Great
Great – อีกหนึ่งร้านในบากันที่เราใช้เวลาช่วงกลางวันในการพักร้อน คือข้างนอกร้อนมาก เลยอยากหาห้องแอร์นั่งตากแอร์เลยเข้ามาทาน ราคาอาหารไม่แพงอีกเช่นเคย ราคาเท่าที่ไทยนั้นแหละ แล้วให้เยอะมากด้วย รสชาติโอเค มีผลไม้และที่เราติดใจมากคือน้ำมะม่วง ที่สดมาก ตามฉันมาจะพาไปดูร้านอาหารที่บากัน
![ร้าน Great หน้าตาแบบนี้จ้า ร้านอาหารสบายๆ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09027.jpg)
ดูบรรยากาศหน้าร้านคิดว่าจะแพงแต่ไม่ใช่แบบนั้นเลย ราคานักท่องเที่ยวธรรมดานี่แหละ 60 บาทขั้นต่ำ เลือกนั่งได้ทั้งข้างนอกและข้างใน ข้างนอกสำหรับโซนบุหรี่ อะไรประมาณนั้น
![มุมล้างมืออยู่หน้าร้านเลย](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09026.jpg)
![บรรยากาศภายใน](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09018.jpg)
บรรยากาศภายในดูหรูใช้ได้เลยแหละ ราคาอาหารปกติมาก เราว่าที่นี่ดีคือการทำร้านอาหารต่างๆให้ดูน่ากิน ถูกสุขลักษณะ แต่ราคาไม่แพงไปตามการตกแต่ง พม่านี่ดีจริง
![จานข้าวพร้อม](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09011.jpg)
![เมนูที่เรากินกัน มีต้มยำ ผัดหมี่](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09019.jpg)
รสชาติอาหารถือว่าอร่อยใช้ได้เลยแหละ แม้จะไม่อร่อยรสชาติเปะเหมือนบ้านเรา แต่มันก็ทำให้เราหายคิดถึงอาหารไทยได้บ้าง ต้มยำมีมะนาวแถมมาด้วย อยากเปรี้ยวแค่ไหนจัดได้เลย ส่วนผัดหมี่ให้เยอะมากทานได้ 2 คนเราเลยสั่งกันแค่ 2 จานแทนข้าว
![ผักเยอะ เนื้อเยอะ คือดีงาม](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09023.jpg)
ที่เราชอบที่สุดคือ น้ำมะม่วงปั่น มันไม่มีอะไรผสมเลยนอกจากเนื้อมะม่วง ลืมบอกไปพม่าไม่นิยมกินน้ำแข็ง มะม่วงปั่นเลยจะออกแนวมะม่วงที่แช่เย็นๆ แล้วมาปั่นเนื้อมะม่วงมาเต็ม คือหากินแบบนี้ที่ไทยไม่ได้เลยอะไรแบบนี้ แก้วละ 40-50 บาทได้
![ชิมฉันสิ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09013.jpg)
![บรรยากาศร้านด้านนอก](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/06/DSC09025.jpg)