![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/cover-1024x560.jpg)
La A Natu รีวิว – ที่สุดในความสงบของทะเลใกล้กรุง ขอยกให้ที่นี่ค่ะซิส ทะเลปราณบุรี อาหารทะเลก็ไม่แพง บ้านเมืองก็สงบสุข ขาดเพียงที่พักคูลๆ แต่พอมาพักที่นี่ ชีวิต Complete มากค่ะซิส คูล สงบ สบายใจตั้งแต่วินาทีแรกที่ถึง ตาม 6 August Journey มาจะพาไปพักที่นี่ พร้อม 10 มุมถ่ายรูปห้ามพลายจากที่นี่กัน
![La A Natu รีวิว สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_E5159-768x1024.jpg)
[icon type=”fa-comments-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] La A Natu
ที่อยู่ : 234 หมู่ 2 ตำบล สามร้อยยอด ประจวบคีรีขันธ์ 77120
Check-in : 14:00 น.
Check-out : 12:00 น.
ที่จอดรถ: มีที่จอดรถ
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : 032 689 941-3, 092 494 5424
Website : http://laanatu.com/th/
Facebook : https://www.facebook.com/laanatubb
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC00174-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ห้องข้าวเหนียว
ห้องที่นี่มีเพียง 12 ห้อง แต่ละห้องก็ไม่ซ้ำกันเลยค่ะซิส การเข้าพักครั้งนี้ของคุณผึ้งพักห้อง ข้าวเหนียว จุดเด่นของที่นี่จะมีน้องควาย อยู่ทั่วทุกมุมของรีสอร์ท ดูรู้เลยว่านอนที่นี่ กลับมาที่ห้องข้าวเหนียวค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page1-1-1024x655.jpg)
เป็นที่พักโซนนาข้างของที่นี่ มี 2 ชั้นโดยชั้นแรกเป็นห้องโปร่งๆ โซฟาขนาดใหญ่ เหมาะแกการมานั่งดูทีวีกับเพื่อนๆ ตกแต่งสไตล์ลอฟท์ ดิบๆ ล้อมไปด้วยกระจก เดินออกไปจะเจอห้องน้ำที่อลังการมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_4706-1024x768.jpg)
มาที่ห้องน้ำชั้นล่าง ของห้องข้าวเหนียวบ้างค่ะซิส รักในความ tropical village มากซิส เปิดหน้าต่าง อาบน้ำท่ามกลางธรรมชาติ แช่น้ำอุ่น ฟังเสียงนก เสียงไม้ ใช้ชีวิตกลมกลืนธรรมชาติสุดๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page5-1024x819.jpg)
เดินขึ้นไปชั้นบน กันบ้างค่ะซิส จะเจอห้องนอนน่ารัก Interior คือเหมือนใช้อุปกรณ์ที่ชาวนาใช้นำมาตกแต่งในห้อง ที่นอนคือมีมุ้ง ซึ่งตามจริงไม่ต้องใช้เลยค่ะซิส ในห้องมีไม้ตียุง คือความเป็นจริงแล้วไม่มียุงสักนิด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page2-1-819x1024.jpg)
จัดไปสำหรับมุมถ่ายรูป 2 มุมในห้อง มุมแรกคือริมระเบียงเสมือน ที่ไม่ใช่ระเบียง เพราะไม่ได้ยื่นออกไปค่ะซิส แต่จะเป็นมุมที่มองเห็นทุ่งนา ส่วนมุมที่ 2 คือมุมอ่างน้ำในห้องน้ำชั้นล่าง ไม่ซ้ำใครแน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page3-819x1024.jpg)
สำหรับใครที่กังวลจะมีห้องน้ำแค่ชั้นล่างหรือเปล่า สบายใจได้เลยค่ะซิส ข้างบนก็มีห้องน้ำตามภาพเลย อาบน้ำสบาย น้ำอุ่น และ เครื่องใช้ในห้องน้ำมีพร้อม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page4-1-1024x655.jpg)
มุมถ่ายรูปที่ 3 ทางเดินจากห้องข้าวเหนียวไปที่ล็อบบี้ หาวิวทะเลให้เจอ แวะถ่ายรูปสักนิด ได้อารมมาทะเลจริงๆ แต่ก็อยู่ในป่าด้วย ชิลสุด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page6-1-819x1024.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] สระเกลือมุมหาชน
มาที่มุมมหาชนขอองที่นี่ สระว่ายน้ำเกลือ จะมองเห็นวิวทุ่งนาของที่นี่ พร้อมความชิลที่ว่ายน้ำไปในตัว มองยังไงก็รู้ว่าเป็นที่นี่ ขอยกให้เป็นมุมถ่ายรูปที่ 4 ไปเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page1-2-819x1024.jpg)
แต่บอกไว้อย่างสระว่ายน้ำที่นี่เป็นสระเกลือ ว่ายนํ้าสบายมาก ละมุนไม่อยากขึ้น บรรยากาศเงียบๆ นั่งดูท้องทุ่งนาปลิวไปมา
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page2-2-819x1024.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหารเช้าอร่อยมาก
อาหารเช้าที่นี่จะมีลิสต์รายการให้สั่ง นั่งทานท่ามกลางบรรยากาศ Open air เมนูไข่ยืนหนึ่ง ไข่กระทะ ไข่เจียว เสริฟพร้อมเครื่องเคียง โยเกิร์ต น้ำผลไม้สั่งได้หมด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC00689-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_5202-768x1024.jpg)
ให้ภาพยืนยันว่าสั่งเมนูไข่มาเพียบ ซอสพร้อม นั่งทานข้าว รับลมสบายๆ เป็นเช้าที่ชิวมาก ไม่ดยากเช็คเอาท์ออกไปเลย
![La A Natu รีวิว อาหารเช้า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_5206-1024x768.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Feel like Bali
แวะมาถ่ายรูปที่บาหลีแปบค่ะซิส ชั้น 3 เดินขึ้นมาตอนแรกว่าจะมานั่งชมทะเล แต่เจอมุมน่ารัก ที่ได้บรรยากาศบาหลีสุดๆ เลยแวะถ่ายรูปเป็นมุมที่ 5 ของการมาพักครั้งนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page1-4-819x1024.jpg)
เดินลึกเข้ามาจะเห็นวิวทะเล ที่มีเก้าอี้ให้นั่งชิล แล้วลมดีมาก อยากบอกที่นี่มากให้หาเปลญวนมาผูกให้จะดีมากๆค่ะซิส แต่มีเก้าอี้โยกๆ นะตัวนึง มานั่งทานข้าว คือชิลมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_4665-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_4851-1024x768.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Farmer life
มาที่ท้องนากันหน่อย ใครๆ ก็อยากมีโมเมนต์มาวิ่งถ่ายรูปในท้องนากันทั้งนั้น ขอยกให้มุมนี้เป็นมุมที่ 6 ค่ะซิส แต่เดินระวังกันนิดนึง เดี่ยวตกท้องทุ่งนาค่ะซิส 55+
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_4631-768x1024.jpg)
มามุมที่ 7 เป็นดงกล้วยข้างห้องข้าวเหนียวพอดี คือต้องโพสต์กับดงกล้วยค่ะซิส สวยไปอีกแบบเวลาแสงลงมา นอกจากดงกล้วยที่นี่ยังมีต้นบอนกระดาษขนาดใหญ่ด้วยค่ะซิส คือธรรมชาติเยอะดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page1-6-819x1024.jpg)
มุมที่ 8 เป็นมุมที่คุณผึ้งชอบที่สุดในการเข้าพักครั้งนี้ มันคือบาหลีทิพย์แน่นอน มันสวยงาม โดยมุมนี้อยู่บนสะพานไม้ที่เป็นทางเชื่อมจากข้างนอก ให้เดินเข้ามาทานเบเกอรี่ของที่นี่
![La A Natu รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC00174-682x1024.jpg)
ลืมบอกค่ะซิส ที่นี่เค้กมะพร้าวคือปังมาก ไม่ได้ทานถือว่าพลาด แต่เมนูขนมคืออร่อยแทบทุกอย่างค่ะซิส ไม่มาพัก แต่แวะทานอาหารได้ ที่นี่พร้อมต้อนรับเสมอ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/VZBP8568-1024x768.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Beach life
มาทะเลก็ต้องมีโมเมนต์ทะเลค่ะซิสสส ริมทะเลที่นี่ชิลสุดตรงการที่มีสนามหญ้า ชิงช้า เตียง เก้าอี้ให้เรานั่งเล่น หรือใครอยากเดินเหยียบหาดทรายก็เดินลงไปเล่นข้างล่างได้ค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page2-3-819x1024.jpg)
ภาพมุมบนจะเห็นว่าที่นี่เขาก็มีหาด มีทะเลเหมือนกัน แต่คือไม่ได้เหมาะกับการเล่นน้ำ เพราะมีหิน มีการประมงย่านนั้น แต่มาทะเลเพื่อเอาบรรยากาศให้สายลมตีหน้า เราว่าที่นี่ตอบโจทย์
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_4990-1024x768.jpg)
มุมถ่ายรูปที่ 9 ฝักบัวริมทะเล ว่ายน้ำเล่น ไปเล่นทะเลมาต้องมีซีนล้างตัวตรงนี้ค่ะซิส ดีงามไม่เหมือนที่ไหนแน่นอน รู้เลยว่ามาพักที่นี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page1-7-819x1024.jpg)
มุมสุดท้าย มุมถ่ายรูปที่ 10 เดินเฉยๆ แถวพื้นที่เช็คอินก็ได้รูปคลูๆหลายใบแล้วค่ะซิส สุดชิล มาปราณบุรีแนะนำที่นี่ค่ะซิสสส บรรยากาศชิล ไม่ซ้ำใคร แถมเงียบสงบมีครบทุกธรรมชาติ แนะนำที่นี่ค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/page1-8-819x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_4624-1024x768.jpg)