![Organika รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/cover-text-5-1024x560.jpg)
Organika รีวิว – ในที่สุดคุณผึ้งก็เจอ คาเฟ่ที่เกิดมาเพื่อสาวๆ เรียบหรู ดูแพงอย่างเราๆค่ะซิสสส หลงรักตั้งแต่แรกเห็น ราวกับอยู่ในวัง แถมมี Garden อยู่รอบตัวเรา ที่สำคัญอาหารอร่อย และ Healthy สุดๆ ตามเรามา 6 August Journey จะพาไปนั่งชิลที่นี่กัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08369-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ที่ไหน ยังไง?
ร้าน: Organika (สุขุมวิท 48 โครงการพิมาน)
ที่อยู่: ชั้น 6 โครงการพิมาน สุขุมวิท 49 เขตวัฒนา กรุงเทพมหานคร
เวลา: 10:00 – 20:00 น.
โทร: 026651899
Facebook: https://www.facebook.com/organikahouse/
Website: https://www.organikahouse.com/cafe
การเดินทาง: รถส่วนตัว หรือ BTS สถานีพร้อมพงษ์ แล้วต่อ Taxi ไม่เกิน 40 บาท
มีที่จอดรถ: มี
ช่องทางชำระเงิน: QR Code / เงินสด
![Organika รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08391-680x1024.jpg)
ลง BTS สถานีพร้อมพงษ์นั่งรถมา 5 นาทีก็มาถึงสำหรับคาเฟ่น่ารักๆแบบนี้ ขึ้นมาที่ชั้น 6 โครงการพิมาน ก็จะมาสู่อีกโลกนึง โลกโทนขาวเขียว กลิ่นหอมอโรมาสุดๆ
![Organika รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08382-680x1024.jpg)
ด้วยความเป็น Organika จากดาราสาวสวยอย่าง คุณศรีริต้า เจนเซ่น การตกแต่ง อาหาร กลิ่นหอม ที่ทางคุณศรีริต้าส่งผ่านมาในคาเฟ่ ทำให้มีความละมุน และเพลินมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08375-680x1024.jpg)
สิ่งที่ทำให้แปลกใจมากที่สุดคงเป็น ต้นไม้ ที่เขาปลูกจริง โตจริงบนชั้น 6 แห่งนี้ ทำให้สงสัยมากว่าเขามีเคล็ดลับยังไง ที่ทำให้บรรยากาศเขียวๆแห่งนี้ดีต่อใจ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08370-1024x680.jpg)
![Organika รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08378-1024x680.jpg)
มาพูดถึงอาหารที่นี่กันบ้าง อร่อยเลยแหละ ที่สำคัญทานแล้วรู้สึกว่าสุขภาพจะดี แต่ราคาก็แรงเช่นกัน ครั้งนี้เราสั่ง Crisp Mushroom & Egg Tart in a Pan (ราคา 355฿ ปี 2020) รสชาติอร่อยมากนะ เมื่อทานร้อนๆ กลิ่นเห็ดหอมมาก
![Organika รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08401-680x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08426-680x1024.jpg)
ส่วนเครื่องดื่มเราสั่ง Mango Passion (ราคา 245฿ ปี 2020) มีความ Healthy มากใน 1 แก้วจะมี 3 Layers ข้างล่างจะมีเม็ดแมงลัก แล้วขึ้นมาด้วยเนื้อมะม่วง และ โรยด้วยธัญพืชตามลำดับ เข้าใจว่าเป็นแกรโนล่าค่ะซิสสส ทานแล้วรู้สึกผอม 55+
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08408-1024x680.jpg)
เป็นอีกร้านที่ชอบมาก อยากนั่งทั้งวันค่ะซิสสส อีกทั้งที่นี่เขายังมีการจัดการ กฎกติกาที่แน่ชัด เช่น ห้ามมาเปลี่ยนเสื้อผ้าในร้าน ลดความวุ่นวายของแม่ค้าเสื้อผ้าที่มาถ่ายรูปในนี้ค่ะซิสสส ทำให้ร้านค่อนข้างสงบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/DSC08490-680x1024.jpg)
ส่วนข้างล่างจะเป็นเมนูอาหาร และ เครื่องดื่มของที่นี่ มีความ Healthy มากๆเลย ส่วนใครสนใจนอกเหนือจากนี่ คลิกที่นี่ ยังมีคาเฟ่อีกเพียบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/IMG_2582-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/IMG_2583-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/IMG_2584-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2020/06/IMG_2587-1024x768.jpg)