![Sushi Sasuga Bangna](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/cover-1-1024x560.jpg)
Sushi Sasuga Bangna 鮨流石 – ดีใจแทนชาวบางนะค่ะซิส ที่ถ้าอยากทานโอมากาเสะเมื่อไร ตอนนี้เขาก็มีร้านโอมากาเสะมาเปิดใกล้บ้านแล้ว ก่อนถึง Central บางนา เมนูตามใจเชฟ คุณภาพพรีเมี่ยมไม่มีที่ติ ตามคุณผึ้ง 6 August Joueney มาจะมารีวิวคอร์สที่นี่ให้อ่านกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00463-1024x682.jpg)
ข้อมูลร้าน
ห้องอาหาร: Sushi Sasuga Bangna 鮨流石
เวลา:
LUNCH 11:30 – 15:00
DINNER 17:00 – 22:00
LINE Official: @sasuga
Facebook: https://www.facebook.com/sushisasuga/
Website: https://www.sushi-sasuga.com/
การเดินทาง: รถยนต์ส่วนตัว หรือ BTS สถานีอุดมสุข แล้วต่อแท็กซี่มา
มีที่จอดรถ: มี
ช่องทางชำระเงิน: ทุกช่องทาง
Package
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00468-1024x682.jpg)
คอร์สที่คุณผึ้งลองในวันนี้ เป็น Dinner คนละ 2,900++ ถือว่าประทับใจค่ะ เรื่องราคา คุณภาพ และ ความใกล้บ้าน บอกเลยว่าต้องมาซ้ำแน่ๆ แถมเชฟพูดไทยได้บ้าง ภาษาอังกฤษได้บ้าง สื่อสารให้เราเข้าใจ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00470-682x1024.jpg)
เปิดมาที่เมนูแรก Otashi หัวปลาต้มโชยุ ผสม ต้นหอมญี่ปุ่น เป็นเมนูเปิดรสสัมผัส มีความละมุน และ กลิ่นกระตุ้นความอยากอาหารมาก รสชาติจะนัวๆ คล้ายๆกับผัดไข่เค็มประมาณนั้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00474-682x1024.jpg)
เมนูถัดมาชอบมากค่ะ Ishigoni ซุปใสใส่ Uni แค่น้ำซุปก็รู้สึกไม่อยากให้หมด มาเจอความหวานมันของหอยไข่เม่นด้วย มาในถ้วยเล็กๆ ประมาณถ้วยที่ใส่ซุปมิโซะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00479-682x1024.jpg)
เมนูถัดมา อลังการมาก ตรงที่เชฟมีฟาง จุดไฟ แล้วเผาปลาเลย สำหรับเมนู Hamachi Warayaki หรือ ปลาฮามาจิย่างฟาง ที่เชฟย่าง กลิ่นของฟางจะติดที่หนังของปลา มันจหอมฟาง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00482-682x1024.jpg)
เสริฟพร้อมซอส ผัก หัวไชเท้าบด เป็นอะไรที่เข้ากันมากๆ กลิ่นฟางคือ ติดปลามากๆ ถือว่าเป็นการเปิดประสบการณ์ที่พิเศษมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00494-1024x682.jpg)
เสน่ห์ของโอมากาเสะอีกอย่าง คือการได้นั่งมองเชฟทำอาหาร ทำให้โต๊ะข้างๆ คือ เชฟต้องเก่งมาก ถึงจะรู้ว่าปลาที่ได้มาในแต่ละวัน จะเอามาทำอะไร เพื่อให้คนทานประทับใจ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00497-682x1024.jpg)
เมนูถัดมา เมนูที่ 4: ซูชิปลา Shima Aji จะเริ่มเข้าสู่การทานแบบต้องใช้นิ้วมือเราเอง ทางร้านเขาจะเสริฟผ้าเล็กๆ สำหรับทำความสะอาดนิ้วเรา วิธีทานคือ นิ้วโป้ง ประกบ นิ้วกลาง ถึงจะทานได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00499-682x1024.jpg)
เมนูที่ 5: ซูชิ Chutoro ความผิวสัมผัส ที่เชฟพยายามทำขึ้นบนเนื้อปลา ทำให้ผิวสัมผัสโดนซอสมากขึ้น และ Skill ในการปั้นของเชฟ ทำให้แต่ละคำออกมาเนียนมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00515-1024x682.jpg)
ตัดภาพมาที่โต๊ะข้างๆบ้าง เขามากัน 5 คน เขาได้เมนูนี้ค่ะซิสสส !!! มันน่าทานมาก คือเชฟ เอาแซลม่อนมาย่าง แล้ว เอามาคลุกซอส ราดด้วยไข่แซลม่อน ตามมาด้วย Uni โอ้ยย ได้แต่คิดทำไมไม่ได้จานนี้บ้าง 55+
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00523-682x1024.jpg)
กลับมาที่เมนูที่ 6 ซูชิ Otoro คำนี้จะมีความมันของเนื้อปลา เพราะปลาชนิดนี้มีไขมันแทรก ถ้าเป็นแต่ก่อน เชฟที่ร้านอื่นจะเสริฟทั้งจาน เราจะงง ว่าต้องกินคำไหนก่อน แต่ที่นี่เชฟเรียงมาให้ การไล่ลำดับลิ้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00529-1024x682.jpg)
เมนูที่ 7 Salmon & Ikura เหมือนเชฟจะฟังภาษาไทยออก เพราะอย่างที่เราบอก เราอยากทานเมนูคล้ายโต๊ะข้างๆบ้าง เชฟเลยจัดเมนูนี้มาให้ไข่แซลม่อนแตกในปากคืออร่อยมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00537-682x1024.jpg)
เมนูที่ 8 ภาคต่อจากเมนูที่ 7 Uni ที่เสริฟบนสาหร่ายร้อน แล้วโรยด้วยปลา ที่เหมือนปลาเค็ม แต่มีความครีมมี่ มันดีมากจริงๆ คำนี้ เชฟรู้ดีว่าคนไทยชอบทานอะไร
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00551-682x1024.jpg)
เมนูที่ 9 Anago หรือ ปลาไหลย่าง เชฟเสริมด้วยการพันข้าวมี ตัวปลาไหลเองจะเป็นแผ่นบางๆ มันเป็นรสสัมผัสปลาไหลอีกแบบจริงๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00553-1024x682.jpg)
เมนูที่ 10 โซบะเย็น คลุกวาซาบิ ปกติไม่ค่อยชอบทานอะไรแนวนี้ แต่ที่นี่ทำออกมาได้ดีมากๆ ทานแล้วรู้สึกสดชื่นมากๆ มาในถ้วยเล็กๆ ที่ไม่อยากให้หมดไวเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00555-682x1024.jpg)
เมนูที่ 11 ซูชิ Shiro Ebi หรือ ข้าวปั้นหน้ากุ้งขาว มีความหนึบดี ไม่เคยทานซูชิแบบนี้ค่ะ ปกติเลือกทานแค่ปลา เปิดประสบการณ์มากๆ อร่อยเลยแหละ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00559-1024x682.jpg)
เมนูที่ 12 ชอบมากค่ะ Ebi หรือ กุ้งขาว ที่เชฟใช้วิธีการทำให้สุกแบบพิเศษ คือเอาแก้วดินเผา มาเผาไฟให้ร้อนจัดๆ แล้วเทซอสซุปข้นๆลงไป จากนั้นก็นำกุ้งใส่ลงไป แต่เราคนๆ กุ้งก็จะสุก หนึบๆอร่อยมากค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00569-682x1024.jpg)
เมนูที่ 13 Hotate หอยใหญ่ ปั้นพร้อมข้าวซูชิ ห่อด้วยสาหร่าย เป็นคำที่เชฟเสริฟถึงมือเลย ตามจริงอาจจะอยากป้อน 55+
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00576-682x1024.jpg)
เมนูที่ 14 Tekka Maki ได้ feeling หยิน หยางมากๆ ชิ้นเล็กๆ แต่ตามจริงเดินทางมาถึงจุดนี้ก็อิ่มมากๆแล้วค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00585-682x1024.jpg)
จากนั้นเชฟก็เสริฟไข่หวาน ที่น่าจะเป็น Signature ของที่นี่เพราะเชฟจะเอาเหล็กประทับตาร้าน ไปรนไฟ แล้วเอามาประทับไข่หวานอีกทีเป็นเมนูสุดท้ายของคาว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00587-1024x682.jpg)
ปิดท้ายด้วยของหวานสุดละมุน Mineoka Tofu ชื่อคือเต้าหู้แต่ไม่ใช่ มีความมันนม น้ำตาลทรายแดง เป็นเมนูที่หอมมาก เนื้อสัมผัสละมุน จะไปหาอะไรทานแบบนี้ที่ญี่ปุ่นได้ที่ไหนอีก ต้องมาที่นี่เท่านั้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00589-682x1024.jpg)