![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/page-1024x560.jpg)
Rossini’s รีวิว – สำหรับใครหลายคนที่ชื่นชอบอาหารอิตาเลี่ยน คุณผึ้งแนะนำที่นี่อีกแห่งสำหรับ Rossini’s ซึ่งเป็นห้องอาหารอยู่ใน Sheraton Grande Sukhumvit ที่เดินทางแสนง่าย BTS อโศกถึงเลย ที่สำคัญห้องอาหารแห่งนี้ยังได้ Michelin plate ด้วยตามคุณผึ้งมา คุณผึ้งจะพาไปชิมอาหารอิตาเลี่ยนที่นี่กัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC02615-2-682x1024.jpg)
ร้านอาหาร: Rossini’s
เวลา: 12:00 – 14:30 และ 18:30-22:30
Facebook: https://www.facebook.com/sheratongrandesukhumvit
Website: https://www.rossinisbangkok.com/
การเดินทาง: BTS สถานีอโศก หรือ MRT สถานี สุขุมวิท
มีที่จอดรถ: มี
ช่องทางชำระเงิน: เงินสด และ บัตรเครดิต
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Antipasto Trio (Starter)
มาเริ่มที่ Starter กันค่ะซิสสำหรับเซตนี้สามารถเลือกได้ 1 เมนูจาก 4 เมนู ค่อนข้างแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงค่ะซิส แต่สิ่งที่เขามีเหมือนกันคือ วัตถุดิบที่เอามาทำ สดสมกับความเป็นมิชลิน เพลท จริงๆ เริ่มที่เมนูแรก Gamberi in salsa aurora เป็นกุ้งแม่น้ำ มาพร้อม ผักคอส หรือ Romaine พร้อมน้ำสลัด กุ้งดีมากค่ะซิส น้ำสลัดก็ดีงาม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC02600-2-682x1024.jpg)
หรือบางคนชอบเมนูเรียบง่ายอย่าง Caesar salad ที่เสริฟพร้อมเบค่อนที่กรอบมาก !! และโรยด้วยพาเมซานชีส ขนมปังกรอบ และมีปลาแอนโชวี่ มาพร้อมน้ำสลัดกระเทียม เป็นเมนูที่เรียบง่ายมาก
![Rossini Ceasar Salad](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC02586-2-682x1024.jpg)
สำหรับใครที่สงสัยมีเมนู Signature ไหมสำหรับเมนูเรียกน้ำย่อย แนะนำเมนูนี้เลย Burrata, datterini, rucola selvatica, pistacchi สำหรับคนที่ชอบชีสอ้วนจากสวรรค์อย่างชีส Burrata ที่นี่ให้มาเพียบ คลุกเคล้ากับผัก มะเขือเทศที่เชฟทำคิดสูตรขึ้นมาเอง โรยด้วยผักสลักร็อคเก็ต และสุดท้ายคือถั่วพิสตาชิโอ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC02597-2-682x1024.jpg)
เมนูสุดท้ายสำหรับ เมนูเรียกน้ำย่อยที่เราก็เชียร์ เผื่อสำหรับใครที่ไม่ชอบผักอย่างเมนู Vitello in salsa tonnata, sedano, pepperoni e capperi โดยที่ด้านล่างของจานจะเป็น ซอสทูน่า ที่เป็นปลา ส่วนด้านบนเป็น เนื้อลูกที่ผ่านการซูวี หั่นบางเสริฟเย็น เป็นอีกจานที่อยากแนะนำค่ะซิส
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Pasta Menu
จานนี้เป็น Signature ของที่นี่เลยค่ะซิส สำหรับ Tortelli di vitello all ’albese ที่ถือว่าเป็น Signature Dish ของที่นี่ ได้ชื่อว่าไม่เคยถูกถอดจากเมนูเลย เป็นโฮมเมดพาสต้า ที่ข้างในจะเป็นเนื้อลูกวัว แล้ว ห่อด้วยแป้งที่เชฟคิดขึ้นมา ส่วนซอสเป็นรีซอตโต ที่มีกลิ่นชีส และ เห็ดทรัฟเฟิล มาพร้อมพาเมซานชีสกรอบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC02599-2-682x1024.jpg)
จานถัดมาเป็น Tagliatelle ragout d’agnello, piselli dolci, pecorino di fossa e menta เป็นพาสต้าเส้นแบน โฮมเมดมากับซอส lamb ragout ที่ทำมาจากเนื้อแกะ แต่ไม่มีกลิ่นแกะเลย มีแต่กลิ่นละมุน ด้านล่างจะมีซอสถั่วเขียว เวลาทานอย่าลืมคลุกเคล้ารวมกัน อร่อยดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC02592-2-682x1024.jpg)
พาสต้าจานสุดท้าย มาพร้อมเส้นทำมือ ราดด้วยซอส Arrabbiata sauce คือซอสมะเขือเทศแต่มีความเผ็ดเล็กน้อย แล้ว Topping ด้วยชีส และมะเขือเทศ ทานแล้วไม่เลี่ยนเข้าใกล้ความเป็นไทยค่ะซิส
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Main
ส่วนเมนูหลักของที่นี่เริ่มที่ Costolette d’agnello alla griglia, con cous cous alle nocciole zucca หรือ เนื้อแกะจากออสเตรเลียมาพร้อม ฝักทอง และเมล็ดพืชที่ดีต่อสุขภาพ เสริฟพร้อม Lamp Juice เข้ากันดี
![Rossini Salmon](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC02590-2-682x1024.jpg)
จานถัดมาเป็น Salmone in crosta alle erbe, avocado e riduzone di yuzu e carote ซึ่งเป็นแซลม่อนจากนอเวย์ที่ผ่านการทำ Herb crusted ซึ่งเป็นกระบวนการนำแซลม่อนไปเซียบนกระทะให้กรอบ แล้ว โรยด้วยผงกระเพรา เสริฟพร้อม อโวคาโด้ เบบี้แครอท ที่อร่อยมัดใจเลยคือซอสของจานนี้เป็น แครอทยูสุซอส ทำให้เปรี้ยว หวาน มัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC02603-2-682x1024.jpg)
จานสุดท้าย Polipo brasato, salsa di carponata เป็นการนำหนวดปลาหมึกเอาไปทำสุกอย่างช้าๆ 12 ชั่วโมง มันจะมีความนุ่ม หนึบ อร่อยจริงเสริฟพร้อมซอสอิตาเลี่ยน ให้ลองสัมผัส texture มันดีกว่า
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Dessert Duo
ขนมหวานจะเป็น Rossini’s tiramisú (A) ที่ข้างใต้จะเป็น mascarpone mousse โรยด้วย Tiramisu หรือสำหรับคนที่ไม่ทานกาแฟจะมี Greek yogurt panna cotta เป็นน้ำผึ้ง และ ราสเบอรี่ coulis เป็นเซตที่คุ้มจริงๆ สำหรับท่านไหนสนใจเรียนเชิญกันได้ที่
Sheraton Grande Sukhumvit
![Rossini ขนมหวาน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/10/DSC02610-2-682x1024.jpg)