![Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/page-2-1024x560.jpg)
Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว – โรงแรมใจกลางทองหล่อที่เราชอบมาก เพราะเขามีทุกอย่างเหมือนอยู่บ้าน แต่สบายกว่าอยู่บ้านเพราะจะมี Service คอยดูแลเรา ทำความสะอาด เปลี่ยนผ้าเช็ดตัว มีอาหารเช้าให้เราทุกวัน ในขณะที่ห้องเรามีครัวพร้อม เครื่องซักผ้าพร้อม อยู่สบาย ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะพาไปพักที่นี่กัน
![Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00364-682x1024.jpg)
Staybridge Suites Bangkok Thonglor
Website: https://www.ihg.com/staybridge/hotels/us/en/bangkok/bkkth/hoteldetail
Facebook: https://www.facebook.com/staybridgesuitesbangkokthonglor/
Call: 02 059 8999
Line: https://bit.ly/3A7qzvK
![Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว ออนเซน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00379-1024x682.jpg)
รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- รีวิวห้อง Studio Suite King Bed
- รีวิวห้อง 2 Bedroom Suite
- The Social Night ใครๆก็ดื่มแอลกอฮอล์ฟรี
- รีวิว Facility เอาใจคนชอบทำงาน
- รีวิว Facility สำหรับผ่อนคลาย
- รีวิวอาหารเย็น
- รีวิวอาหารเช้า
รีวิวห้อง Studio Suite King Bed
Layout ห้องที่นี่เหมือนคอนโด 1 ห้องนอนมากๆ แต่ Build-in มาให้อย่างดี เครื่องใช้ไฟฟ้า เครื่องครัวมีครบมาก ถือว่าเข้าใจคนทำอาหารอย่างมาก เครื่องใช้ไฟฟ้าแบรนด์ดัง และ ตู้เย็นขนาดใหญ่ เอาใจคนชอบ Long stay
![Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว ครัว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00112-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00115-1024x682.jpg)
สำหรับโรงแรม โดยปกติจะมีน้ำดื่มให้ 2 ขวด ที่นี่ก็มีเช่นกัน และจะมีบริการเปลี่ยนให้เราทุกวัน นี่เป็นข้อดีของการพักโรงแรมนี้ ชา กาแฟ เครื่องทำน้ำร้อน มีบริการในห้อง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00122-1024x682.jpg)
เดินเข้าไปข้างในจะเป็นโซนสำหรับนั่งเล่น ระเบียงสามารถเปิดประตูออกไปได้ เป็นพื้นที่สำหรับตากผ้าได้อย่างดี โซฟา พรมต่างๆ มาในโทนสบายตา Build-in สไตล์มูจิ
![Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว นั่งเล่น](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00181-1024x682.jpg)
เข้ามาที่ห้องนอน จะเป็นเตียงขนาด King Size หน้าต่างจะเป็นกระจกทั้งบานขนาดใหญ่ ข้อดีของที่นี่อีกเรื่อง คือผ้าม่านปกปิดแสงที่ลอดเข้ามาจากหน้าต่างได้ 100%
![Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว ห้องนอน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00184-1024x682.jpg)
ข้างๆเตียงนอนจะมีกระจกบานขนาดใหญ่ พร้อมโต๊ะสำหรับทำงาน เล่นคอม อ่านหนังสือ พร้อมโคมไฟดีไซน์เก๋ เฟอร์นิเจอร์ Build-in อีกเช่นกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00193-682x1024.jpg)
ถัดไปจะเป็นตู้เสื้อผ้า มีทุกอย่างเหมือนโรงแรม ตู้เซฟเก็บของมีค่า เตารีด Bath robe และมี Slipper ให้เราได้ใช้ จุดนี้เองก็เหมือนโรงแรมไม่มีผิด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00135-682x1024.jpg)
ห้องน้ำที่นี่ เป็นสไตล์ญี่ปุ่น มี Bath tub สไตล์ญี่ปุ่นเล็กๆ และ ชักโครกอัตโนมัติ แยกโซนเปียก โซนแห้งอย่างชัดเจน อุปกรณ์ในห้องน้ำมีให้ใช้ครบค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00133-1024x682.jpg)
ส่วน Amenity ของที่นี่เขาใช้แบรนด์ Antipodes มาสไตล์ธรรมชาติ รักสิ่งแวดล้อม มาเป็นขวดใหญ่ๆ ประหยัดการใช้พลาสติกได้ดี หอมมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00461-1024x682.jpg)
รีวิวห้อง 2 Bedroom Suite
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/8-DSC09259-1024x683.jpg)
สำหรับใครที่มากับครอบครัว หรือ มากับแก๊งเพื่อนสาว แนะนำให้นอนห้อง 2 bedroom suites เลยค่ะเพราะสามารถนอนได้ถึง 4 คน และมีพื้นที่ให้ทำครัว นั่งเล่น ทานข้าว ใช้เวลาร่วมกันค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/3-DSC09209-2-1024x683.jpg)
ห้องนอนแยกเป็น 2 ห้องนอนค่ะ สามารถ Request ได้เลยอยากได้เตียงคู่ หรือ ว่าแยกกัน เห็นวิวเมืองสวยๆแน่นอนสำหรับห้อง type นี้ค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/2-DSC09207-1024x683.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/5-DSC09218-1024x683.jpg)
ในส่วนของห้องน้ำจะมี 2 ห้อง มี Bathtub ให้ด้วย และมี Mini Clothet ให้เข้าไปเก็บของและ แต่งตัวได้ค่ะ ของใช้ และ Amenity ต่างๆมีครบพกแค่เสื้อผ้า และ ของใช้ส่วนตัวสุดๆมาค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/4-DSC09214-1024x683.jpg)
The Social Night ใครๆก็ดื่มแอลกอฮอล์ฟรี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/24-DSC02269-1024x683.jpg)
ถือว่าเป็น Signature ของโรงแรมเครือ Staybridge เพราะถ้าเรามาพักทุกวันจันทร์ พุธ ศุกร์ ช่วงเวลา 17:30-18:30 เราสามารถมาใช้บริการ The Social Night มาดื่มฟรี อาหารก็ฟรีใน 1 ชั่วโมงนี้
โดยที่อาหารจะเวียนเปลี่ยนไปในทุกๆวันค่ะ โดยเมนูส่วนใหญ่ทานคู่กับเครื่องดื่มได้ดีค่ะ เช่น Cheese Platter ไก่เทริยากิ ทาโกยากิ ถั่วลันเตา ทานเพลินมากค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/10-DSC09269-1024x683.jpg)
เครื่องดื่มก็หลากหลายมากๆ แต่ที่รู้สึกคุ้มคือพวก แอลกอฮอล์ ไวน์ เบียร์ เหล้าขาว เหล้า เขามีบริการหมดนะคะ แล้วมีคนยืนชงให้ด้วย เสมือนเลาจน์โรงแรมหรูเลย แต่นี่ฟรี ถ้ามาพักวันดังกล่าวค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/12-DSC09277-1024x683.jpg)
รีวิว Facility เอาใจคนชอบทำงาน
อ่านไม่ผิด เพราะโลกเปลี่ยนไปหลังจากสถานการณ์โควิด หลายคนเลยได้ Work from home หรือ Work from anywhere เขาเลยมีพื้นที่ Co-working space ไว้บริการ มีน้ำมีกาแฟ บริการฟรีด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00225-1024x682.jpg)
อยากจะปริ้นงาน ปริ้นเอกสาร ก็ใช้บริการโรงแรมได้เลย ไม่ได้พกคอมมาที่นี่ก็มีให้บริการ ดีเหมือนกันนะ เผื่อใครพักผ่อน มีเหตุฉุกเฉินต้องใช้คอมที่นี่ก็มีให้ใช้
![Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว working](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00238-682x1024.jpg)
รีวิว Facility สำหรับผ่อนคลาย
มาที่ความผ่อนคลายของที่นี่บ้าง ทำงานเหน็ดเหนื่อย ที่นี่มีบริการเยอะค่ะซิส ในส่วนที่ฟรีแน่ๆ คือสระว่ายน้ำ และ ฟิตเนส ที่ได้วิว City มองเห็นซอยทองหล่อทอดยาวออกไป
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00312-1024x682.jpg)
ฟิตเนสไม่ได้เล็กมาก แต่ก็ไม่ได้ใหญ่ อยู่ยาวๆ ก็สามารถมาใช้บริการออกกำลังกายได้ อย่างในรูปนี้เราออกกำลังกายตอนกลางคืน มันจะฟีลอีกแบบ
![Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว ฟิตเนส](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00290-1024x682.jpg)
ชอบสุด ต้องยกให้ออนเซ็นที่นี่ การรับแร่ธาตุผ่านการแช่ออนเซ็น มันทำให้ผิวดีจริงๆนะ กฎการใช้ออนเซ็น คล้ายกับที่ญี่ปุ่น อาบน้ำ ปรับอุณหภูมิก่อนลงแช่ ทุกคนที่ใช้บริการส่วนใหญ่ถอดหมด
![Staybridge suites bangkok thonglor รีวิว ออนเซน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00379-1024x682.jpg)
น้ำคืออุณหภูมิมาตรฐาน ควรแช่อย่างพอดี เพราะนานเกินอาจจะเป็นลมได้ ต้องดูแลตัวเอง เพราะร่างกายจะเสียน้ำเยอะ ขึ้นมาอย่าเพิ่งรีบอาบน้ำ รอให้แร่ธาตุซึมเข้าผิวเล็กน้อยและค่อยอาบน้ำ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/18-DSC09372-1024x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC00394-1024x682.jpg)
อาหารเย็น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/25-DSC02500-1024x683.jpg)
ชั้นล่างสุดของโรงแรมจะมีร้าน The Coffee Club ให้บริการค่ะ มีคนมาทานเยอะนะคะร้านนี้ เป็นแขกของโรงแรมจะได้ส่วนลดเพิ่มค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/16-DSC09356-1024x683.jpg)
อาหารที่นี่เป็นสไตล์ Western มีความหลากหลายค่ะ เมนูเพื่อสุขภาพก็มีนะคะ เมนูเอาใจเด็กๆก็มี เมนูที่ชอบจะเป็นเฟรนช์ฟรายส์รสทรัฟเฟิล มันอร่อยมากเลย อยากให้ทุกคนลองสั่งค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/15-DSC09328-1024x683.jpg)
เครื่องดื่มก็มีหลากหลายค่ะ คอกาแฟจะทราบดีว่ากาแฟที่นี่อร่อย แต่ช่วงเย็นเขามีขายพวก Cocktail และ Mocktail ด้วยค่ะ หลากหลายเมนู
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/26-DSC02553-1024x683.jpg)
อาหารเช้า
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2024/03/21-DSC09393-1024x1024.jpg)
ในส่วนของอาหารเช้าเป็นบุฟเฟต์ในร้านอาหาร The Coffee Club ค่ะ มีทั้งสไตล์ American breakfast และ เอเชียค่ะ อร่อยหลายเมนู มีชาไทยให้กดด้วยค่ะ