![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/cover-1-3-1024x560.jpg)
Uno Mas รีวิว – แค่ได้ยินคำว่าเดือนนึงมีครั้งนึง ก็เริ่มสงสัยแล้วค่ะซิสสส ว่าจะพิเศษขนาดไหน พอมาลองทานจริงๆ คือแบบดีมากค่ะซิสสส คือดีทุกคำที่ได้ชิม กล้าพูดคำนี้เลย ตามเรามา 6 August Journey จะเมาส์ให้ฟังทุกเมนู
![Uno Mas รีวิว บรรยากาศ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_4046-768x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง
ห้องอาหาร : Uno Mas
ราคาปกติ : บุฟเฟต์ราคา 3,555 บาท++ ต่อท่าน (4,159.- net)
ที่อยู่ : ชั้น 54 โรงแรมเซ็นทาราแกรนด์และบางกอกคอนเวนชันเซ็นเตอร์ เซ็นทรัลเวิลด์
การเดินทาง : MRT สถานีชิดลม เดินในห้างเซ็นทรัลเวิลด์
ความพิเศษของมื้อนี้ : จะมีแค่วันอาทิตย์แรกของเดือนเท่านั้น ต้องจอง ตอนแรกคิดว่าราคาแรง แต่พอได้ลองทุกเมนูแล้วคุ้มจริง
ช่องทางการติดต่อสอบถาม
โทร: 0-2100-6255
อีเมล์: diningcgcw@chr.co.th
Website: www.unomasbangkok.com
Facebook: UNO MAS
Instagram: Unomas_Bangkok
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02782-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] มื้อนี้ทานอะไรได้บ้าง ?
- เครื่องดื่มแอลกฮอล์ ไวน์ แชมเปญ เบียร์ไม่อั้น
- สั่งเมนูพิเศษ 20 เมนูแบบ All you can eat ไม่อั้น
- เมนูบุฟเฟต์ นำทัพด้วยล็อบสเตอร์ และ คาเวียร์ ไม่อั้น
- ขนมหวาน และ ผลไม้นำทัพมาด้วยเชอรี่สด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02735-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] เครื่องดื่มแอลกฮอล์ ไวน์ แชมเปญ เบียร์ไม่อั้น
กล้าบอกเลยว่า แค่ค่าแอลกฮอล์ตรงนี้ก็คุ้มแล้วค่ะซิสสส ความ free flow รวมอยู่ในบุฟเฟต์มื้อนี้อยู่แล้ว คือบางคนนี่ทานกันจนเซ แล้วแอลกฮอล์ที่เขาเสริฟคือ คุณภาพสุดๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_4051-768x1024.jpg)
ไม่ว่าจะเป็น แชมเปญ จี เอช มุมม์ กอร์ดอง รูจ (G.H. Mumm Cordon Rouge) หนึ่งในสุดยอดแบรนด์แชมเปญของโลก จากขวดแม็กนัม หรือขวดใหญ่ ขนาดจุ 1.5 ลิตร หรือสองเท่าของขวดแชมเปญปกติ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02820-1024x680.jpg)
รวมทั้งไวน์ เขามีให้เลือกชิมเลย ไวน์ขาว ไวน์แดง ไวน์กุหลาบ หรือจะเป็น พวกค็อคเทลก็มีให้เลือกหลายแบบ ส่วนน้ำเปล่าเขาก็มีจะเป็นแบบ Sparkling หรือ จะน้ำเปล่าเฉยๆก็มี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02743-1024x680.jpg)
พร้อมบรรยากาศบนโต๊ะอาหารสไตล์ฝรั่ง มองวิวเมืองได้รอบทิศทาง และบรรยากาศเพลงสไตล์สเปน คือเหมือนมาก เหมือนไม่ได้อยู่เมืองไทย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02707-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] สั่งเมนูพิเศษ 20 เมนูแบบ All you can eat ไม่อั้น
ใน 20 เมนูเขาแบ่งที่มาของแต่ละเมนูเป็น 4 ที่มาคือ
- From the Raw Bar 2 เมนู
- From the Ocean 9 เมนู
- From the Land 6 เมนู
- From the Pastry 3 เมนู
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02797-1024x680.jpg)
เริ่มที่เมนูแรก Squid tartare, juice reduction and mustard (อยู่ในหมวด from the raw bar) ที่เป็นปลาหมึก แต่ทำออกมาไม่เหมือนปลาหมึก แทบไม่มีกลิ่นคาวใดๆ กัดลงไปก็ทานอร่อย แนะนำให้สั่งค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02833-1024x680.jpg)
เมนูถัดมา King crab, “Mojo verde” sauce, pickled red onion (อยู่ในหมวด from the raw bar) ลืมขาปูที่ต้องเสียเวลาแกะไปได้เลย เพราะจานนี้มีขาปูอลาสก้า ทานพอดีคำ ราดด้วยซอส Mojo verde สไตล์สเปน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02821-1024x680.jpg)
เมนูถัดมาให้เป็น The best ในมื้อนี้ เพราะเราสายเนื้ออย่าง Wagyu prime rib (อยู่ในหมวด from the land) เนื้อชิ้นใหญ่สไตล์วากิว ที่ถูกปากคนไทยอย่างเรามาก ทานเปล่าๆคืออร่อยมากนะ เรียกได้ว่าเนื้อดี !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02830-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02834-1024x680.jpg)
เมนูถัดไป ขอเบิ้ล 2 จานสำหรับ Seared snow fish, Spanish roasted garlic parsley cream (อยู่ในหมวด from the ocean) หรือปลาหิมะที่มาพร้อมซอสพาสลี่ ทานร้อนๆแล้วติดใจเลยขอสั่งเพิ่มก็เขาเป็น All you can eat ทานได้ไม่อั้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02838-1024x680.jpg)
เมนูต่อไป Seared scallop, mussel infusion, seaweed powder (อยู่ในหมวด from the ocean) หรือหอยเชลล์ราดซอสหอยแมลงภู่โรยด้วยผงสาหร่าย หอยหนึบมาก เด้งมากค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02839-1024x680.jpg)
เมนูต่อไปทุกคนรู้จักกันดีอย่าง Pan seared foie gras “Mas Pares”, onions and croutons (อยู่ในหมวด from the Land) หรือฟัวกราส์ ที่โรยมาด้วยหัวหอม และ ครูตอง (ผงขนมปัง)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02842-1024x680.jpg)
เมนูครึ่งทาง Roasted lobster, herb oil and vine shoot aromas (1 ในเมนู lobster selection ที่อยู่ในหมวด From the Ocean) คือที่ไลน์บุฟเฟต์ก็มีล็อบสเตอร์ แต่จานนี้เชฟทำแบบโรยด้วยน้ำมันกลิ่นสมุนไพรเบาๆ ดูพรีเมี่ยมดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02849-1024x680.jpg)
พักครึ่งทาง ดื่มไวน์แดงกันหน่อย นี่แค่ครึ่งทางก็อิ่มแล้วค่ะซิสสส แต่มาทั้งทีกลัวไม่คุ้มไปลุยกันต่อกับอีก 8 เมนู ดื่มไวน์ฟังดนตรีสเปน ความรู้สึกเหมือนนั่งอยู่บนชายฝั่งเมดิเตอเรเนี่ยนเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_4066-683x1024.jpg)
มาลุยกันต่อสำหรับ Seared lobster, asparagus and “bearnaise” sauce (1 ในเมนู lobster selection ที่อยู่ในหมวด From the Ocean) อีกเมนูล็อบสเตอร์ ที่มาพร้อมหน่อไม้ฝรั่ง ราดด้วยซอส bearnaise ที่คล้ายนมข้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02851-1024x680.jpg)
ตามมาด้วยเมนูแนะนำอย่าง Sauteed baby squid, “butifarra” sausage and almonds (อยู่ในหมวด from the ocean) เมนูนี้แนะนำ เพราะไม่เคยกินปลาหมึกที่ไหนที่ไม่เหนียว แต่หนึบได้ขนาดนี้ อร่อยดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02855-1024x680.jpg)
เมนูถัดมา แม้รสชาติจะไม่สู้ตอนอยู่ยุโรปจริงจัง แต่ที่นี่ก็ทำให้นึกถึงกลิ่นอาย Mussel white wine ที่แนะนำให้ทานกับซอสที่เขาคลุกมาให้ อร่อยไปอีกแบบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02856-1024x680.jpg)
และสำหรับคนไม่เคยทานอาหารสเปน แนะนำให้ลองข้าวผัดสเปนอย่าง Paella ที่เม็ดข้าวเขาจะไม่เหมือนข้าวไทย ข้าวญี่ปุ่น ข้าวอินเดียว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02858-1024x680.jpg)
มาที่เมนู Suckling pig cochinillo (เมนูนี้ไม่ได้อยู่ในลิสต์) แต่อร่อยเหมือนเอาลูกหมูอายุน้อยๆมาทำ กินแล้วกรึบดี แต่แอบสงสารน้อง ที่อายุยังน้อยอยู่เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02860-1024x680.jpg)
เมนูถัดมา “Fideos” pasta with Iberico pork and mussels (อยู่ในหมวด from the Land) เป็นพาสต้าที่ผัดมากับซี่โครงหมู และ หอยแมลงภู่ รสชาติเริ่มหนักขึ้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02865-1024x680.jpg)
อีกเมนูที่ถูกใจสายเนื้อกับ Grilled Pyrenees lamb rack, quince, chanterelles
(อยู่ในหมวด from the Land) ที่เนื้อแกะอย่างดีมาทำสไตล์ท้องถิ่นของสเปนตามแนว
เทือกเขาพิรินี ถ้าชอบเนื้อจะชอบเมนูนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02870-1024x680.jpg)
เอาใจสายเนื้ออีกเมนู Wagyu rib-eye, roasted tomatoes, Rioja sauce
(อยู่ในหมวด from the Land) ใช่ค่ะเมนูวากิวอีกเมนู โอ้ยยยย อิ่มมากค่ะซิสสส เอาจริงๆคุ้มราคาตั้งแต่ครึ่งแรกแล้วค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02861-1024x680.jpg)
มาปิดท้ายด้วย All you can eat สำหรับเมนูหอยนางรม 3 แบบ
-
- Sevilla, gazpacho and garlic croutons
- Peru, tiger milk and yellow chilli
- Lleida, lemon zucchini and extra virgin olive oil
มาที่เมนูของหวานกันบ้าง Churros with warm Valrhona chocolate sauce
(อยู่ในหมวด from the Pastry) ชูโรสร้อนๆ พร้อมช็อคโกแลต Valrhona ที่ขึ้นชื่อว่าเป็นช็อคโกแลตที่ดี 1 ใน 10 ของโลก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02872-680x1024.jpg)
และที่ห้ามพลาดเลย Our new versions of the Catalan cream (อยู่ในหมวด from the Pastry) ที่เชฟเหมือนมาเสกไอศครีมแสนอร่อยให้ถึงที่ ควันของ Dry ice ฟุ้งเต็มไปหมด แล้วได้ไอศครีมออกมา หอม อร่อย หวานกำลังดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02877-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02878-1024x680.jpg)
และสุดท้ายสำหรับ A la cart คือ Raspberry souffle (อยู่ในหมวด from the Pastry) ที่อร่อย เปรี้ยวละมุนดีนะ เป็นไงละ กินไม่อั้น กินไหวหรอจ๊ะพี่จ๋ามาขนาดนี้ เดียวไปต่อกันที่เมนูบุฟเฟต์กัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02883-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] เมนูบุฟเฟต์ นำทัพด้วยล็อบสเตอร์ และ คาเวียร์ ไม่อั้น
มาที่ไลน์บุฟเฟต์ของที่นี่บ้างค่ะซิสสส ลำพังแค่ล็อบสเตอร์เขามีมาให้เลือก 3 แบบนะไม่ว่าจะเป็น Phuket Lobster, Maine Lobster และ Rock Lobster โดยแนะนำ Phuket Lobster ที่อร่อยกว่าแบบอื่น ไม่รู้เพราะอะไร
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02723-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02776-1024x680.jpg)
ส่วนขาปูอลาสก้า ก็ชิ้นใหญ่มาก หรือจะเป็นหอยนางรมที่เขามีมาให้ลองถึง 4 ชนิด ไข่ปลาคาเวียร์ ไข่กุ้ง หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ หอยลายเสื้อ แซลม่อน ที่มุมนี้มีหมด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02815-1024x680.jpg)
![Uno Mas รีวิว เหล่าล็อบสเตอร์](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02809-680x1024.jpg)
ในส่วนของล็อบสเตอร์ที่เราบอกว่า ล็อบสเตอร์ภูเก็ตจะอร่อยกว่าที่อื่น เป็นเพราะเนื้อเขาจะดึ่ง เหมือนว่ายน้ำมาเยอะ เนื้อจะแน่น กินชิ้นถึงสองชิ้นก็จะอิ่ม แนะนำให้มาลองด้วยตัวเอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02844-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ขนมหวาน และ ผลไม้นำทัพมาด้วยเชอรี่สด
ขนมหวานที่นี่ดีงามทุกอย่าง คือช็อคโกแลตแท้ ไม่หวานเกินไป บางอย่างเจอสตรอเบอรี่ และ เชอรี่ไว้ตัดเปรี้ยว คือเพลินมากเลยนะ สำหรับคอของหวาน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02739-1024x680.jpg)
ผลไม้ที่คิดว่าเป็นอะไรที่พีคมากค่ะซิสสส คือ เชอรี่ กับ สตรอเบอรี่ลูกใหญ่มาก นอกจากนั้นยังตามมาด้วยผลไม้ตระกูลเบอรี่ บลูเบอรี่ และ มัลเบอรี่ โดยรสชาติคุณภาพจริงๆ ขอท้าให้ลอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02757-680x1024.jpg)
คือของเกรดคุณภาพเขาจะมีความฉ่ำ หวานอมเปรี้ยว แต่ไม่ใช่เปรี้ยวจนทานไม่ได้ ยอมใจแล้วจ๊ะแม่จ๋า คุ้มเกินราคาค่าบุฟเฟต์ไปไกลแล้ว เชื่อเราสิ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02754-680x1024.jpg)
มาต่อที่ส่วนสุดท้าย ของหวานและเบเกอรี่ โอ้ยอร่อยทุกอย่าง ชิมอย่างละชิ้น มาการอง ฟองดูวช็อคโกแลตเข้มข้นก็มาหมด ณ จุดนี้ จากที่เล่ามาทั้งหมด ต้องเลือกแล้วค่ะว่าจะกินเมนูไหน เพราะเชื่อว่ากินไม่หมดแน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/A1-819x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/A2-819x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/A3-819x1024.jpg)
ด้วยขนาดวิวระดับนี้ ของคุณภาพแบบนี้ เครื่องดื่ม free flow แอลกฮอล์ไม่อั้น แชมเปญชั้นดี ไวน์หลากหลายก็รวมมาในราคานี้แล้ว ใครบอกว่าไม่คุ้มนี่ขอเถียงค่ะซิสสส อัญเชิญทุกคนไปลอง สักครั้งในชีวิต
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02713-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/12/DSC02792-680x1024.jpg)