![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/cover1-1024x560.jpg)
ตลาดปลาซิดนีย์ – เป็นประเพณีของ 6 August Journey ไปแล้วค่ะซิสสส ที่ไปประเทศไหน ถ้าเขามีตลาดปลาดีๆหน่อยก็จะชอบแวะไปเจิม ครั้งนี้มาซิดนีย์ก็ไม่พลาด ตามมาค่ะจะเมาส์ให้ฟังว่าต่างจากประเทศอื่นยังไง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC03187-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-commenting” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รายละเอียด
ชื่อสถานที่: Sydney Fish Market
แผนที่ (Google Map): คลิกที่นี่
การเดินทาง: นั่ง Light railway มาลงสถานี Fish Market Light Rail
เวลาเปิด-ปิด: 07:00 – 16:30 (วันคริสต์มาสหยุด)
ค่าเข้า: ฟรี
มาทำอะไรที่นี่ได้บ้าง: เลือกอาหารทะเล ไปทำเมนูพิเศษ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC03216-1024x680.jpg)
เดินเข้ามาก็เจอบรรยากาศคูลๆ ริมน้ำ มีเรือชาวประมง และมองเห็นสะพาน Anzac Bridge ท่ามกลางอุณหภูมิ 19 องศางี้ นี่ขนาดออสเตรเลียหน้าร้อนของที่นี่นะคะซิสสส ที่นี่ไม่ได้มีแค่อาหารทะเล
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_4908-1024x768.jpg)
เหมือนมาฝึกจ่ายตลาด ราคาก็แรงใช้ได้ แต่ดูแล้วสะอาดน่าทาน เดินเลยไปอีกนิดก็จะเป็นร้านชีสขนาดใหญ่ และไปสุดกันที่ ร้านขายอาหารทะเล โดยที่นี่จะมีร้านใหญ่ๆเลย 2 ร้านทำร้านออกแนวห้าง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_4911-1024x768.jpg)
อาหารทะเลที่ถูกที่สุดขอยกให้เป็น หอยนางรม คือได้ทานกันเป็นถาดๆในราคาย่อมเยาแน่ๆ ส่วนอาหารทะเลอื่นๆ ลองนำเลข 21 มาคูณจะได้ราคาไทย (โดยประมาณ) มาเดินเลือกค่ะซิสสส แล้วสามารถส่งให้เขาทำให้ หลากหลายเมนู
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_4913-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_4915-1024x768.jpg)
ส่วนสาวก หอยเป๋าฮื้อ ที่นี่เขาก็มีนะตัวละประมาณ 200 บาทไทย ขอบอกเลยว่าที่ไต้หวันราคาถูกไปเลย แต่ก็นะมาทั้งทีแนะนำให้ลอง เพราะรสชาติแต่ละที่เขาก็จะแตกต่างกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_4919-768x1024.jpg)
มาที่เมนูที่เขาชูโรงให้เป็นอะไรที่ต้องกินกันสดๆอย่าง Sashimi grade scampi หรือเมนูกุ้งสดที่เรามักเห็นบนโต๊ะอาหารญี่ปุ่นบ่อยๆ แต่ที่นี่ตัวใหญ่มากนะ แบบใหญ่ตามรูป ราคาสมขนาดมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_4923-768x1024.jpg)
เดินไปอีกร้าน เผื่อใครที่ไม่รู้จะกินอะไร เขาก็มีเมนูที่ปรุงเสร็จแล้วก็มี รสชาติสไตล์ฝรั่งแต่ยังมีความอร่อยนะ แบบบีบมะนาว ใส่เกลือ ใส่พริกไทยก็รอด แต่ขอบอกเลยว่าที่นี่อะไรก็เสียเงิน ลำพังแต่ซอส น้ำจิ้มก็คิดเงินเพิ่มจ้า
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/A1-2-1024x576.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/Untitled-2-1024x576.jpg)
สุดท้ายมื้อเช้าแบบนี้ก็โดน บาร์บีคิวกุ้งเสียบไม้สดๆ กั้งชีส และ หอยอบชีส รวมแล้วราคา 29 AUD หรือ ประมาณ 609 บาทได้ ราคาแบบนี้คือราคาธรรมดาของอาหารที่นี่ อิ่มหนำ ของสด เป็นอะไรที่ดีงามมากค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC03188-680x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_6624-768x1024.jpg)