วัดมหากันดายงค์[divider style=”dashed” height=”1px” color=”#fff700″]
Maha Gandayon Monastery หรือ มหากันดายงค์ – เป็นอีกที่ๆช่างภาพหลายคนชอบมาแวะถ่ายภาพกัน เพราะที่นี่เป็นวัดที่ใหญ่ที่สุดในพม่า และ มีเณรน้อยเต็มวัด เพราะช่วงเวลา 8-9 โมงเช้านั้นเราจะพบเหล่าเณรน้อยเดินเรียงรายกันมาฉันเพลกัน แล้วเราจะได้รูบสุดแสนประทับใจ ถ้าไปเวลาอื่นก็จะเห็นกิจกรรมของพวกเขา วันนี้ทาง 6 August เองไปช่วงเวลาเช้าหน่อยจึงขอเก็บกิจกรรมของเหล่าเณรมาฝากกันไว้ประมาณนี้
![เดินมาไม่ใกล้ไม่ไกลจากสะพานอูเบ็ง](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08326-1-1.jpg)
![ห้องเรียนของเหล่า เณรน้อย](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08335.jpg)
![อ่านหนังสือ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08364.jpg)
![วัดมหากันดายงค์](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08376.jpg)