![เชย เมืองคอน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/cover-4-1024x560.jpg)
เชย เมืองคอน – ร้านอาหารที่จะพาเราย้อนยุคไปสู่เมืองคอนสมัยก่อน มีความน่ารัก วินเทจเบาๆ มีจานสังกะสี เป็นอาวุธในการทานข้าวครั้งนี้ เอออออชิลมากค่ะซิสสส ตามเรามา 6 August Journey จะพาไปชิมว่าร้านนี้มีอะไรเด็ด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06399-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง ?
สถานที่ : เชย (เมืองคอน)
ที่อยู่: พิกัด
เวลา เปิด-ปิด: 16:00 – 23:59
ราคาเริ่มต้น: 69 บาท
ที่จอดรถ : มีที่จอดรถด้านหลัง
รับบัตรเครดิต : รับชำระด้วย QR Code
ช่องทางการติดต่อสอบถาม
โทร: 098-585-6933
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06401-1024x680.jpg)
มื้อนี้เอาจริงๆไม่ได้ตั้งใจทานเยอะขนาดนี้ ในภาพที่เห็นทาน 4 คนยังเหลือค่ะซิสสส เลยขอเล่าถึงเมนูที่เห็น พร้อมราคา โดยร้านนี้เอาจริงๆคือได้ใจ เพราะอร่อยทุกจาน แบบเจริญอาหารมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06404-1024x680.jpg)
จานแรก เต้าหู้ทรงเครื่อง ราคาเพียง 129 บาท อร่อยด้วยความละมุนของน้ำ และ เต้าหู้เองที่ทำออกมาได้ลงตัว แนะนำเลยถ้าพาเด็กมาคงชอบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06405-1024x680.jpg)
เมนูเด็ดที่ชอบมาก หมูกะปิผัดสตอ (ราคา 89 บาทปี 2020) คือเป็นผัดกะปิที่เผ็ดพอดี มีความเค็มละมุนดี แล้วทานกับสตอด้วย บอกเลยถ้ามาก็ห้ามพลาดที่จะสั่ง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06411-1024x680.jpg)
มาที่เมนูน้ำกันบ้าง แกงเหลือง หรือ แกงส้มใต้ (ราคา 150 บาทปี 2020) รสชาติไม่ได้เด่นมากนะเพราะเคยกินที่กรุงเทพรสชาติประมาณนี้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06409-1024x680.jpg)
มาที่น้ำพริก จะเป็น 2 น้ำพริกคือน้ำพริกกะปิ (ราคา 129 บาทปี 2020) มาพร้อมน้ำพริกกุ้งที่เรารู้สึกเหมือนเป็นน้ำพริกมะม่วง ผักที่เขาให้มาอร่อยอยู่ค่ะซิสสส แนะนำเลยสำหรับสาย Healthy
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06410-1024x680.jpg)
อีกเมนูที่เรา 4 คนทานกันหมดคือปลาหมึกนึ่งมะนาว ทานแล้วหนึบดี แบ่งกันทานคนละครึ่งตัว น้ำยำเขาอร่อยจริง เป็นอีกเมนูที่แนะนำให้ลองสั่งทานกันแบบร้อนๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06413-1024x680.jpg)
เมนูกุ้งอบวุ้นเส้น (ราคา 129 บาทปี 2020) เขาเหมือนใส่ซอสหนักไปนิด ทำให้วุ้นเส้นมีรสชาติไปหน่อย ส่วนกุ้งสดดี ถ้าทานกับน้ำจิ้มซีฟู้ดจะดีมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06412-1024x680.jpg)
ส่วนของหวาน แนะนำสละลอยแก้ว ตามจริงแล้วที่นี่เขาดังตั้งแต่พวกปังเย็น ขนมสไตล์แบบนั้น แต่พอเขาทำอาหารแบบนี้เพิ่มก็รสชาติอร่อยเลยค่ะซิสสส แนะนำให้ลองมาดินเนอร์กัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06415-1024x680.jpg)