สะพานไม้อูเบ็ง [divider style=”dashed” height=”1px” color=”#f2ff00″]
สะพานไม้อูเบ็ง – อีกหนึ่งในสิ่งที่เวลามามัณฑะเลย์แล้วไม่ควรพลาดที่จะมาเยือน เพราะสะพานแห่งนี้ได้ชื่อว่าเป็น “สะพานไม้ที่ยาวที่สุดในโลก” โดยความยาวนั้นยาวถึง 2 กิโลเมตร ที่แห่งนี้เองถือเป็นแลนด์มาร์คของการมาเที่ยวที่นี่ เพราะมีที่เดียวในโลก สำหรับสะพานนั้น ถูกสร้างด้วยไม้สักทั้งหมดมีอายุราว 200 ปีแล้วแต่ก็ยังอยู่จนถึงปัจจุบัน แต่เวลาเดินขอเตือนให้ระวังนิดนึงจ้า ช่วงเวลาที่เหมาะสมที่ควรมาที่นี่คือ ช่วยเย็นๆมาชมพระอาทิตย์ตกดินกัน
![มองไกลๆ ใครๆก็เห็นเป็นแบบนี้](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08190-1-1.jpg)
![วิถีชีวิตผู้คนที่นี่เขาดูเป็นธรรมชาติดีนะ ไม่บ้าแฟชั่น สบายๆ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/05/DSC08252-1-1.jpg)