![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/page-1024x560.jpg)
Homu Cafe – อีกหนึ่งในคาเฟ่น่ารักย่านเจริญกรุง ที่เหมือนยกญี่ปุ่นมาไว้ในกรุงเทพ ภายใต้ประตูสีน้ำเงินกลับมีมุมถ่ายรูปซ่อนอยู่ข้างในเพียบ ตาม 6 August Journey มาเราจะพาไปนั่งเล่นที่นี่กัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00038-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง?
ร้าน: Homu ホーム
ที่อยู่: 32 ซอย เจริญกรุง 44 แขวง บางรัก เขตบางรัก กรุงเทพมหานคร 10500
เวลา: 08:00 – 18:00 น.
โทร: 091 655 4796
Facebook: https://www.facebook.com/THEHOMU
การเดินทาง: BTS สถานีสะพานตากสิน เดินมาซอยเจริญกรุง 44
มีที่จอดรถ: ไม่มี
ช่องทางชำระเงิน: QR Code / เงินสด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00041-1024x682.jpg)
เดินผ่าน Robinson บางรักมานิดเดียวก็จะเจอคาเฟ่น่ารักๆ แบบนี้ที่อาศัยอยู่ที่ตึกแถวสไตล์ย้อนยุคของย่านนี้ สังเกตง่ายๆค่ะซิสส ทุกอย่างจะเป็นสีฟ้า เก้าอี้หน้าร้านน่ารัก มีต้นไม้เล็กน้อย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00043-682x1024.jpg)
เห็นร้านเล็กๆแบบนี้ ตามจริงมี 2 ชั้นค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00048-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00070-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00068-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00054-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00058-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00061-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/12/DSC00077-1024x682.jpg)