![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/page-1024x560.jpg)
Audio Pro C10 MKII รีวิว – คุณผึ้งเชื่อว่าในช่วงชีวิตคนเราสักคน มันต้องมีเพลงบางเพลงที่ค่อยปลอบประโลมจิตใจ ทำให้เราเติบโต ช่วง สุข ทุกข์ เศร้า ล้วนแล้วก็มีเพลงสักเพลงวนเวียนอยู่ในช่วงเวลานั้นๆ ใครหลายๆคนจึงให้ความสำคัญกับหูฟังดีๆ ไฟล์เพลง lossless และ ลำโพงดีๆ ที่เราสามารถเพลิดเพลินไปกับเพลงโปรดได้ ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาวันนี้จะมาเล่าถึงลำโพงดีๆสักตัวในชีวิตเลยก็ว่าได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06380-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-barcode” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- ทำความรู้จัก Audio Pro
- รีวิว Function ที่ครบครันของ Audio Pro C10 MKII
- Lifestyle กับ ลำโพงเครื่องนี้
- ลำโพงเครื่องเดียว เข้ากับการแต่งบ้านได้หลายสไตล์
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/Untitled.jpg)
[icon type=”fa-barcode” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ทำความรู้จัก Audio Pro
Audio Pro เป็นแบรนด์สัญชาติสวีเดนที่มีมานานถึง 40 ปี วางขายใน 55 ประเทศทั่วโลก จุดเด่นของแบรนด์นี้ คือการที่เป็นเจ้าของสิทธิบัตรในเทคโนโลยีมากมายในด้านเครื่องเสียงอย่าง นวัตกรรม ACE-Bass คือหนึ่งในเทคโนโลยีที่ Audio Pro คิดค้น ทำให้ลำโพงเขาจะมีเสียงเบสที่ลึก เพราะ และอีกจุดเด่นที่สำคัญคือ ดีไซน์ที่สวยงาม หลากหลายรูปแบบ เอาใจหลายๆสถานที่
[icon type=”fa-barcode” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Function ที่ครบครันของ Audio Pro C10 MKII
C10 MKII จัดว่าเป็นลำโพงรุ่นใหญ่ คุณภาพเสียงระดับ Hi-fi แต่ขนาดไม่ใหญ่มาก แถมสวย ดูผู้ดี มาพร้อมกับฝาด้านหน้าที่เป็นแถบแม่เหล็กแต่คลุมด้วยผ้ากำมะหยี่สวย และ ดูแพง ฝาหน้าถอดได้ หรือจะใส่ก็ได้ เพื่อความชอบต่างกัน สวยและคุณภาพปัง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4145-1024x677.jpg)
อีกฟังก์ชั่นที่ชอบคือ เขาสามารถเชื่อมต่อได้กับโทรศัพท์ผ่าน Android และ iPhone พร้อมทั้งรองรับเทคโนโลยี AirPlay 2 และ Google Cast และเรายังสามารถบันทึกเพลง หรือ รายการที่เราฟังบ่อยๆ 6 รายการลงใน Preset ของลำโพงได้ด้วย เวลาเปิดลำโพงก็กดช่องเหล่านั้น 1 ถึง 6 แทน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4144-copy-1024x734.jpg)
และสำหรับบางสถานที่ๆต้องการเพิ่มความปังตัว C10 MKII เขาก็รองรับการ Pair เป็นลำโพง Left-Right ได้ด้วยค่ะซิส หรือสำหรับสาวกเครื่องเล่นแผ่นเสียง ลำโพงตัวนี้ก็สามารถเชื่อมต่อได้ เสียงใส่กิ๊ก และ ที่ชอบอีกเรื่อง คือการรองรับไฟล์ Apple Lossless ด้วย
[icon type=”fa-barcode” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Lifestyle กับ ลำโพงเครื่องนี้
นอกจากเสียงที่ช่วยเติมเต็มชีวิตประจำวันแล้ว คุณผึ้งรู้สึกว่าลำโพงเครื่องนี้ มันสามารถตั้งได้ทุกที่ในบ้านเลยค่ะซิส อยากจะตั้งบนโต๊ะอาหาร เพื่อความสุนทรีในการจิบชาก็ทำได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06727-1024x682.jpg)
เอามาวางไว้ในห้องนอนก็คือไม่ติด เพราะสำหรับบางคนการฟังเพลงก่อนนอน เพลงที่ช่วยให้หลับสบาย ลำโพงตัวนี้ก็ทำหน้าที่ได้ไม่ขาดตกบกพร่อง เสียงใส หลับสบาย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06720-1024x682.jpg)
มาต่อที่กิจกรรมกึ่ง Outdoor อย่างการทำกิจกรรมที่ระเบียง การนอนอาบแดด เพิ่มความเพลิดเพลินไม่น่าเบื่อ ก็นำลำโพงคุณภาพเสียง Hi-fi ไปวางไว้ได้เช่นกัน ลองมองดูดีๆ ตัวน้องลำโพงขนาดไม่ใหญ่ แต่คุณภาพเกินตัวมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06192-1024x682.jpg)
มาที่กิจกรรม Outdoor บ้างสำหรับการมานั่ง Picnic จิบไวน์ริมน้ำ มันชิลมาก เพิ่มความมีระดับด้วยการยกลำโพงตัวนี้ไปด้วย เสียงเบสที่ลุ่มลึก กับความกรึ่มๆจะเมาไม่เมา มันช่างเข้ากันจริงๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06146-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-barcode” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ลำโพงเครื่องเดียว เข้ากับการแต่งบ้านได้หลายสไตล์
มาเริ่มที่บ้านสไตล์มินิมอล คุมโทนตั้งแต่ Wallpaper เฟอร์นิเจอร์ และ เครื่องนอน กล้าพูดได้เลยว่า C10 MKII เขากินขาดถ้าถูกจับวางในห้องสไตล์นี้ เพราะเขามีทั้งสี ดำ เทา ขาว เครื่องที่คุณผึ้งใช้คือสีเทา สวย !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06055-682x1024.jpg)
มาที่บ้านสไตล์โบฮีเมี่ยน สีสัน Colorful ตัวลำโพงเองคือเขา เรียบ หรู ดูแพงอยู่แล้ว เขาจึงกลายเป็นจุดเด่นขึ้นมาทันที ไม่เพิ่มความรก เลยขออนุญาตแชร์ไอเดียการแต่งบ้านถ้าอยากมีบ้านสไตล์นี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06346-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06360-682x1024.jpg)
และสำหรับบ้านที่มีไม้เป็นส่วนประกอบหลัก เฟอร์นิเจอร์ไม้ หุ้มหนังสีน้ำตาล เมื่อนำเจ้า C10 MKII ไปวาง ก็ดูสวยไม่เบา ช่วยเสริมให้มุมห้องตรงนี้น่าอยู่ขึ้นไปอีก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06237-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06243-682x1024.jpg)
และสำหรับบ้านไหน ที่มีระเบียง ชอบอยู่กับธรรมชาติ enjoy กับกิจกรรมนอกบ้าน เช่น การทำสวน ปลูกแคคตัส ปลูกไม้ด่าง จิบกาแฟมองวิว ตัว C10 MKII ก็ช่วยให้มุมกึ่ง Outdoor เหล่านี้สวยขึ้นถนัดตา แต่ข้อเตือนว่าลำโพงไม่ได้กันน้ำ จุดที่วางต้องมั่นใจว่าจะไม่โดนฝนสาด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06250-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06384-682x1024.jpg)
มาที่บ้านสไตล์วินเทจ สีกำแพงบ้านเป็นสีออกส้ม ในบ้านรายล้อมด้วยของย้อนยุค ที่นั่ง ช่อดอกไม้แห้ง เก้าอี้ไม้สไตล์โบราณ ตัว C10 MKII ก็เข้าได้กับบ้านสไตล์นี้ ยิ่งถ้าเป็นสีขาวจะยิ่งโดดเด่นเข้าไปใหญ่
![Audio Pro C10 MKII](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06571-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06607-682x1024.jpg)
ส่งท้ายด้วยสายธรรมชาติ บ้านอยู่บนดอย ขึ้นมาใช้ชีวิตบนดอย อย่างที่บอกลำโพงรุ่นใหญ่ คุณภาพเสียงคือ Hi-fi แต่ตามจริงเขาไม่ได้ใหญ่จนเกินไป ถ้าคิดว่าเสียงเป็นสิ่งสำคัญในการใช้ชีวิต แนะนำเลย สำหรับ C10 MKII สนใจสั่งซื้อได้ที่ >> https://audioprothailand.com
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06382-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/07/DSC06203-682x1024.jpg)