Pahtothamya Temple
Pahtothamya Temple – ขอบอกเลยว่าที่นี่สวยงาม และ ยอมรับเลยว่าชอบที่นี่ที่สุดในบรรดาเจดีย์ต่างๆในพุกาม เพราะโครงสร้าง สถาปัตยกรรมต่างๆ สวยมาก ยิ่งถ้าเอาไฟส่องจิตกรรมฝาผนังด้วยแล้ว ความงามยังคงอยู่จริงๆ และ ที่นี่เองสามารถปีนขึ้นไปบนยอดเพื่อชมวิวเมืองได้วันนี้ 6 August จะพามาชมกันจ้า
![ยานพาหนะของเราวันนี้ น้อง July เป็นเพศเมีย](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08849.jpg)
![ทางเข้าสวยงาม](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08855.jpg)
![ความงามที่ซ่อนอยู่ภายในเรื่องหนึ่งคือ ลำแสงที่ส่องผ่านหน้าต่าง](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08861.jpg)
![Pahtothamya Temple](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08878.jpg)
![จิตกรรมที่บอก ว่ายังคงหลงเหลือความงามอยู่ให้เรามองเห็น](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08893.jpg)
![เตรียมขึ้นบน ไปดูวิว](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC08895.jpg)