![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/cover-2-1024x560.jpg)
Millennium Hilton Bangkok รีวิว – จะมีสักกี่ครั้งในชีวิตคะซิส ที่ได้นอนห้อง Suite โรงแรมริมน้ำเจ้าพระยาวิวสุดปังด้วยเงิน 4,000 บาทแต่มีตังทอน มาพร้อม Lounge benefit แบบไม่อั้นด้วย ตามคุณผึ้ง 6 August Journey จะรีวิวโปรโมชั่น Simply Stay Stay Hilton Plus ช่วงโควิดให้ไปตามรอยกัน
![Millennium Hilton Bangkok รีวิว ห้องนอน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_7098-1024x682.jpg)
Millennium Hilton Bangkok
ที่อยู่ : ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ข้างๆ Icon Siam
ที่จอดรถ: มีที่จอดรถ
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : 02 442 2000
Website : https://www.hilton.com/en/hotels/bkkhitw-millennium-hilton-bangkok/
Facebook : https://www.facebook.com/Hiltonbangkok
![Millennium Hilton Bangkok รีวิว ยามค่ำคืน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01672-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง ?
- ห้อง Panoramic Executive Suite
- อาหารเช้า in-room
- อาหารเย็น Western Set Lunch or Dinner 4 คอร์ส
- คาเฟ่ The Lantern น่ารัก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01626-1024x692.jpg)
[icon type=”fa-comments-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ห้อง Panoramic Executive Suite
เริ่มต้นที่การ Check-in การเดินทางมาที่ โรงแรม Millennium Hilton จะมี 2 ทางหลักคือ รถยนต์ และ เรือฟรีจากทางโรงแรมที่แม่น้ำเจ้าพระยา (ท่าเรือสาธร) เพื่อบรรยากาศแม่น้ำ ตั้งแต่การเข้ามาพัก
![Millennium Hilton Bangkok รีวิว เลาจ์](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01432-1024x680.jpg)
สิทธิพิเศษ ของการพักห้อง Suite คือจะสามารถเข้าเลาจ์ของโรงแรมได้ค่ะซิส แต่เนื่องจากสถานการณ์โควิด ทางโรงแรมจะเตรียมเป็น box set ไว้ให้ค่ะซิส เพียงแค่เราลงมาให้ถูกเวลา 14:00 – 16:00 จะได้เซต Afternoon tea ถ้าลงมาช่วง 17:00 – 19:00 จะได้เซต Mocktail แบบมี Canape
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_6606-768x1024.jpg)
รับ box set เสร็จแล้วก็เดินขึ้นมาเข้าห้องได้ค่ะซิส ลิฟต์ที่นี่ไปได้เฉพาะชั้นที่เราพักเท่านั้น มีความ security สูง ยุคโควิดการทำความสะอาดเป็นเรื่องสำคัญ ทุกห้องเมื่อผ่านการทำความสะอาดมาอย่างดีแล้วต้องมีสติกเกอร์ติดหน้าห้องแบบนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01366-682x1024.jpg)
มาดู Welcome สำหรับห้องนี้ ชุดขนมหวาน พร้อม ผลไม้ ยิ่งใหญ่มากค่ะซิส ขนมหวานที่ว่าคือไฮโซเวอร์ Dark Chocolate หรือจะเป็น มาการอง รวมทั้งสตรอเบอรี่ชีสพาย คืออร่อยมาก มีความสุขสุดเมื่อได้กิน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_6635-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC02037-HDR-1024x682.jpg)
เมื่อเปิดประตูห้อง Panoramic Executive Suite เข้าไปจะเจอความอลังการของห้องรับแขกของที่นี่ ที่มีโซนโซฟานั่งเล่น และ โซนโต๊ะทำงานที่มีวิวโค้งน้ำเจ้าพระยา และมีวิวเมืองอีกฝั่งให้เราเห็น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01372-HDR-1024x682.jpg)
ลืมบอกไปว่าคุณผึ้งนอนห้อง 2701 อยู่ชั้น 27 ค่ะซิสเผื่อใครอยากตามรอย เดินเข้าไปจากห้องรับแขกอีกก็จะเจอห้องนอน บอกเลยว่ามุมหน้าต่างที่ห้องนอน ยังไงก็ปังมาก ปังสุด ยิ่งเวลาที่พระอาทิตย์ตกดินแล้ว ไฟทั่วกรุงจะเปิดไฟ ที่นี่คือปังมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01638-1024x682.jpg)
ส่วนห้องน้ำ Facility ค่อนข้างครบเลยค่ะซิส มี Bath hub มีระบบทำน้ำอุ่นที่ปรับง่าย แอบชอบที่อาบน้ำที่นี่ เพราะปรับน้ำอุ่นง่าย บางที่มีแค่ร้อนกับเย็น แถมหัวฟักบัวก็ปรับให้เป็นน้ำนวดได้ด้วย
![Millennium Hilton Bangkok รีวิว ห้องน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/IMG_6628-1024x768.jpg)
ขออนุญาตนำวิวในห้องยามค่ำคืนมาฝากกันค่ะซิส ดีงามไปหมด ไม่มีที่ติระยิบระยับมากๆ อีกเรื่องที่ชอบสำหรับที่นี่คือ ไฟที่นี่ Control ง่ายดีคือหาไม่ยากถ้าอยากปิดไฟจุดไหนของห้อง ม่าน หมอน ที่นอนคือคุณภาพดี ไฟมืดสนิดในห้องนอน คุณภาพผ่านค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01885-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01666-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-comments-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหารเช้า in-room
จะไม่ให้ดีใจ ยิ้มกว้างได้อย่างไรคะซิส เมื่อเราสามารถเลือกอาหารเช้า และ ให้เขาเสริฟมุมไหนของห้องก็ได้ คุณผึ้งเลยเลือกมุมห้องนอน โดนตอนเข้าพักเขาจะให้ใบเลือกอาหารเช้ามาให้เรา เลือกๆ เลือกเวลาเสริฟตื่นนอนก็ได้กิน ส่วนคุณภาพอาหารถือว่าตรงมาตรฐาน แต่ไม่ได้ปังมากจนต้องชม
![Millennium Hilton Bangkok รีวิว อาหารเช้า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01901-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-comments-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหารเย็น Western Set Lunch or Dinner 4 คอร์ส
คุณผึ้งไม่อยากออกไปไหนค่ะซิส กลัวโควิดมากๆ เลยสั่ง Dinner 4 คอร์สเข้ามาทานในห้อง โดยเขาคิดแค่ 1,200 บาทต่อเซต พร้อมเสริฟที่ห้องเราเลย ลดความกังวลในการไปเปิดปากทานข้าวกับใคร
![Millennium Hilton Bangkok รีวิว อาหารเย็น](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01558-682x1024.jpg)
โดยคุณผึ้งไป 2 คนเลยสั่งกันคนละเซตค่ะซิส ผลัดกันชิม โดยเมนู Starter ที่เหมือนกันจะเป็น Smoked salmon and cream cheese พร้อม Signature Onion Soup
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/A-1024x560.jpg)
และมี Main dish ที่สั่งต่างกัน คือ Roasted Gindara Cod (ปลา) กับ Stanbroke 300 days Grain fed wagyu habger (เนื้อ) สำหรับสายเนื้อน่าจะถูกใจค่ะซิส แต่สำหรับสาวๆ แนะนำปลา
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/B-1024x560.jpg)
และตกท้ายด้วย ขนมหวานอย่าง Smoked Mekonga 70% chocolate with wasabi infuse Bar ที่เชฟตามขึ้นมาอบควันช็อคโกแลตให้ด้วยค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01497-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01462-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-comments-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] คาเฟ่ The Lantern น่ารัก
ไหนๆก็มาพักในโรงแรมริมแม่น้ำเจ้าพระยาแล้ว ที่นี่เขาก็มีคาเฟ่น่ารักๆ ที่ Decorate ร้านได้เหมือนเรานั่งอยู่ในแม่น้ำเจ้าพระยา เพราะเคาเตอร์ พรม หรือกระจกรอบๆ จะเป็นรูปคลื่น มาในสีพลาสเทล
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/21-1024x560.jpg)
เมนูที่อยากให้ลองคือ Hot Chocolate (ราคา 155 บาท ปี 2021) ที่เขาจะเสริฟนมร้อน มาคู่กับ Choco ball ที่จะทานได้ต้องตักใส่แก้วให้มันละลาย ทำให้ได้ทานช็อคโก้ร้อนด้วย และ ได้ความหนึบของช็อคโกแลตด้วย create เวอร์
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01390-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01395-1024x682.jpg)
มุมถ่ายรูปที่อยากฝากไว้ค่ะซิส คือมุมวนรถหน้าโรงแรม ที่ช่วงกลางคืนเขาจะเปิดไฟ ที่ตรงนี้เลยกลายเป็นโคมลอยกันเลย ได้ feeling เที่ยวเชียงใหม่ทิพย์ไปอีก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01759-682x1024.jpg)
อีกมุมถ้าทุกคนได้มีโอกาสมาที่นี่ อย่าลืมมาถ่ายรูปกับ แชนเดอเรีย รูปปลากัด มีความระยิบระยับสวยงามมาก โดยรวมแล้วผึ้งว่าที่นี่คือปังมาก ด้วย Location วิวจากห้องนอน คือสวยงาม พักสบายสุดๆ ถ้ามองหาโรงแรมริมน้ำเจ้าพระยา แนะนำที่นี่ค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC01846-657x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/07/DSC02091-1024x682.jpg)