![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/cover-text-1024x560.jpg)
โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ – ปกติคุณผึ้งจะได้ยินชื่อเสียงที่นี่จาก “ข้าวมันไก่ในตำนาน” ที่อร่อยไม่เปลี่ยนแปลงมาตลอด 20 ปี แต่ในวันที่ๆนี่มี Staycation กับ Package สุดคุ้ม ทำเอาคุณผึ้งอยากเล่าเลยค่ะซิสสส วิวดีงามพระราม 4 มาก !! ตาม 6 August Journey มา
![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ อาหารเช้า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03546-HDR-1024x682.jpg)
Montien Hotel Surawong Bangkok
ที่อยู่ : 54 ถนนสุรวงศ์ สีลม กรุงเทพ 10500
Check-in : ตั้งแต่ 08:00
Check-out : 16:00
ที่จอดรถ : มีที่จอดรถ
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : +662 233 7060
Website : https://montienbangkok.com/
Facebook : https://www.facebook.com/montiensurawongbkk
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Package Staycation
- แพ็กเกจ 1 – Weekend Escape ห้องดีลักซ์ ราคาคืนละ 999 บาทสุทธิ (เช็คอินวันศุกร์ เสาร์และอาทิตย์) พร้อมส่วนลดอาหารเช้า 50% และส่วนลด 20% สำหรับมื้อค่ำในห้องอาหารของโรงแรมฯ
- แพ็กเกจ 2 – Culinary Escape ห้องดีลักซ์ ราคาคืนละ 2,500 บาทสุทธิ (เช็คอินได้ทุกวัน) พร้อมชุดอาหารเช้าสำหรับ 2 ท่าน เครดิตเงินสด 1,500 บาทสำหรับมื้อค่ำในห้องอาหารของโรงแรมฯ
- แพ็กเกจ 3 – Festive Staycation ห้องพรีเมียร์ ราคาคืนละ 3,200 บาทสุทธิ (เช็คอินได้ทุกวัน) พร้อมชุดอาหารเช้าสำหรับ 2 ท่าน เครดิตเงินสด 1,500 บาทสำหรับมื้อค่ำในห้องอาหารของโรงแรมฯ พร้อมสปาร์คกลิ้งไวน์ 1 ขวดเสิร์ฟในห้องพัก
- แพ็กเกจ 4 – Suite Escape ห้องพรีเมียร์ดีลักซ์ ( 56 ตรม.) เตียง California King หรือ Double-Double ใหญ่พิเศษ ราคาคืนละ 5,500 บาทสุทธิ (เข้าพักได้ทุกวัน) พร้อมชุดอาหารเช้าสำหรับ 2 ท่าน เครดิตเงินสด 2,500 บาทสำหรับมื้อค่ำในห้องอาหารของโรงแรมฯ แชมเปญ 1 ขวดเสิร์ฟในห้องพัก เช็คอินส่วนตัวและบริการบัตเลอร์
เมื่อใช้สิทธิ #เราเที่ยวด้วยกัน
📍Weekend escape ราคาเต็ม 999 ใช้สิทธิ์แล้วเหลือ 599
📍 Culinary Escape ราคาเต็ม 2500 ใช้สิทธิ์แล้วเหลือ 1,500
📍 Festive Staycation ใช้สิทธิ์แล้วเหลือ 1,920
📍 Suite Escape ราคาเต็ม 5,500 ใช้สิทธิ์แล้วเหลือ 3,300 ค่ะ
![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ วิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DHME1186-684x1024.jpg)
คุณผึ้งเพิ่งทราบค่ะซิสสส ว่าที่นี่ Renovate ใหม่มาสดๆร้อนๆ ทุกอย่างดูใหม่ แต่ยังคงความคลาสสิคในบางจุดของโรงแรม ที่เจ้าของโรงแรมแห่งนี้ภูมิใจที่จะวางของสะสมให้แขกผู้เข้าพัก หรือ มาใช้บริการได้ชมกัน อย่างรถสะสมคันนี้ !!! มันยังขับได้อยู่ค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC00603-1024x684.jpg)
เมื่อเท้าเราก้าวลงจากรถ เราจะสัมผัสถึงความใหม่ หรูหรา สีทองอร่ามทั่วชั้น 1 แต่เรียบหรูดูแพงอยู่ค่ะซิสสส แนะนำเลยว่าช่วงเวลาใกล้ค่ำ ให้เดินมาถ่ายรูปหน้าโรงแรมได้ เปิดไฟสวยๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03130-1024x682.jpg)
![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ ทางเข้า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC00736-684x1024.jpg)
เดินเข้าโรงแรมมา ทางโรงแรมมีมาตรการป้องกันโควิดอย่างชัดเจน เครื่องวัดไข้ แอลกฮอล์เจลสำหรับล้างมือ แถมเวลาเช็คอินต้องเซ็นเอกสาร เขาก็แยกปากกาให้ชัดเจน ด้ามไหนใช้แล้ว รู้สึกได้ว่าปลอดภัยค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/welcome-1024x560.jpg)
เคาเตอร์เช็คอินเล็กๆน่ารัก แต่มีความเรโทร ด้วยโซฟาหนังแท้ และ ลายกระเบื้องที่ทำเอานึกถึงยุคก่อน แต่ของทุกอย่างใหม่มาก เพลินตาดีค่ะซิสสส ความไทยๆ ผสมผสาน
![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ lobby](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC00614-684x1024.jpg)
มาพักครั้งนี้ผึ้งเลือกใช้แพ็กเกจ Culinary Escape x เราเที่ยวด้วยกัน เหลือเพียงคืนละ 1,500฿ แถมมาด้วยอาหารเช้าสำหรับ 2 ท่านและชอบที่สุดคือ เครดิตทานอาหารเย็นอีก 1,500 ฿ แน่นอนว่าคุ้มมาก !!! เหมือนได้ทานข้าวมันไก่ฟรีเลย
![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ มุมถ่ายรูป](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC00592-69-684x1024.jpg)
นี่คือห้องนอนครั้งนี้ค่ะซิสสส คุณผึ้งขออัพเกรดเป็นห้องพรีเมียร์ มีความกว้างใหญ่ ห้องน้ำมี Bath hub ที่สำคัญห้องใหม่มาก กลิ่นหอม สะอาด รู้สึกชอบความใหม่ของที่นี่
![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ ห้อง](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03065-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03102-1024x682.jpg)
ไม่ใช่แค่ห้องค่ะซิสสที่ใหม่ แต่ภายในห้องเขาก็มีเทคโนโลยีใหม่ๆ ไม่ว่าจะเป็น Smart TV ลำโพง Bluetooth และมี Wireless Charger ให้ด้วย ไม่ธรรมดาจริงๆค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03104-1024x682.jpg)
ในส่วนของห้องน้ำ มีความขาว คลีน มีสไตล์สุดๆ จะมีกระจกแต่งตัวบานใหญ่ มีกระจกแต่งหน้าสำหรับสาวๆ เข้าไปข้างในอีกนิดจะมีฟักบัว ที่ปุ่มกดใช้ง่าย อยากให้น้ำไหลจากฟักบัวจุดไหน กดเอาไม่ต้องหมุนให้วุ่นวาน
![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ ห้องน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03093-1024x682.jpg)
ความไฮโซ เก๋กู้ด อีกเรื่องที่ชอบมากคือ เพียงคุณเดินเข้าห้องน้ำ ไฟจะติด ชักโครกจะ Auto เปิด ราวกับว่ามีเทคโนโลยี IOT เมื่อนั่งชักโครกคืออื่นมากค่ะซิสสส เลิฟสุดสำหรับห้องน้ำที่นี่ แถมมี Remote Control อยากล้างก้น สามารถกดได้ ไม่ต้องใช้สายยางแล้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/restroomm-1024x560.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03109-1024x682.jpg)
ของใช้ในห้องน้ำมีครบค่ะซิสส ขนาด Product ที่ใช้ในห้องน้ำยังมีความ Modern คล้าย Aesoap แต่ข้างในเป็น Charcoal สบู่ ยาสระผม ครีมนวด มีคุณสมบัติจาก Charcoal ช่วยล้างสารเคมีในร่างกายเรา
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03417-1024x682.jpg)
ส่วนของใช้ในห้อง มีแก้วน้ำ น้ำเปล่า 2 ขวดตามมาตรฐาน มีเครื่องต้มน้ำร้อน แต่ที่ชอบคือมีเครื่องชงกาแฟ พร้อมแคปซูลกาแฟ ของ Nescafe ให้ด้วยค่ะซิสสส ใช้ได้เลยไม่เสียเงินเพิ่ม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03148-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03159-1024x682.jpg)
มาดูที่อาหารเย็นกันดีกว่าที่ห้องอาหาร เรือนต้น (Ruenton) ที่คุณผึ้งได้แพคเก็จมาดินเนอร์อีก 1,500฿ เหมือนมาทานข้าวแต่ได้พักฟรี ข้าวมันไก่ในตำนาน อร่อยมาก แต่สั่งเพิ่มจนครบ 1,500฿ อิ่มมากค่ะซิสสส อิ่มไม่ไหว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03398-1024x682.jpg)
![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/IMG_E0084-791x1024.jpg)
เป็นค่ำคืนที่ฟินมากค่ะซิสสส ได้ทานของอร่อย แล้วได้มองวิวกรุงเทพยามค่ำคืนระยิบระยับมาก คุ้มจนไม่รู้จะพูดอย่างไรแล้ว มาดูกันต่อว่าอาหารเช้าจะเป็นอย่างไรบ้าง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03412-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03301-1024x682.jpg)
ด้วยสถานการณ์โควิด 19 ทางโรงแรมจึงมีบริการเสริฟอาหารเช้าบนห้องนอน โดยอาหารเช้าที่นี่มีให้เลือกเป็นแบบไทย แบบ American และ แบบ Continental สามารถสั่งได้คนละชุด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03463-HDR-2-682x1024.jpg)
วิวทานข้าวเช้านี้คือปังมาก อาหารเช้าก็อร่อยค่ะซิสสส น้ำส้มแท้อร่อยมาก ดูสิว่า 1,500฿ ครั้งนี้ คุ้มมากแค่ไหนก็ตามที่เห็นทั้งหมดเลยค่ะซิสสส จะอดใจไหวไม่มาตามรอยได้ไง !!!
![โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์ breakfast](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/01/DSC03478-HDR-752x1024.jpg)