สถานีราชเทวี
สถานีราชเทวี – สำหรับใครที่อยากออกเที่ยวแบบง่ายๆ สบายๆ วันเสาร์อาทิตย์ก็เที่ยวได้ แนะนำเส้นทาง “รถไฟฟ้าสายสุขุมวิท” แห่งนี้จ้า ตามจริงแล้วสายนี้มีทั้งสิ้น 22 สถานี วันนี้เราเดินทางมาถึง “สถานีราชเทวี” กันแล้วจ้า มาดูกันว่าแถวนี้มีอะไรให้เที่ยวกันบ้าง ขอสรุปดังนี้
Exit 2: ร้านสุดฮิปในอาณาจักร Co-co walk
ย่านนี้ตามจริงเที่ยวได้ทั้งกลางวันและกลางคืน โดยครั้งนี้เราจะพามาช่วงกลางวันกัน ในอาณาจักรแห่งนี้ถือว่าไม่ใหญ่จนเกินไป เดินได้ทั่วถึงสุดๆ และ มีร้านหลากหลายตอบโจทย์ทุกเพศทุกวัยกัน ไม่ว่าจะเป็นร้านพิซซ่า ร้านชาบู และร้านอื่นๆ
![ข้างหน้าสุดของ โซน Co-co walk](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/04/DSC05980-1.jpg)
วันนี้เลยขอพาทัวร์ร้านสุดฮิปเอาใจคนรักน้องแมวอย่างร้าน “Caturday Cafe ” ซึ่งเป็นร้านที่แสนจะน่ารัก บรรยากาศของร้านออกแนวมุ้งมิ้งส่วนแมวในร้านก็มีหลายตัว หลายแบบ ถือว่านั่งเล่นที่นี้ได้นานทีเดียว เพราะมีแมวให้เล่นด้วยนั้นเอง
![หน้าร้านจะหน้าตาแบบนี้](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/04/DSC05982-1.jpg)
ร้านจะเป็นร้านเล็กๆ แต่ไม่ถือว่าเล็กจนอึดอัด คนเยอะอยู่เรื่อยๆ และ การจัดเก้าอี้ก็มีหลายแบบ จะมีนั่งแบบโต๊ะญี่ปุ่นก็มี แบบโซฟาก็มี หรือ จะเป็นโต๊ะธรรมดาก็มี ขึ้นอยู่กับว่าคุณไปกันกี่คน
![บรรยากาศในร้านหน้าตาแบบนี้](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/04/DSC05998-1.jpg)
ส่วนเมนูในร้านถือว่าราคาคบได้จ้า ถ้าเทียบกับคาเฟ่หมาแมวร้านอื่นๆ น้ำ และ ขนมเค้กส่วนใหญ่แล้วตก แก้ว หรือ ชิ้นล่ะ 135 บาท เมนูที่คนส่วนใหญ่ในร้านฮิตสั่งกันส่วนใหญ่จะเป็น เฟรนช์ฟราย อันนี้สังเกตเอาน่ะ
![เมนูที่เราลองสั่ง](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/04/DSC06045-1.jpg)
โดยภาพรวมแล้วถือว่าโอเคในระดับหนึ่ง เหมาะสมกับการที่จะมานั่งพักคลายร้อนกันได้ เพราะการเที่ยวโดยอาศัย BTS แบบทั้งวันนั้นถือว่าโหดเหมือนกัน เพราะกรุงเทพเรานี่ร้อนมาก ได้นั่งเล่นที่นี่ถือว่าสบายๆ
[col2 ][/col2][col2 ]
[/col2]
[col2 ][/col2][col2 ]
[/col2]
![ส่งท้ายกันด้วย แมวๆๆๆ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/04/DSC06133-1.jpg)
[map latitude=”13.7551762″ longitude=”100.5319183″ text=”” height=”300px”]