![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/cover-7-1024x560.jpg)
Invite คาเฟ่ – อีกหนึ่งคาเฟ่กลางแยกอโศก ที่ไม่คาดคิดว่าจะมีสวนและบรรยากาศร่มรื่นได้ขนาดนี้ค่ะซิสสส ตามเรามาค่ะ 6 August Journey จะพาไปนั่งชิล ทานอาหารอร่อยที่นี่กันค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08526-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง?
ร้าน: Invite restaurant and bar
ที่อยู่: 22 ถ. รัชดาภิเษก แขวง คลองเตย เขตคลองเตย กรุงเทพมหานคร 10110
เวลา: 11:00 – 22:30 น.
โทร: 02 007 0430
Facebook: https://www.facebook.com/Invite-restaurant-and-bar
การเดินทาง: BTS สถานีอโศก Exit: 4 เดินถึงร้านสบายๆ
มีที่จอดรถ: มี
ช่องทางชำระเงิน: QR Code / เงินสด / บัตรเครดิต
![บรรยากาศ Invite คาเฟ่](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08511-1024x680.jpg)
วินาทีแรกที่ก้าวเท้าเข้ามาที่ร้าน Invite restaurant and bar แห่งนี้ให้ความรู้สึกอยู่ท่ามกลางธรรมชาติจริงด้วย คืออย่างที่รู้กันค่ะซิสสส อโศกรถติดมาก แต่เมื่อก้าวเท้าเขามาที่นี่เหมือนโลกอีกใบเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08500-1024x680.jpg)
ข้างในร้านเป็นร้านเล็กๆประมาณ 15-20 โต๊ะ ในร้านมาในบรรยากาศสีขาว และมีกระจก Glass House ทำให้เห็นบรรยากาศสีเขียวข้างนอก ร้านได้สบายๆ แต่ยังนั่งข้างในเย็นๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08507-1024x680.jpg)
ในร้านก็มีต้นไม้ค่ะซิสสส ทำให้นั่งมุมไหนในร้านก็ถ่ายรูปสวย พร้อมโต๊ะหินอ่อน บรรยากาศดีงาม อยากสัมผัสธรรมชาติก็ไม่ต้องขับรถไปไกลมาก
[col2 ][/col2][col2 ]
[/col2]
มาที่อาหารที่สั่งครั้งนี้เราสั่ง ข้าวหน้าเนื้อวากิวออส ไข่ออนเซน (ราคา 245฿ ปี 2020) รสชาติโอเค เนื้อฉ่ำให้เยอะตามรูปที่ถ่ายเลย แต่อยากให้ย่างออกมาให้หอมกว่านี้อีกนิด
![เนื้อที่ Invite คาเฟ่](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08576-680x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08581-1024x680.jpg)
บรรยากาศในร้านดีมากนะซิสสส นั่งยาว เย็นๆได้เพราะในร้านค่อนข้าง Open ไม่แออัดแต่ละโต๊ะคือห่างกันพอสมควร เราก็นั่งหามุมถ่ายรูปไปเรื่อย
[col3 ]โต๊ะเดียวธรรมดานั่งได้ 2 คนมองออกไปเห็นสวน ก็ถ่ายรูปออกมาสวยไปอีกแบบค่ะซิสสส[/col3][col3 ]
สวนข้างนอกก็ดี รอเย็นๆหน่อยมานั่ง Outdoor กันได้สบายเลย[/col3][col3 ]
ปรับเลนส์ให้โฟกัส แนะนำให้ใส่เสื้อผ้าสีตัดกับร้านมาค่ะซิสสส อย่าพลาดเหมือนเรา[/col3]
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/IMG_2624-768x1024.jpg)
เมนู และ เครื่องดื่มในร้านราคาประมาณนี้ หาเวลามานั่งชิงที่นี่ได้แล้วนะคะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/IMG_2625-768x1024.jpg)