![Rain forest Cafe รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/cover-4-1024x560.jpg)
Rain forest Cafe รีวิว – คาเฟ่หมีๆ น่ารักที่อยู่ติดถนนเส้นหลักของพัทยาเลยค่ะซิส ที่บรรยากาศข้างในเหมือนยกป่าดงดิบมาอยู่ในคาเฟ่ สมชื่อร้านจริงๆ แต่ที่นี่มีหลายโซน มีหลากหลายอาหารให้เราได้ไปลองเพียบ ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มา จะพาไปนั่งเล่นที่นี่กัน
![Rain forest Cafe รีวิวหน้าร้าน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/IMG_0305-1024x768.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง?
ร้าน: Rain Forest Cafe Bistro and Bar
เวลา: 11:00 – 22:00 น.
โทร: 062 923 6322
Facebook: https://www.facebook.com/RainForestCafePattaya
การเดินทาง: รถยนต์ส่วนตัว
มีที่จอดรถ: มีที่จอดรถ
ช่องทางชำระเงิน: เงินสด / สแกน / บัตรเครดิต
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07520-1024x526.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] โซน Outdoor ในสวน
ที่นี่มีโซน Indoor และ Outdoor โดยที่โซน Outdoor ที่นี่สร้างออกมาได้มีความ Rain Forest สุดๆ ทำให้เราสามารถนั่งชิลที่ Outdoor โดยที่ไม่รู้สึกร้อนเลย เพราะมีพัดลม และ ไอน้ำพ่นออกมาตลอด
![Rain forest Cafe รีวิว บรรยากาศเขียวๆ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07555-1024x682.jpg)
ที่ชอบที่นี่เลยคือ มีบ่อปลาคาร์ฟ ที่เราสามารถป้อนนมปลาได้ด้วย สำหรับคนที่มากับครอบครัวเด็กๆคงชอบมากค่ะซิส เพราะทุกคนจะได้ป้อนอาหารปลา ระหว่างทานข้าวไปด้วย
![มีให้อาหารปลาด้วย](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/IMG_0299-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07596-684x1024.jpg)
ที่นั่งในสวน จะมีโซนโซฟาชิลๆ และ เป็นชุดโต๊ะเก้าอี้สำหรับทานอาหารปกติ แนะนำว่าถ้าอยากนั่งโซนโซฟา ให้โทรจองเพราะข้างนอกจะมีโซฟาน้อยค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07556-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07536-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] โซน Indoor ในร้าน
นอกจาก Outdoor เขาก็มีโซนติดแอร์ข้างในด้วยค่ะซิส จะได้ feel คาเฟ่มากกว่า และ เคาเตอร์สั่งเครื่องดื่มต่างๆ ก็อยู่ข้างในห้องนี้ด้วย เอาเป็นว่าสำหรับสาวกเครื่องดื่ม แนะนำให้นั่งในนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/IMG_0289-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07527-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/IMG_0291-768x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหาร และ เครื่องดื่ม
สำหรับมื้อนี้ผึ้งทานไป 3 อย่าง เริ่มต้นที่ ส้มตำผลไม้ (ราคา 199 ฿ ปี 2021) มีความแซ่บ แบบแนะนำให้สั่งระดับความเผ็ดด้วยค่ะซิส เพราะถ้าไม่สั่งระดับ รับรองเผ็ดมากแน่ๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07564-1024x682.jpg)
เมนูที่สอง เซ็ตต้มยำทะเล + ไข่เจียว (ราคา 189 ฿ ปี 2021) มาพร้อมข้าว ต้มยำทะเล ไข่เจียว ทั้งเซตทานได้ 2-3 ท่านค่ะซิส ทานคนเดียวมีจุกแน่ ดูจากจำนวนไข่เจียวได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07575-682x1024.jpg)
เมนูสุดท้ายที่ได้ลอง ผัดไทยกุ้งสด (ราคา 159฿ ปี 2021) ให้กุ้งมาเยอะมาก สมราคา รสชาติอร่อยถูกใจ แนะนำเครื่องดื่มที่ควรสั่งอย่าง ลาเต้ร้อน (ราคา 65 บาท) ที่มาพร้อมความเป็นน้องหมีในแก้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07588-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07562-682x1024.jpg)
![Rain forest Cafe รีวิว หมี](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/04/DSC07544-1024x682.jpg)