![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/cover-2-1024x560.jpg)
รีวิว Audrey – พีคมากค่ะซิสสส เมื่อในวันนี้ Audrey เขาออก All you can eat หรือภาษาบ้านๆแบบเราก็บุฟเฟต์ค่ะซิสสส คุณผึ้งเลยอาสามาเล่าสู่กันฟัง มื้อนี้ผึ้งกินที่สาขา Emquatier พาตี้ไปกัน 3 คนทานกันไป 4,500฿ ได้ แต่จ่ายเพียงคนละ 789฿ แล้วได้ทานทุกอย่างที่อยากทานเลย ตามเรามา 6 August Journey จะเล่าให้ฟังว่ามื้อนี้ทานอะไรไปบ้าง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC05927-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง
ร้านอาหาร: Audrey ที่จัด All you can eat มีทั้งสิ้น 8 สาขา
• Audrey Cafe (ทองหล่อ ซ.1)
• Audrey Cafe (เซ็นทรัล ลาดพร้าว)
• Audrey Cafe (Zpell รังสิต)
• Audrey Cafe (เซ็นทรัล เอ็มบาสซี่)
• Audrey Cafe (เอ็มควอเทียร์)
• Audrey Cafe (เซ็นทรัลพลาซาเวสต์เกต)
• Audrey Cafe (สยามเซ็นเตอร์)
• Audrey Cafe (เอสพลานาด)
ราคาปกติ: เขาไม่จัด All you can eat สำหรับคนที่ Walk-in ค่ะแต่จัดกับคนที่จองผ่าน Hungry Hub ที่ลิงค์นี้เท่านั้น http://bit.ly/2SgmeA2
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC06078-1024x684.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไร ?
- 4,500฿ นี้กินอะไรไปบ้าง
- เมนู 91 เมนูมีอะไรให้สั่งบ้าง
- บรรยากาศ Audrey Cafe (เอ็มควอเทียร์)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] 4,500฿ นี้กินอะไรไปบ้าง
เมนูแรกที่เราสั่งคือ Baby Pizza Salmon รมควัน เป็นเมนูที่ต้องสั่ง เมื่อ มากับเพื่อนแบ่งกันคนละชิ้นจะดีมาก แผ่นบาง กรอบ แซลม่อนอร่อย แนะน้าให้สั่ง ราคาปกติ 220฿ ถ้ามาทานแบบ A La Cart
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC06104-1024x680.jpg)
เมนูที่เป็นกำไรสุดๆ อย่างสเต็กเนื้อนิวซีแลนด์ ริบอาย Cafe de Paris sauce & fries เพราะเขาขายแบบ A La Cart เกือบคืนคำบุฟเฟ่ต์ได้เลย เนื้อดีแต่ยังไม่สุดมาก ถ้าเทียบกับที่เคยทานมา แต่คุณภาพดีนะ ไม่มีกลิ่น ซอสดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1133-685x1024.jpg)
เมนูถัดมาผักสดกรอบดีนะ สำหรับ สลัดแซลมอนรมควันน้ำสลัดงา (ราคาปกติ 240 ฿) แซลม่อนชิ้นใหญ่เจอ ผักสด และน้ำสลัดอร่อย ถือว่าอยากให้สั่งกันจ้า
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1132-685x1024.jpg)
มาทั้งที่ ขอกินของชอบกันต่ออย่างแซลมอนจานนี้เป็นเมนู”ลาบแซลม่อน”(240 ฿) ที่เอาจริงๆ เราชอบพิซซ่ามากกว่า เขาทำแบบแห้งมา เราให้ 8/10 คะแนน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1135-1024x685.jpg)
เมนูนี้แนะนำเลยเป็นเมนู signature ของที่นี่อร่อยอย่าง กุ้งทอด Audrey (270฿) ทอดร้อนๆ เจอครีมไป ฟินมากจ้าแม่ ที่สำคัญเด็กคงชอบกันมากๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1137-1024x685.jpg)
เมนู Signatare อีกเมนูอย่าง ก๋วยเตี๋ยวหลอดไส้หมูปิ้ง ( 170 ฿) เนื้อแป้งนิ่มๆ มาเจอหมูปิ้งที่ไม่หวานไป มาพร้อมน้ำจิ้มสไตล์อีสานคืออร่อยมาก เป็นอีกเมนูที่ควรสั่ง มาถึงจุดนี้ลองคิดเลขดูว่ากี่บาทแล้ว คุ้มหรือยังคะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1138-1024x685.jpg)
เมนูที่สั่งเอาสวย55+ อย่าง ข้าวไข่ข้นต้มยำลาวาทะเล (220 ฿) มากันร้อนๆ เครื่องต้มยำแน่นรสชาติไทยๆ ข้อเสียของเมนูนี้คือข้าวใต้ไข่เยอะเกินไป มาพร้อมแทะร้อนมีความลวกปากได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1139-1024x685.jpg)
มาที่สปาเก็ตตี้กันบ้าง เราลอง 2 แบบ สปาเก็ตตี้ต้มยำ (220฿) กับ แองเจิ้ลแฮร์ปลาสลิดกรอบผัดพริกแห้ง (180฿) บอกเลยว่าตัวปลาสลิดเนี่ย ห้ามพลาดเลย เทสต์ดีมากค่ะซิสสส ไม่เลี่ยน มีกลิ่นพริกแห้งอ่อนๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1141-1024x685.jpg)
หันกลับไปถามพนักงานว่า มีเมนูไหนอลังการต้องสั่งบ้าง คนสั่งบ่อย เลขที่ออกคือ ข้าวไข่ข้นชีสเบค่อนทอดกรอบ (150 ฿) มันอร่อยตรงจุดที่เบค่อนกรอบมาเจอไข่นี่แหละค่ะซิสสส ข้อเสียคือข้าวเยอะไปหน่อย ต้องชวนเพื่อนเยอะๆมากิน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1142-1024x685.jpg)
เมนูในตำนานก็มาอย่าง ซูเฟลเนื้อปู กับ ซอสล็อบสเตอร์ (340฿) ยอมรับในชีวิตว่าเคยมาทานซูเฟลที่นี่ตั้งแต่ละครเรื่องสูตรสเน่หา ที่มีครูกุ๊ก ทุกวันนี้ยังอร่อยเหมือนเดิมเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1143-685x1024.jpg)
และที่ชอบสำหรับเมนูของคาวสุดท้ายคือ ขาหมูหั่นเต๋าทอดสูตรต้นตำรับ (420฿) มาพร้อมน้ำจิ้ม 2 รสและ มันม่วงบน ที่กินเข้ากันได้ดี ชอบมากค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1146-685x1024.jpg)
เข้าสู่โซนของหวานเต็มตัว เอาจริงๆ ชอบของหวานร้านนี้ทุกเมนูเลย อร่อยยันน้ำโดยเฉพาะน้ำซากูระ ที่อยากให้ลองสั่งดู แล้วไปลุ้นกันว่าจะได้น้ำอะไรค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC06148-1024x680.jpg)
ในส่วนของหวาน Signature ที่เรากันมาตั้งแต่ Audrey เปิดมาแรกๆเลยอย่าง flower Pot CaKe ที่เป็นเค้กต้นไม้ทานได้ทั้งหมดยกเว้นการกระถ่าง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC06106-1024x680.jpg)
หรือจะเป็นเมนู Cake of the day ที่มีให้เลือกในตู้หลายชนิดมาก วันนี้เราเลือกทานเมนู Milo Crepe Cake เนื้อเครปเย็นๆ มีหลาย Layers โรยด้วยไมโล
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC06157-1024x680.jpg)
ส่วนเมนูสุดท้าย ที่ห้ามพลาดเลย !! Milo Sizzling Roti ที่มาเป็นกะทะร้อน เจอโรตีกรอบ พร้อมไอศครีม โรยด้วยไมโล คืออร่อยมาก ณ จุดนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC06160-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_1129-685x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] เมนู 91 เมนูมีอะไรให้สั่งบ้าง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/menu2-1024x640.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/menu3-1024x640.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] บรรยากาศ Audrey Cafe (เอ็มควอเทียร์)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC05957-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC05958-680x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC05975-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/02/DSC05961-680x1024.jpg)