[divider style=”dashed” height=”1px” color=”#ddff30″][icon type=”fa-slack” color=”#999999″ size=”28px”] Introduction[divider style=”dashed” height=”1px” color=”#ddff30″]เรือนี้เป็นเรือนำเที่ยวประจำโอซาก้าในแม่น้ำ โอกาว่า (Okawa) ซึ่งตลอดทางจะมีศิลปะสิ่งก่อสร้างที่ผสมผสานไปกันไประหว่างศิลปะของญี่ปุ่น และ ศิลปะฝั่งตะวันตก สะท้อนพื้นน้ำออกมาให้เราได้ชมค่ะ โดยสามารถเลือกได้ว่าจะนั่งแบบ 30 นาที หรือ 60 นาที ถ้าแค่ 30 นาทีก็ไปอย่างเดียว แล้วก็หารถไฟไปต่อเอง แต่ถ้า 60 นาทีก็จะกลับมาที่เดิม ซึ่งจุดที่เราขึ้นอยู่ตรง ปราสาทโอซาก้าพอดีค่ะ ก็คือท่าเรือโอซาก้า (Osaka Pier) แล้วนั้งไปที่ โยโดบาชิ(Yodobashi Pier) รายละเอียด ขอเล่าด้วยภาพแทนล่ะกันค่ะ
![ท่าเรือนี้แหละค่ะอยู่ตรง ปราสาทโอซาก้า](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03622.jpg)
![บัตรที่ได้สามารถใช้ Osaka Amazing Pass ลดราคาได้ด้วยค่ะ (ฟรีช่วง ธันวาคม - กุมพาพันธ์)](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03621.jpg)
![สังเกตไหมว่าหลังคาเรือเป็นกระจกค่ะ น่าตื่นเต้น](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03625.jpg)
![ข้างในมีแอร์ค่ะ มีของขายด้วย สะอาด ดูหรู](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03627.jpg)
![วิวที่จะเห็น](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03651.jpg)
![รอดสะพาน](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03666.jpg)
![ออกสะพาน](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03667.jpg)
![ที่นี่หาโบสถ์ยากเหมือนกันค่ะ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03677.jpg)
![สถาปัตยกรรมคล้ายเรือเลย](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03682.jpg)
![ถ้าบ้านเราจะเห็นตัวเงินตัวทองอาบแดด แต่ที่นี่กับเห็นตัวนี้](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03685.jpg)
![ศิลปะตะวันตกก็มา](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC03691.jpg)