![Hongmin บุฟเฟต์](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/page-1-1024x560.jpg)
Hongmin บุฟเฟต์ – เอาใจคนชอบอาหารจีนด้วยบุฟเฟต์กับห้องอาหาร Hongmin ใกล้บ้าน ที่เขากล้าจัดบุฟเฟต์แบบมีเป็ดปักกิ่งให้ทาน และ ปลากระพงทอดน้ำปลาตัวเบอเริ่ม พร้อม ออเดิร์ฟร้อน / เย็นที่หาทานยาก จัดให้ครบกว่า 70 เมนู ลองมาดูค่ะคุ้มขนาดไหน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC09065-1024x688.jpg)
ข้อมูลบุฟเฟต์ (ต้องจองผ่านลิงค์เท่านั้น ทางร้านไม่รับ Walk-in)
Hongmin (สาขามาบุญคลอง) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (Big C ลาดพร้าว) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (แฟชั่น ไอซ์แลนด์) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (เซนทรัล ปิ่นเกล้า) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (เมกาบางนา) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (พาซิโอ่ กาญจนาภิเษก) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/338355708_141260682215123_2183159318079666148_n-1024x682.jpg)
เนื่องจากบุฟเฟต์มี 2 ราคา 690 และ 890 บาทค่ะ ทางเราเลือกทานแบบ 890 เพราะอยากสั่งเมนูพิเศษ ที่ 1 คนสามารถสั่งได้คนละ 2 เมนูค่ะ ประมาณว่าจ่ายเพิ่ม 200 บาทแต่ได้เป็ดปักกิ่ง ได้ ปลากะพงทอดน้ำปลาค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/image-1024x484.png)
ทั้งหมดนี้ผึ้งทานกัน 4 x 890 = 3,560 บาท ได้ทานทั้งหมดนี้เลยค่ะ บางเมนูก็มีสั่งซ้ำนะคะ เพราะอร่อยมากสำหรับที่นี่ ขอแชร์เมนูที่เลือกได้เฉพาะคนจ่าย 890 บาทก่อนดังนี้ค่ะ
![Hongmin บุฟเฟต์ สั่งแบบจุกๆ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC09143-1024x682.jpg)
เป็ดปักกิ่ง (460 THB) หนึ่งที่เขาจะเสริฟ 8 แผ่นพร้อมเซตแป้ง และ ผักค่ะ ผึ้งก็ใช้สิทธิ 2 สิทธิในการสั่งเป็ดจานนี้ค่ะ ถือว่าคุ้มค่ามากค่ะ เพราะพวกเราชอบทานเป็ดปักกิ่งกัน ตกแล้วคนนึงจะได้ทานเป็ดปักกิ่ง 4 คำค่ะ
![Hongmain เป็ดปักกิ่ง](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC09086-1024x682.jpg)
สิทธิถัดไปที่เราเลือกใช้คือ ออเดิร์ฟเย็น (400 THB) เพราะไม่ค่อยได้ทาน ถ้าไม่ได้มีงานไปทานโต๊ะจีนจริงๆค่ะ ซึ่งเซตที่ได้มาขนาดทานได้ 3-4 คนนะคะ ถือว่าคุ้มค่าที่ยอมจ่าย 200 เพื่ออัพแพ็กเกจอีกเมนูค่ะ
![Hongmin ออเดิร์ฟ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC09101-682x1024.jpg)
สิทธิถัดไปคุณผึ้งเลือกทาน ปลากะพงทอดน้ำปลา/ราดพริกสามรส/นึ่งน้ำปลา (460 THB) เป็นอีกตัวที่มองว่าคุ้มค่า เพราะปลาที่ได้ตัวใหญ่มาก และ ทอดมากรอบทานได้ทุกสัดส่่วน ตัวน้ำปลาก็ทำออกมาแซ่บค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC09145-682x1024.jpg)
สิทธิสุดท้ายที่เราใช้กันคือ กระเพาะปลาตุ๋นเนื้อปูเห็ดหอมน้ำแดง (350 THB) เสริฟเป็นหม้อดินร้อนๆเลยค่ะ ถือว่าเป็นซุปที่ดีสำหรับมื้อนี้ค่ะ เพราะที่สั่งมาทั้งหมดล้วนเป็นของแห้งค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC09140-1024x682.jpg)
ที่เหลือจะเป็นเมนูที่ แพ็คเกจ 690 ก็มีค่ะ แต่อร่อยไม่แพ้กัน เช่น อ่อส่วนทะเลกรอบกระทะร้อน (195 THB) เขาก็เสริฟร้อนๆจริงค่ะ ทำมากรอบอย่างดีเลยมีหอยนางรมข้างใน หรือจะเป็น ไข่เจียวฟูหอยนางรม (160 THB) ก็ฟูตามรูปนี้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC09085_1-1024x682.jpg)
เมนูฮิตๆที่เราถามทางร้านมา และ อร่อยจะเป็น ยำสามสหาย (180 THB) ที่เขาจะให้เครื่องยำมา และ น้ำจากนั้นเราก็คลุกเองค่ะ โดยน้ำยำอร่อยมากตัดเลี่ยนกับอาหารจีนเมนูอื่นได้ดีมาก ถั่วแขกผัดหนำเลี๊ยบหมูสับ (180 THB) ก็อร่อยค่ะ ทานเล่นเฉยๆเลยเพลินมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/page3-1024x819.jpg)
ส่วนใครชอบข้าว แนะนำให้สั่ง ข้าวอบซี่โครงหมูเต้าซี่หม้อดิน (165 THB) หมูให้มาเยอะมาก และ ข้าวกลิ่นหอมดีค่ะ โกยซีหมี่ (165 THB) ก็มีนะคะ ส่วนที่เหลือที่สั่งจะเน้นอาหารที่ Portion เล็กๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/page1-1024x819.jpg)
ถือว่าเป็นบุฟเฟต์ที่คุ้มค่าค่ะ เพราะเมนูมีความหลากหลาย มีเมนูไทยผสมมาให้เลือกด้วยก็ และ มีเมนูให้เลือกอย่างชัดเจน ตัดสินใจได้ง่ายมากค่ะว่าจะทานอะไร รสชาติก็อร่อยค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/page2-1024x819.jpg)
อย่าลืม ต้องจองผ่านลิงค์เท่านั้น (ทางร้านไม่รับ Walk-in)
Hongmin (สาขามาบุญคลอง) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (Big C ลาดพร้าว) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (แฟชั่น ไอซ์แลนด์) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (เซนทรัล ปิ่นเกล้า) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (เมกาบางนา) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
Hongmin (พาซิโอ่ กาญจนาภิเษก) : คลิกที่นี่ (เพื่อจองและเช็คราคา)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/03/DSC09141-1024x682.jpg)