น้ำตกกระทิง
![น้ำตกกระทิง](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/07/CoverDSC03386.jpg)
น้ำตกกระทิง – ที่นี่ค่อนข้างใกล้ออกมาจากแหล่งท่องเที่ยวสำคัญของจันทบุรี เพราะที่ท่องเที่ยวส่วนใหญ่ของจันทบุรีจะอยู่แนวตอนล่างของจังหวัดแต่ที่นี่จะอยู่โซนเหนือดังนั้นคนส่วนใหญ่ที่มาจันทบุรีจะไม่ค่อยนิยม แต่ขอบอกเลยว่าคนน้อยแบบนี้แต่ธรรมชาติมันสวยสุดๆไปเลย – 6 August Journey
![วิวอลังการล้านดาว](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/07/DSC03162-2.jpg)
ที่นี่เป็นน้ำตกที่มีทั้งสิ้น 9 ชั้นโดยชั้นที่ 1-4 นั้นเราสามารถขับรถขึ้นมาได้สบายๆเลย แต่ชั้นที่ 4 ขึ้นไปต้องเดินขึ้นไปกันโดยชั้นที่สวยที่สุด และ สามารถเล่นได้คือชั้นที่ 7 และระยะทางการเดินไม่ไกลมากด้วยไม่ไกลอย่างเอราวัณเดินแปบเดียวถึงเราเลยขออาสาเก็บวิวชั้น 7 มาฝากกัน
![จากชั้น 7](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/07/trip-chan_2211.jpg)
ที่ชั้น 9 น้ำและลมแรงมาก และมวลน้ำมหาศาลจริงๆ คือตัวเปียกเพราะละอองน้ำได้เลย สำหรับใครที่มีโอกาสแวะไปแนะนำให้ลองปีนขึ้นไปชมกันว่าน้ำตกที่นี่ทรงพลังกันขนาดไหน
![สวยมาก](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2016/07/DSC03386.jpg)