![The Mustang Nero](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/page-1-1024x560.jpg)
The Mustang Nero Hotel – หนึ่งในโรงแรมที่หลายคนทั่วโลกอยากมาพัก วันนี้เปิดเป็นคาเฟ่แล้วค่ะซิส มาพร้อมบรรยากาศซาฟารี มีความลึกลับหน่อยๆ เครื่องดื่ม อาหารรสชาติแน่น เสียงเหมือนนั่งในป่า ครบจบย่านพระโขนง ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะพาไปนั่งเล่นที่นี่กัน
![The Mustang Nero](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC03377-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง?
ร้าน: The Mustang Nero Hotel
ที่อยู่: พระโขนง
เวลา: 10.00-20.00 น. (หยุดทุกวันอังคาร)
โทร: 099 470 3314
Facebook: https://www.facebook.com/themustangnero
การเดินทาง: BTS สถานีพระโขนง
มีที่จอดรถ: จำกัดมาก
ช่องทางชำระเงิน: เงินสด / โอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC03397-1024x682.jpg)
หลายคนรู้จักที่นี่ในรูปแบบโรงแรม แต่ตอนนี้ที่นี่เปิดเป็น Café ให้เราเข้าไปนั่งชิลเอาท์กันแล้ว มีอาหาร มีเครื่องดื่มครบเลย ซึ่งที่นี่เป็นคาเฟ่อยู่ในตึกแถวย่านพระโขนง โดยการคมนาคมที่นี่ เอาจริงมาง่าย เพราะถ้ามาด้วย BTS คือเดินนิดเดียวก็เจอ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC03254-682x1024.jpg)
บรรยากาศที่ร้าน ได้ feel ซาฟารีสุดๆ เสมือนว่าเราอยู่ใน Utopia ยังไง ยังงั้น ที่สำคัญที่นี่จัดฉากได้มีความเป็นสตูดิโอมากๆด้วย เสื้อผ้าหน้าผม ชุดซาฟารีต้องพร้อม แล้วโทรจองโต๊ะแต่เนิ่นๆได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC03478-682x1024.jpg)
เมนูอาหารที่นี่มีความชิคอย่างคือ เมนูเป็นชื่อสัตว์ต่างๆ และ วงเล็บด้วยชื่อจริงของเมนู ส่วนเมนูที่คุณผึ้งลองในวันนั้นคือ Basque Burnt Cheesecake (250 บาท) ความชีสเค้กตัดกับช็อคโกแลตด้านบน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC03246-682x1024.jpg)
และ เมนูหมีดำ หรือ Black Bear (300 THB) เป็นแซลม่อนรมควัน ขนมปังชาโคล ซอสเค็ม อร่อยดีนะ แบบทานร้อนๆ กัดแซลม่อนพร้อมขนมปัง ได้ feeling เป็นหมีกินแซลม่อนเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC03259-1024x682.jpg)
ส่วนเครื่องดื่มแอบจำไม่ได้ แต่เครื่องดื่มอยู่ในเรตราคา 150 บาทเป็นต้นไป ไม่มีการบังคับสั่งขั้นต่ำใดๆ คุณภาพเครื่องดื่มเข้มข้นตามราคาเลยค่ะซิสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC03257-682x1024.jpg)
![The Mustang Nero เมนู](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/246695861_10157181931882185_2311450285509427333_n-768x1024.jpg)
อิ่มแล้ว อย่าลืมมาถ่ายรูปมุมนี้กันซิสสส ช่วงแสงดีๆ จะส่องลงมา บ่ายๆเที่ยงๆ คือแสงปังมาก เที่ยวช่วงนี้ก็เว้นระยะห่างกันดีๆค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC03436-682x1024.jpg)