ท่ามหาราช
ท่ามหาราช – ท่านี้เพิ่งเปิดใหม่ไม่นานมานี้ เหมาะสำหรับใครที่ชอบความชิค ความอาร์ต และ ศิลปะ เพราะที่นี่มีครบ ร้านอาหารแนวๆถูกใจหลายวัย เดินช็อปปิ้งชิลๆ พร้อมดนตรีสด และลมเย็นๆที่พัดมาจากแม่น้ำ บรรยากาศปลอดโปร่งถึงใจ 6 August Journey เป็นอย่างมาก…ตามฉันมาฉันจะพาไปเที่ยวท่ามหาราช
![แผนที่การเที่ยวของเราในวันนี้](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/MAP-copy.jpg)
เราเคยเห็นเพื่อนๆ มาถ่ายรูปกันที่นี่เยอะ เพราะท่านี้เปิดใหม่เอาใจวัยรุ่นโดยล้วนเลย เพราะที่นี่มี
ที่เที่ยวที่กิน แฝง ไปด้วยความอาร์ต
เอาใจเหล่าวัยรุ่นที่ชอบความอาร์ต และ ความมีสไตค์นั้นแหละ ช่วงเวลาที่แนะนำให้มาคือ ช่วงเวลาพระอาทิตย์กำลังตกดินเพราะแสงสีสวยงาม
![บรรยากาศ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/07/DSC01503.jpg)
มีร้านอาหาร เบเกอรี่ เครื่องดื่ม กาแฟ ชิคๆครบเลย บางร้านก็หาทานยาก ดังนั้นแล้วเตรียมเงินเตรียมท้องว่างมาให้พร้อม และ อย่าลืมถ่ายรูปสวยๆ พร้อมชุดน่ารักๆด้วย
![ลมพัด](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/07/DSC01505.jpg)
![ท่ามหาราช](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/07/DSC01514.jpg)
![คาเฟ่สวยๆ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/07/DSC01526.jpg)
![ร้านฮิปๆ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/07/DSC01528.jpg)