เจดีย์สุเหล่
เจดีย์สุเหล่ – อีกหนึ่งแลนด์มาร์คของย่างกุ้ง เพราะใครไปใครมาก็นิยมมาถ่ายรูปที่นี่กัน เพราะมีความโดดเด่นตรงส่วนโค้งแบบนี้ทำให้ใครเห็นก็จำได้ว่าที่นี่คือย่างกุ้ง อีกจุดเด่นคือถนนสายหลักทุกสายจะมุ่งเข้าสู่เจดีย์นี้ คล้ายกับอนุสาวรีย์ชัยบ้านเรานั้นแหละ ด้วยความที่ตอนเป็นเมืองขึ้นอังกฤษจึงมีการวางผังเมืองเป็นระเบียบบล็อกและมีจุดนี้ที่เป็นศูนย์กลางนั้นเอง
![เจดีย์สุเหล่](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09733.jpg)
แต่เอาเข้าจริงบริเวณนี้ไม่ได้มีแค่เจดีย์อย่างที่คิด แต่มีตึกราบ้านช่องสไตค์อังกฤษเต็มไปหมด สวยงามและลงตัวมากดังนั้นถ้ามีโอกาสมาเยือนย่างกุ้งอย่าลืมแวะมาเดินเล่นแถวนี้กันได้ ถ่ายรูปกับตึกสวยๆ ชมวิถีชีวิตเมืองที่มีรถ มีคนเต็มไปหมด และ เดินสำรวจกันได้เพราะบ้านเขาไม่เหมือนเราแน่นอน
![สวนที่เราเล่า](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09744.jpg)
![DSC09761](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09761.jpg)
![DSC09766](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09766.jpg)
![DSC09771](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09771.jpg)
![DSC09784](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09784.jpg)
![DSC09790](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09790.jpg)
![DSC09797](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09797.jpg)
![DSC09800](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09800.jpg)
![DSC09804](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09804.jpg)