แล เล กริวล์
แล เล กริวล์ – ตามจริงแล้วเราไม่ได้ค่าโฆษณาใดๆ ทั้งสิ้น เคยคิดไว้แล้วจ้า ว่าจะไม่เขียนอะไรในทำนองเป็นการ โฆษณา แต่สำหรับร้านนี้แล้ว อดใจไม่ไหวจริงๆจ้า เพราะวิวที่ได้นั้น มันใช่มากจ้า ร้านนี้เป็นร้านที่อยากแนะนำให้มานั่งชม พระอาทิตย์ตกดินกัน เพราะวิวที่ได้สวยเกินบรรยาย นั่งกินข้าวไป หน้าแดงฉาด ทางเราเลยขอเก็บ บรรยากาศมาฝากกันจ้า – 6 August
![มาถึงร้านตอนที่ฟ้ายังสว่าง](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/01/DSC07027.jpg)
สิ่งที่อยากแนะนำคือ ควรโทรจองโต๊ะล่วงหน้า วันถึงสองวันค่ะ เพราะขอบอกว่าที่นี่คนเยอะทุกวัน ก็วิวขนาดนี้ คนจะเยอะก็ไม่แปลกเนอะ ร้านนี้อยู่ใกล้หาดนพรัตน์ มีรถรับส่งที่พักย่านนั้นด้วย ศึกษาหาข้อมูลกันเอาเองจ้า ไม่แนบเบอร์น่ะ เพราะอยากโชว์แค่ วิวจ้า
![โต๊ะที่เราได้จ้า พาคุณพ่อคุณแม่มาด้วยทริปนี้ โต๊ะเลยใหญ่เล็กน้อย](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/01/DSC07030.jpg)
ต้องขอบอกเลยว่า ด้วยความที่คนเยอะ ทำให้อาหารที่ได้อาจจะใช้เวลา แต่ก็ไม่ได้นานเวอร์ขนาดนั้น อาหารรสชาติใช้ได้ค่ะ รวมวิวเข้าไปแล้วให้เต็มสิบอยู่ เมนูที่อยากแนะนำก็เป็น ยำแซลมอน อร่อยดีน่ะ
![แซลมอนไง จำเราไม่ได้หรอ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/01/DSC07078.jpg)
![ตามคอนเซปต์ ขอยืนเอาหน้าสู้แสงเล็กน้อย สวยงาม](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/01/DSC07044.jpg)
![ฟ้าค่อยๆมืด แต่ก็ยังมีแสง](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/01/DSC07061.jpg)
![สุดท้ายแล้ว ก่อน ที่จะมืด ความงามก็โผล่มาแบบนี้](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/01/DSC07080-1.jpg)
ตามจริงแล้วบรรยากาศที่นี่ถือเป็นความประทับใจของทริปนี้เลยก็ว่าได้ วันแรกผ่านไปสำหรับการทัวร์บนบก แล้ว ตกท้ายด้วยอาหารเย็นแบบนี้ บอกได้คำเดียวว่า สุขใจที่สุด ยอมเขียนให้ทุกคนอ่านเพราะวิวมันสุดยอดจริงๆ
[divider style=”solid” height=”4px” color=”#ffe605″]ที่เที่ยวอื่นๆใน กระบี่[divider style=”solid” height=”1px” color=”#ffe605″][display-posts post_type=”page” category=”krabi” tag=”null” layout=”layout1″ posts_per_page=”9″ id=””]