![บุฟเฟต์ดุสิตธานีหัวหิน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/cover-1024x556.jpg)
บุฟเฟต์ดุสิตธานีหัวหิน – ใช่ค่ะ มาทะเลก็ต้องกินอาหารทะเลสดๆ และ อยากนั่งทานริมทะเล ส่วนดนตรีสด และ บรรยากาศคูลๆถือว่าเป็นของแถม ที่เล่ามาที่นี่มีครบค่ะซิสสส บรรยากาศดี ราวกับเดินในงานแต่งงานสไตล์ฝรั่ง ตามเรามา 6 August Journey จะมารีวิวไลน์อาหารของที่นี่เพื่อประกอบการตัดสินใจ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05202-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง?
ห้องอาหาร: RIM TALAY (ริมทะเล)
ราคาปกติ: 1,707 ต่อคนสุทธิ
ราคาสำหรับเด็ก: อายุนะหว่าง 5 ถึง 11 ขวบ จะอยู่ที่ราคาลดพิเศษ 50% จากราคาผู้ใหญ่
ที่อยู่: โรงแรมดุสิตธานี หัวหิน
การเดินทาง: พิกัด
ความพิเศษของมื้อนี้: บุฟเฟต์ Seafood Night Live นี้มีแค่คืนวันเสาร์ค่ะซิสสส อาหารทะเลสดมาก บรรยากาศที่จัดก็ดีเหมือนเรานั่งทานท่ามกลางวัง และมีดนตรีสดริมทะเลด้วย
ช่องทางการติดต่อสอบถาม
โทร: 03252 0009
อีเมล์: dthhfb@dusit.com
Website: https://www.dusit.com/dusitthani/huahin/
Facebook: https://www.facebook.com/DusitThaniHuaHin/
![ไลน์อาหารทะเล บุฟเฟต์ดุสิตธานีหัวหิน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05184-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] มื้อนี้มีกี่โซน ?
- โซนปิ้งย่าง
- โซนทะเลถัง และ หอยนางรม
- โซนซูชิ ซาซิมิ
- โซนอาหารไทย
- โซนสลัด
- โซนผลไม้ และ ของหวาน
- บรรยากาศห้องอาหาร
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05173-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] โซนปิ้งย่าง
ความดีงามของซีฟู้ดที่นี่คือ ทุกสิ่งอย่างตัวใหญ่ ไม่ทำให้เสียอารมณ์แกะ เพราะแกะออกมาเนื้อเยอะแน่นอน ไม่ว่าจะเป็น ปลาหมึก ปู กั้ง กุ้งลายเสือ และ กุ้งแม่น้ำ โดยเฉพาะกุ้งแม่น้ำย่างมาดีมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05184-1024x680.jpg)
ความปิ้งย่างไม่ได้มีแค่อาหารทะเล เพราะเขารวมมาถึงเนื้อ ขาแกะ หมูย่าง ไก่สะเต๊ะ ขอบอกเลยว่าขาแกะงานดีมาก ไม่มีกลิ่นสาป กินเปล่าๆยังอร่อยเลย แถมมีซอสมินต์ให้ด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05226-1024x680.jpg)
ความเมนูเยอะ น้ำจิ้มเขาก็เยอะตามไปด้วย คือซอสแกะก็มีซอสมินต์เพิ่ม หมูสะเต๊ะ หมูย่างก็มีน้ำจิ้มแจ่ว หอยนางรมก็จะมีน้ำจิ้มซีฟู้ด หรือ ชอบสไตล์ฝรั่งก็มีน้ำส้มพร้อมของดอง คือว่ามาครบค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05219-680x1024.jpg)
เมนูห้ามพลาดอีกเมนูคือหมูสะเต๊ะ ที่น้ำจิ้มเขาชัดมาก มีความเครื่อง กลิ่นของผงสะเต๊ะชัดเจน แต่โดยรวมคืออร่อย ถ้าได้ทานร้อนๆนะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05267-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] โซนทะเลถัง และ หอยนางรม
ใช่ค่ะ นึกถึงกุ้งถัง ที่เขาทำออกมาแซ่บๆ แล้วมีถุงมือให้กินกัน แต่ที่นี่เขามีทะเลถัง ที่เราสามารถเลือก และ ตักของทะเลสดเยอะเท่าที่ใจเราต้องการแล้วก็ส่งให้เขาทำ แล้วค่อยกลับมารับ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05218-1024x680.jpg)
สำหรับสาวกหอยนางรมก็มีนะ วางเรียงกัน on ice รสชาติอร่อยโดยเครื่องเคียงแบบไทยๆเขามีครบ พริกเผา น้ำจิ้มซีฟู้ด หรือจะกินสไตล์ฝรั่งก็มีให้ลองเช่นกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05265-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05255-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] โซนซูชิ ซาซิมิ
รักในความแซลม่อนรมควันที่นี่แร่ออกมาวางบนใบตองได้ดีงามมาก หรือจะแฟนแซลม่อน ทูน่า ก็หั่นมาเป็นชิ้นๆ พร้อมวาซาบิ ข้าวปั้นซูชิเขาก็มี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05215-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] โซนอาหารไทย
เมนูอาหารไทยที่นี่ล้วนเป็นเมนูหาทานยาก และ อร่อยมากเลยค่ะซิสสส อย่างวันนี้มี ข้าวตังหน้าตั้ง เพิ่งมาเคยทานที่นี่ค่ะซิสสส ดีงาม เมนูถัดไปเป็น พล่าทะเล ที่แซ่บเหลือเกิน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05210-1024x680.jpg)
หรือเมนู ยำผักบุ้งกรอบ ที่น้ำจิ้มผักบุ้งกรอบอร่อยดีรสชาติคมกริบ จะเรียกว่าเผ็ดเลยไหมก็ไม่ แบบทานได้ แต่รสชาติคม ข้างๆกันเป็นเมนู หมูมะนาวค่ะซิสสส หมูนุ่มอร่อยดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05211-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05212-1024x680.jpg)
เมนูสุดท้ายอาหารไทยพรีเมี่ยมอย่าง ยำมะม่วงปลาสลิด ที่เขาเอาปลาสลิดกรอบมายำ โดยมีน้ำยำมะม่วงอยู่ข้างๆ ถือว่ามุมอาหารไทยที่นี่เราขอให้คะแนนเต็มในความพรีเมี่ยม และ รสชาติถูกใจคนไทย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05213-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] โซนสลัด
สลัดที่นี่เยอะมาก บอกเลยว่าผักสดเพราะที่นี่เขามีแปลงผักเป็นของตัวเอง แอบไปเดินเยี่ยมชมแปลงผักมาแล้ว ผักที่เขาเอามาอยู่บนบาร์มีประมาณ 10 ชนิดได้ กรอบอร่อยแน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05179-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/page4-1-1024x690.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] โซนผลไม้ และ ของหวาน
ของหวานที่นี่ก็อลังการมาก ลำพังแค่เค้กก็มีถึง 6 รสชาติ และยังมีขนมไทยแบบ ขนมชั้น ตะโก้ ถั่วตัด ทานแบบทีละชิ้นจะเพลินมากพอดีคำ หรือคอมไอศครีมที่นี่เขาก็มี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05240-1024x680.jpg)
คนชอบแพนเค้กเขาก็มีนะ ทำกันสดๆ ร้อนๆ นี่แหละ แนะนำให้ลองทานทุกชิ้น ทาร์ตกีวี่ สตรอเบอรี่คือมีหมด ชอบความสดของผลไม้ที่เราเอามาใส่ขนมหวาน เพลินดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/page1-1-680x1024.jpg)
ทานเยอะๆ ผลไม้ช่วยย่อยก็มีนะ สัปปะรดชิ้นใหญ่ แตงโม แก้วมังกร มีพริกเกลือพร้อมที่นี่ถือว่าถูกใจมากค่ะซิสสส แต่เอาจริงมาถึงจุดนี้ได้คืออิ่มมากแล้วค่ะ 55+
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05258-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05263-680x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] บรรยากาศห้องอาหาร
จะเรียกว่าห้องอาหารก็ไม่ใช่ เป็นโซนรับประทานอาหารริมทะเลตอนเย็นดีกว่า เดินไปริมสุดทางด้านขวามือ จะเห็นศาลาสวยๆ เหมือนอยู่ในยุคสมัยก่อนขาวๆ เดินข้ามสะพานมาเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05171-680x1024.jpg)
นอกจากบรรยากาศดีแล้ว ดนตรีสดก็มีค่ะซิสสส นักร้องร้องเพลงได้ชิลมาก ถือเป็นอีกทางเลือก สำหรับคนทานเยอะ ทานจุ หรือคนที่กำลังมองหาบรรยากาศดีๆ แนะนำริมทะเลที่ดุสิตธานีเลยค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05413-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05174-680x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/01/DSC05253-1024x680.jpg)