![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/cover-1024x556.jpg)
Agalin Garden Room – คาเฟ่ในสวนย่านแบริ่ง ใครจะไปรู้คะซิส ว่าแนวรถไฟฟ้าแบบนี้จะมีคาเฟ่ในสวน ที่ธรรมชาติสุดๆ มีบ่อน้ำ มีต้นไม้ใหญ่ มีพื้นที่ลับให้นั่งชิล ตามเรามา 6 August Journey จะพาไปเดินชิลในมุมต่างๆ และ แนะนำเมนูที่นี่กัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04081-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง?
ร้าน: Agalin Garden Room
ที่อยู่: ซอย สันติคาม 12 ตำบล สำโรงเหนือ อำเภอเมืองสมุทรปราการ สมุทรปราการ 10270
เวลา: 11:00 – 21:00
โทร: 081 926 5724 (ควรโทรจองโต๊ะ เพราะที่นั่งมีจำกัด)
Facebook: https://www.facebook.com/agalinth
การเดินทาง: BTS สถานีแบริ่ง
มีที่จอดรถ: มี
ช่องทางชำระเงิน: QR Code / เงินสด / บัตรเครดิต (ขั้นต่ำ)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC03943-1024x680.jpg)
ที่นี่มีทั้งโซน Indoor และ Outdoor ถ้าชอบบรรยากาศในสวน แนะนำให้นั่ง Outdoor โดยจะมีประมาณ 4-5 จุดให้นั่งค่ะซิสสส อยากจะนั่งในศาลาคูลๆก็มี อยากจะนั่งริมน้ำก็มี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04123-1024x680.jpg)
โซน indoor แนะนำให้โทรมาจองก่อนค่ะซิสสส เพราะโต๊ะมีไม่เยอะ แถมที่นี่เขายังมีอาหารแบบรับประทานกันเป็นข้าวเลย ทำให้มีครอบครัว คู่รักนิยมมาทานกันยาวๆ เลยต้องจอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC03953-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC03979-1024x680.jpg)
มุมถ่ายรูปสวย แนะนำระเบียงตรงโซน Indoor เพราะจะมีเก้าอี้ 1 ตัวให้นั่ง แล้วสามารถยิงกล้องถ่ายรูปมาจากกระถางต้นไม้ ทำให้มีความฟรุ้งฟริ้งของ เบาๆ
![มุมถ่ายรูปสวยๆ Agalin Garden Room](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04107A-680x1024.jpg)
มาชมบรรยากาศข้างในร้านกันค่ะซิส ดอกกุหลาบมาเต็ม การตกแต่งมีความรู้สึกเหมือนเทพนิยาย ข้างในมีโต๊ะไม่เยอะ มีมุมเคาเตอร์ให้สั่งขนมเค้ก และ มีมุมเปียโน ถ้าเล่นเป็นสามารถเล่นได้
![เปียโน Agalin Garden Room](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04022-680x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC03942-1024x680.jpg)
จะมีอยู่โต๊ะนึง ที่ให้ความรู้สึกเหมือนเป็นเจ้าหญิง มีความวินเทจ ไม่ว่าจะเป็นสีเบาะ โครงเก้าอี้ กระถางต้นไม้โคมไฟ เป็นอะไรที่ปังมาก แต่มีเพียงโต๊ะเดียวที่เป็นประมาณนี้ ที่เหลือก็จะเป็นอีกแบบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC03939-1024x680.jpg)
มาที่เมนูขนมหวานเครื่องดื่มบ้างค่ะซิส ถ้าพูดถึงขนมเค้ก เมนูจะไม่ค่อยซ้ำกันแล้วแต่วัน แต่เค้กที่นี่จะขายกันในราคาชิ้นละ 150 บาทเป็นต้นไปค่ะซิสส รสชาติหลากหลาย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04045-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04046-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04049-1024x680.jpg)
ส่วนเครื่องดื่มมาเริ่มกันที่ น้ำผึ้งมะนาวโซดา (120 บาท ปี 2020) มาอลังการสมราคามากค่ะซิสสส น้ำผึ้งก้นแก้ว มีมะนาวหั่นมาเป็นลูก และ โซดาใส่ขวดแก้วมา มาผสมทานดีมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04056-1024x680.jpg)
เครื่องดื่มที่เราลองแก้วถัดไปคือ ราสเบอรี่โซดา (120 บาท ปี 2020) มาคล้ายกับน้ำผึ้งโซดาเลยค่ะซิสสส แต่จะมีกลิ่นเบอรี่ละมุน เป็นอีกทางเลือกค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04069-680x1024.jpg)
ตกท้ายที่สาวก Passion Fruit หรือ เสาวรส กับ น้ำเสาวรส(120 บาท ปี 2020) ที่มากันแท้ๆ มีเนื้อมีเม็ด เหมือนผ่าออกมาจากลูก แล้วรอการเทโซดาใส่แค่นั้นเอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04070-680x1024.jpg)
เป็นยังไงบ้างคะซิสสส สำหรับคาเฟ่ในสวนย่านแบริ่ง ครั้งหน้าเราจะมาลองทานอาหาร แล้วมารีวิวให้อ่านกันค่ะ ครั้งนี้เอาไปแค่เครื่องดื่ม และ ขนม : )
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/09/DSC04018-680x1024.jpg)