![Sindosegi Thailand รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/cover-1-1024x560.jpg)
Sindosegi รีวิว – ร้านปิ้งย่างดังจากดินแดนเกาหลีที่เขาเปิดในเกาหลีมา 10 ปีแล้ว ด้วยเคล็ดลับของวัตถุดิบ และ กรรมวิธีในการทำเขาเลยไม่เหมือนใคร ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่เขามาเปิดนอกประเทศ ถือเป็นครั้งแรกในโลกค่ะ โดยดีเจเพชรจ้า ที่บินข้ามน้ำข้ามทะเลไปดีลมาด้วยความยากเย็นจนมาเป็นร้านทุกวันนี้ ตาม 6 August Journey มาจะพาไปรู้จักร้านนี้
![Sindosegi Thailand รีวิว คุณเพชรจ้า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/IMG_8656-1024x682.jpg)
ข้อมูลร้าน
ห้องอาหาร: Sindosegi Thailand
เวลา: 11:00 – 22:00 น.
Facebook: https://www.facebook.com/SindosegiThailand
การเดินทาง: แนะนำใช้ BTS มาลงที่สถานีสยาม แล้วเดินมาค่ะ
ช่องทางชำระเงิน: ทุกช่องทาง
รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- ที่มาที่ไป และ ความโดดเด่นของร้านนี้
- เครื่องเคียงที่ไม่คิดเงิน
- เมนูห้ามพลาดของที่นี่ 9 เมนู
- เครื่องดื่มที่หาทานไม่ได้ในเมืองไทย
![Sindosegi Thailand รีวิว คุณผึ้ง](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/IMG_8658-1024x682.jpg)
.
ที่มาที่ไป และ ความโดดเด่นของร้านนี้
Location ที่นี่สังเกตง่ายมาก อยู่แถว Novotel Siam ค่ะ ทั้งตึกเป็นของร้าน บรรยากาศร้านจะดูวัยรุ่นหน่อย ประดับไปด้วยแสงไฟนีออนสีจี๊ดจ๊าด ถ่ายรูปสวยค่ะ
![Sindosegi Thailand รีวิว บรรยากาศร้าน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03150-1024x682.jpg)
ความโดดเด่นแรกจะเป็นเรื่องวัตถุดิบของที่นี่ เช่นเนื้อหมูเขาก็จะคัดพันธุ์หมู ก่อนมาเปิดทางร้านถามคุณเพชรจ้าเลยว่าที่เมืองไทยมีหมูสายพันธุ์นี้หรือไม่ ถ้าไม่คือมาเปิดไม่ได้นะ และนำชิ้นส่วนมาผ่านกระบวนการ Aging จนได้หมูมีคุณภาพ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03163-1024x682.jpg)
ความโดดเด่นที่สอง คือการบริการลูกค้า อย่างทั่วถึงเขาจะมีพนักงานประจำโต๊ะ และ คอยดูแลเราทุกอย่างในเรื่องกรรมวิธีการกิน หมดปัญหาย่างไม่เป็น ทานไม่เป็น น้องพนักงานสอนเราได้หมด ทานยังไง ทานกับอะไรอร่อย ที่นี่มีคนคอยติว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03228-1024x682.jpg)
ความโดดเด่นที่สาม การใช้เทคโนโลยีมาช่วย ในมือน้องพนักงานจะมีเครื่องวัดความร้อนของกระทะว่าสามารถลงชิ้นเนื้อได้หรือยัง และมีนาฬิกาจับเวลา สำหรับจับว่าแต่ละด้านย่างได้มาตรฐานหรือยัง ที่ว้าวมากค่ะเขาใช้โซจูเช็ดกระทะนะ เวลาเปลี่ยนเมนู
![Sindosegi รีวิว เครื่องจับเวลา](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03170-1024x682.jpg)
.
เครื่องเคียงที่ไม่คิดเงิน
เครื่องเคียงที่นี่ นอกจากไม่คิดเงินแล้วยังสามารถเติมได้ไม่อั้นด้วย หรือ ศัพท์เกาหลีเขาเรียกว่า พันชัน จะมี ทันมูจีสตรอเบอรี่ อึกซูเซลลอดี (สลัดข้าวโพด) ยำผักเกาหลี และ กิมจิ
![Sindosegi รีวิว จิ้ม](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03175-1024x682.jpg)
โดยก่อนทาน แนะนำให้ลองทาน ทงชิมิ (กิมจิเย็นเกล็ดน้ำแข็ง) เพื่อเป็นตัวเปิดปุ่มรับรสที่เย็นสดชื่น ถ้าใครเคยลองทานพวกโอมากาเสะ จะคุ้นเคยดีเขาชอบเอายูซุมาเปิดปุ่ม แต่ที่นี่ใช้เมนูนี้ อร่อยมาก
![Sindosegi รีวิว เปิดปุ่มรับรส](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03181-1024x682.jpg)
.
เมนูห้ามพลาดของที่นี่ 9 เมนู
เริ่มที่เมนูไม่ส่งไม่ได้อย่าง Super Golden Pork (850 บาท) เขาเป็นเมนูพิเศษที่ขายดีเป็นอันดับ 1 จากเกาหลี โดยเนื้อหมูส่วนนี้ที่เอามาทำจะเป็นชิ้นส่วนที่มีเพียง 8 ชิ้นในหมู 1 ตัว แล้วหมูเป็นสายพันธุ์พิเศษด้วย นำมาผ่านกระบวนการ Wet Aged และ Dry aged เพื่อให้ฉ่ำ และ หอม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/IMG_8659-1024x682.jpg)
ตอนเสริฟตกใจมาก คือชั้นมันใหญ่มากจริงๆค่ะ แล้วเริ่มสงสัยว่ากว่าจะสุกไม่นานหรอ เลยเฝ้าดูวิธีการย่างของน้องพนักงานประจำโต๊ะค่ะ เขาจะเริ่มย่างด้านที่กว้างๆ ให้สุกก่อนทั้ง 2 ด้าน
![Sindosegi รีวิว Goldren pock](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03231-1024x682.jpg)
จากนั้นเขาก็จะค่อยๆหั่นหมูเป็นเส้นๆค่ะ แล้วย่างที่ละด้านของหมูแต่ละเส้น จากนั้นเขาก็หั่นหมูแต่ละเส้น ย่างทีละด้านเรื่อยๆ จนสุกในขนาดชิ้นที่พอดีคำ ลองทานเปล่าๆก่อนคำแรก จากนั้นก็จิ้มน้ำจิ้ม คืออร่อยมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/AJD-1024x819.jpg)
ชิ้นไหนที่สุกแล้ว แต่เขามองว่าเราทานไม่น่าจะทัน เขาจะมีตะแกรงมาวางให้แบบนี้ ทำให้หมูก็ยังคงร้อน แต่ไม่ไหม้ และ ไม่ติดกระทะแน่นอน เมนูแรกสอบผ่านค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03290-1024x682.jpg)
เมนูถัดมา หมูสามชั้นตั้งได้ (350 บาท) ที่ผ่านกระบวนการ Wet-aged มาตามสูตรของทางร้านเลย ทำให้หมูสามชั้นมีผิวสัมผัสนุ่ม ย่างเสร็จจะกรอบมาก และ ทานเพลินมาก ด้วยความที่ชิ้นเขาใหญ่มาก มันเลยตั้งบนเตาได้สบาย
![Sindosegi รีวิว หมูสามช้น](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03318-1024x682.jpg)
มันอร่อยมากจริงๆนะสำหรับเมนูหมู 3 ชั้น พอเขาทำเสร็จแล้วมันจะเป็นหมูกรอบย่างที่สีทอง จนแทบลืมไปเลยว่านี่คือหมูสามชั้นขนาดชิ้นใหญ่มากๆ ถือว่าไม่อยากให้พลาดสำหรับจานนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03363-1024x682.jpg)
เมนูถัดมาเป็น สันคอหมูหมักซอสซินโดเซท (385 บาท) ที่ทางร้านเริ่มปรับให้เข้ากับพฤติกรรมคนไทย เพราะทางร้านรู้ว่าคนไทยชอบทานเนื้อหมูส่วนนี้ค่ะ เขาก็ใช้วิธีการหมักกับซอส 20 ชนิดตามสูตรทางร้านให้ฉ่ำๆ หนุ่มดีค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03330-1024x682.jpg)
ถัดไปจะเป็น ซี่โครงหมูซูวีหมักซอสชินโดเซท เป็นเซตที่ผ่านการซูวีกับซอสหมักสูตรพิเศษของทางร้านไม่ต่ำกว่า 8 ชั่วโมง ทำให้เวลาย่างบนเตา รสชาติมันจะเจ้มจ้น และ นุ่มากๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/page-1024x819.jpg)
พักทานข้าวกันก่อนค่ะที่นี่มี ข้าวอบหม้อแรงดัน (Gamasot Rice) 1 คน 65 บาท หรือ 2 คน 99 บาท เพิ่งเคยทานเหมือนกันค่ะ เป็นข้าวที่หุ้งด้วยหม้อพิเศษ เก็บความชื้น หุงที่ต่อที่ค่ะ แต่ใช้ข้าวญี่ปุ่นมาทำนะ อร่อย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03372-1024x682.jpg)
สำหรับใครที่รู้สึกว่าข้าวเปล่ายังไม่ใช่ แนะนำให้ลองข้าวผัดหมูดูร็อค กระทะร้อน เป็นข้าวผัดที่เอาหมูสามชั้น Wet-aged ผัดกับกิมจิ ผสมข้าวญี่ปุ่น และ สาหร่ายเกาหลี พร้อมไข่และ พาเมซสนชีส เสริฟบนกระทะร้อนๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03399-682x1024.jpg)
ทานข้าวแล้ว อย่าลืมทานไข่กันค่ะ ที่นี่เขามี ไข่ตุ๋นเกาหลีไข่ปลาเมนไทโกะ (225 บาท) เนื้อไข่ตุ้นเนี่ยนๆ ตุ๋นมาแบบเดือดผุดๆ ข้างบนสุดจะเป็นไข่ปลาเมนไทโกะ เป็นปลาที่ใช้ในโอมากาเสะ แนะนำให้คลุกกันร้อนๆ รสชาติมันจะละมุน เพราะไข่ปลามันจะเค็ม มาเจอไข่แล้วจะละมุ่น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03397-1024x682.jpg)
ต่อด้วย เบคอนคัมจาจอน หรือ พิซซ่าเกาหลีรูปแบบใหม่ ทำมาจากมันฝรั่งหวาน และ เบค่อนพรีเมี่ยม ทอดจนกรอบนอกนุ่มใน จิ้มกับมัสตาดมาร์โย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03347-1024x682.jpg)
ปิดท้ายด้วย รวมทะเลดอง (1,000 บาท) เป็นปูไข่ กุ้ง เอ็นหอย และ แซลม่อนดองมาในซีอิ๊วเกาหลี มาพร้อมน้ำจิ้มซีฟู้ดสุดแซ่บ สไตล์ไทย แต่ยอมรับเลยว่าที่นี่ดองออกมาดีจริงค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03359-682x1024.jpg)
.
เครื่องดื่มที่หาทานไม่ได้ในเมืองไทย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03320-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC03324-1024x682.jpg)