Bagaya Kyaung – เป็นสิ่งก่อสร้างที่อยู่ในเมืองอังวะ เมืองหลวงก่อนที่จะมีมัณฑะเล์ ที่นี่ในปัจจุบันนั้นมีความขลังพอควร เพราะดูเก่า แต่ยังคงความสวยงามในเรื่องการแกะสลัก โดยเชื่อว่าสร้างเป็นสัญลักษณ์ของสวรรค์ ที่แห่งนี้ต้องใช้บัตรเข้าชมเพื่อเข้าชม ซึ่งแน่นอนว่ามามัณฑะเลย์ ต้องมีบัตรนี้อยู่แล้วดังนั้นอย่าลืมเที่ยวให้ครบจ้า
![ทางขึ้น](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08409.jpg)
![แดงทั้งเรือน บริเวณด้านหน้าธรรมดา แต่ด้านหลังนี่สวยมาก](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08420.jpg)
![นี่แหละที่บอกว่าสวย](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08429.jpg)
![ข้างหลัง แสงแบบนี้](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08431-1-1.jpg)