![Lunar experience](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/cover-1024x560.jpg)
Lunar experience – เพิ่งรู้ค่ะว่าพัทยามีร้านสไตล์ Chef table ด้วยค่ะซิส มาแบบพรีเมี่ยม ที่จุดเด่นของเขาจะดึงวัตถุดิบที่ดี และ ดังตามพื้นที่ต่างๆ ในประเทศไทย ไม่ว่าจะเป็นมะพร้าว น้ำปลา กะปิ เนย รวมทั้งข้าวเม่า ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะพาไปเดินทางพร้อมกับอาหารแต่ละคอร์สกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01439-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ข้อมูลมื้อนี้
ห้องอาหาร: Lunar
เวลา: จองล่วงหน้า 24 ชั่วโมง
Facebook: https://www.facebook.com/BestWesternPremierBaypherePattaya
Website: https://www.bwpbayphere.com/
Package: 9 คอร์สเมนู ท่านละ 1,999 THB++
การเดินทาง: รถยนต์ส่วนตัว
มีที่จอดรถ: มี
ช่องทางชำระเงิน: ทุกช่องทาง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01458-682x1024.jpg)
มาที่เมนู Appetizer กันก่อน มาแบบน่ารัก 3 คำเบาๆ ทานเพื่อปรับลอินเราหน่อย สตอเบอรี่ ส้มอบแห้ง และ มะพร้าว ซึ่งมะพร้าวที่นี่ถูกส่งมาจาก บ้านตะเคียนเตี้ย บางละมุง เป็นมะพร้าวคุณภาพดีประจำท้องถิ่น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01464-682x1024.jpg)
มาเริ่มที่เมนูแรก ยำส้มโอกุ้ง (Yam Som O Goong) เป็นยำส้มโอตามฤดูกาล โดยคลุกมากับน้ำยำ และ ผิวส้มซ่า ใบมะกรูด มะพร้าวกะทิ และ กุ้งขาวลวก จิตนาการถึงความสดชื่นออกไหม เมื่อได้ทานคำแรก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01467-682x1024.jpg)
เมนูถัดมาก ปูล้วนๆ แน่นๆ ผ่านกรรมวิธีเฉพาะตัวที่ทำให้รสชาติเข้าไปมิกซ์กับเนื้อปูได้อย่างดี สำหรับ หลนปูม้า (Lone Poo Mar) ทำมาได้นัวและอร่อยมาก เสริฟพร้อมพริกชี้ฟ้าเหลืองเจล หัวราดิชแดง และ แตงกวา
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01492-684x1024.jpg)
เมนูที่สามเป็น ขนมปังและเนย (Kanom Pang Lea Noey) ที่เขาไม่ใช่ขนมปังธรรมดานะ เป็นขนมปังที่ทำมาจากข้าวหอมมะลิ และ ข้าวไรซ์เบอรี่ เสริฟพร้อมเนยราชบุรี และ เกลือชมพูจากเทือกเขาหิมาลายัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01490-682x1024.jpg)
มาที่เมนูที่สี่ หมึกต้มน้ำดำ (Muek Tom Nam Dam) เป็นซุปหมึกกะตอยต้มน้ำดำ พร้อมหอมแดง ตะไคร้ และ ผักชี เป็นหมึกต้มที่หอมส่วนผสม แต่รสชาติไม่ได้จัดจ้าน อร่อยถูกใจมากค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01494-682x1024.jpg)
เมนูที่ห้า เกี๊ยวซ่าหอยทอด (Gyoza Hoy Tod) เป็นหอยแมลงภู่ และ หอยเชลล์ทอดพนัสนิคม ห่อด้วยเกี๊ยวซ่า เสริฟพร้อมซอสที่เป็น Signature ของที่นี่ รสชาติคล้ายกับหอยทอดไทยๆ แต่หอยสดและอร่อยมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01506-682x1024.jpg)
เมนูที่หก ติดดาวให้เลยสำหรับมื้อนี้สำหรับ เป็ดคกฉ่าย (Ped Krok Chay) เขาเอาอกเป็ดมาบ่มและจี่ ทำให้เนื้อข้างในนุ่ม ส่วนหนังกรอบ เสริฟพร้อมซอสคกฉ่ายสูตรชลบุรี ทานคู่กับมันหวานบด และ คะน้าฮ่องกงซูวี ดีมาก !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01496-682x1024.jpg)
เมนูที่เจ็ด เข้าสู่ของหวานกันบ้างสำหรับ หวานเย็นกระเจี๊ยบ (Whan Yen Kra Jieb) เป็น ชอร์เบต รสกระเจี๊ยบและเมอแรงค์ ทำออกมาได้หวานอมเปรี้ยวได้ดี เสริฟพร้อมน้ำแข็งยิ่งทำให้ชื่นใจ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01509-682x1024.jpg)
เมนูที่แปด ข้าวเม่าไอติมกระทิ (Khao Mao Itim Kati) เชฟใช้ข้าวเม่าคลุกมะพร้าวอ่อน เสริฟพร้อมมะม่วงน้ำดอกไม้สีทอง และ ไอศครีมกะทิ มาถึงจุดนี้ก็อิ่มมากๆแล้วค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01511-682x1024.jpg)
เมนูสุดท้ายของค่ำคืนนี้ยกให้เป็น ช็อคโกแลต ที่แทบไม่มีที่ไหนเหมือน เสริฟพร้อมหีบสมบัติข้างในมีช็อคโกแลครสชาติ ลิ้นจี่ สัปปะรดพริก ส้มสายน้ำผึ้ง และ ชาเขียวอัสสัม ว้าวมากแม่ เมนูสุดท้ายคือปังมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01498-1024x682.jpg)