Manuha Paya
Manuha Paya – เป็นอีกที่ๆเวลามาเยือนพุกามแล้วหลายคนต้องมา เพราะได้สมยานามว่า “พระอึดอัด” คือสร้างพระได้ใหญ่มากแต่วิหารเล็กทำให้องค์พระคับที่ โดยตามตำนานคือ พระเจ้ามนูหะ ได้สร้างประชดพุกามตอนที่ตนตกเป็นเชลยอะไรทำนองนั้นจึงเกิดเป็นพระอึดอัดขึ้นมา
![ทุกอย่างจะดูยิ่งใหญ่ อึดอัด](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08911.jpg)
![ใหญ่จนจะทะลุวิหารไปแล้ว](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08913.jpg)
![ข้างๆคือคน](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08915.jpg)
ที่ชอบของที่นี่คือ จะซื้อทานาคา ได้ของแถมมาเป็นการวาดรูปจากช่างเพนท์ภาพบริเวณนั้นด้วย เลยเพนท์กันครบ และ ซื้อทานาคากันไป 3 กระปุกนั้นเอง
![อยากได้รูปอะไรบอก](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08916.jpg)
![ได้ช้าง ได้ผู้หญิง ได้ดอกไม้ครบเลย](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08918.jpg)