![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/cover-8-1024x560.jpg)
Navakitel Design Hotel – โรงแรมเปิดใหม่กลางใจเมืองนครศรีธรรมราช ใกล้แหล่งของกินยามดึกดีค่ะซิสสส ที่สำคัญทุกอย่างดูใหม่ ตาม 6 August Journey มาค่ะซิสสส เผื่อที่นี่จะเป็นทางเลือกในการมาเที่ยวที่นครศรีธรรมราช
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06330-1024x680.jpg)
Navakitel Design Hotel
ที่อยู่ : 10 ถนนสะพานยาว ตำบลโพธิ์เสด็จ อำเภอเมือง จังหวัดนครศรีธรรมราช
แผนที่นำทาง : คลิกที่นี่
Check-in : 14:00 น.
Check-out : ก่อน 12:00 น.
ที่จอดรถ : มี
อาหารเช้า : มี น่ารักมากด้วย
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : (+66) 75450959 , 075 450969
Website : https://www.navakiteldesignhotel.com/
Facebook : https://www.facebook.com/Navakitel/
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06325-1024x680.jpg)
บรรยากาศโรงแรมน่ารักดีนะ สไตล์ลอฟต์ ดิบ ดุ เขาเน้นเอาของดีเมืองนครศรีมาอยู่ในดีไซน์ เน้นความตรงไปตรงมา มีเชือก ปูน ไม้ที่ตกแต่ง มาถ่ายรูปเพลินๆกันได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06334-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06339-1024x680.jpg)
มาที่ห้อง เขามีห้อง 4 สไตล์เริ่มต้นกันที่ 1,500฿ แต่เราเข้าใจว่าขึ้นอยู่กับ Season ด้วย โดยเริ่มกันที่ห้อง Loft ที่เขาจะแยกด้วยเตียง ว่าจะ King หรือ Twin
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06341-1024x680.jpg)
และสำหรับคนที่อยากได้ห้องกว้างขึ้น สามารถขออัพเกรดเป็นห้อง Urban ได้ความแตกต่างคือห้องใหญ่ขึ้น มีพรม มีการตกแต่ง เผื่อยู่หลายวัน ขออัพกันได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06348-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06351-1024x680.jpg)
มาที่ห้องที่เราชอบที่สุด เพราะเห็นวิวภูเขา สำหรับห้อง Valley ที่ห้องจะรายล้อมด้วยกระจก ทำให้สามารถมองเห็นภูเขา และ วิวเมือง และห้องกว้างมาก ปลายเท้ามีทีวีดูชิลมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06359-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06366-1024x680.jpg)
ถือว่าเป็นอีกทางเลือก สำหรับคนที่กำลังหาที่พักที่นครศรีธรรมราช เพราะด้วยทำเลเขาอยู่ใกล้ที่เที่ยวหลายจุด แถมราคาน่าคบ ดีงามสุดค่ะซิสสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06371-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06383-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/03/DSC06388-1024x680.jpg)