สตรีทอาร์ตที่เมืองเก่าภูเก็ต
![ภูเก็ต](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/09/DSC06492-1-1.jpg)
สตรีทอาร์ตภูเก็ต – ที่นี่มีย่านเมืองเก่าสุดแสนจะคลาสสิคที่มีการตกแต่งทาสีใหม่ แต่ก็ยังคงความเป็นศิลปะสิ่งก่อสร้างแบบเก่าไว้ ในแบบชิโน-โปรตุกีส สิ่งที่เพิ่มเติมเข้ามาคือ “ผลงานศิลปะ” ที่ตั้งใจสะท้อนวิถีชีวิตของคนภูเก็ต ผ่านผลงานของศิลปินระดับประเทศ โดยผลงานส่วนใหญ่จะอยู่ที่ ถนนพังงา เป็นหลักดังนี้
[icon type=”fa-map-pin” color=”#999999″ size=”24px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ถนนพังงา
![ต้นถนนพังงา](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/09/DSC06557-1.jpg)
![ศาลเจ้าแสงธรรม](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/09/DSC06570-1.jpg)
![เดินถัดไป](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/09/DSC06554-1.jpg)
![ทางเข้าจอดรถสินทวี](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/09/DSC06528-1.jpg)
![ตรงข้ามร้านคุณจี๊ดก็มี มาเช้าๆ คนไม่เยอะดี](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/09/DSC06522-1.jpg)
![ร้านคุณจี๊ดราดหน้ายอดผัก](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/09/DSC06475-1.jpg)