![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/cover-1024x560.jpg)
รีวิว Dusit Thani Pattaya – งงมากเลยค่ะซิส คุณผึ้งไปอยู่ไหนมา เพราะไปพัทยาแทบทุกอาทิตย์ และมักจะขับรถผ่าน Terminal 21 เสมอ ตรงข้ามจะเป็นโรงแรมนี้เลย แต่ไม่ได้เข้าพักสักที พอลองเข้าพักจริงๆ รู้สึกเสียดายมากว่าทำไมเราไม่เจอกันให้เร็วกว่านี้ ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะมาเมาส์ให้ฟังว่าทำไมที่นี่ เราควรลองไปพักสักครั้ง
![Dusit Thani Pattaya สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/04-1-1024x682.jpg)
Dusit Thani Pattaya
ที่อยู่ : หมู่ที่ 5 240/2 ถนนเลียบชายหาด อำเภอบางละมุง ชลบุรี 20150
Check-in: 15:00 เป็นต้นไป
Check-out: ก่อนเที่ยงวันถัดไป
ที่จอดรถ: มีที่จอดรถ
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : 038 425611-7
Website : https://www.dusit.com/th/dusitthani-pattaya
Facebook : https://www.facebook.com/dusitthanipattaya
![Dusit Thani Pattaya ป่า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05363-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-hotel” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Club Room King
การเข้าพักครั้งแรกของคุณผึ้งครั้งนี้ คุณผึ้งเลือกพักห้อง Club Room King ค่ะซิส เพราะอยากใช้ Facility ทุกอย่างให้ประทับใจ เดินเข้ามาในโรงแรมวินาทีแรกก็ประทับใจแล้วค่ะซิส ในโรงแรมแห่งนี้มีป่า และ น้ำตก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05279-1024x682.jpg)
เช็คอินเรียบร้อย พุ่งขึ้นมาที่ชั้น 7 แน่นอนว่าห้องต้องเป็น Sea view แต่เป็น Sea View ที่หาที่ไหนไม่ได้ เพราะเราเสมือนนอนอยู่บนแหลมพัทยา อยู่ตรงทางโค้งของถนนหาดพัทยา !!
![Dusit Thani Pattaya วิวจากห้อง Club Room](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05282-1024x682.jpg)
การตกแต่งภายในห้องสไตล์บูทีค ให้ความรู้สึกเหมือนเป็นคุณหญิงอยู่ในยุคโบราณ ของดูคลาสสิค แต่ใหม่ทุกชิ้น เหมือนสั่งทำให้มีความเป็นไทยดั้งเดิม แต่คือของใหม่ทั้งหมด ที่นอนหมอน คือนอนสบาย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05296-1024x682.jpg)
ห้องน้ำมี Bathtub ค่ะซิส ตกแต่งข้างในเสมือนอยู่ในวัง แยกโซนเปียกโซนแห้งครบเลยค่ะซิส ชอบความทองอร่ามทั้งห้องมาก รู้สึกรวย อาบน้ำในอ่างน้ำทองคำอะไรประมาณนี้ 55+
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2671-1024x768.jpg)
แต่สิ่งที่รัก และ รู้เลยว่าที่นี่ใส่ใจรายละเอียดคือ การมีสำลีให้ใช้ในห้องน้ำ ผู้หญิงทุกคนจะเข้าใจเรื่องนี้ดี ก่อนล้างหน้าเราต้องทำการ Cleaning เครื่องสำอางออกจากหน้า ส่วนใหญ่แล้วต้องพึ่งพาสำลีค่ะซิส ที่นี่จัดให้เต็ม รู้สึกหน้าสะอาด !!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/page2-1024x560.jpg)
จะไม่พูดถึงไม่ได้ สำหรับอาหารที่วางไว้ในห้อง รวมทั้ง Amenity ที่เข้ากับยุคโควิด ในส่วนของขนมคุณผึ้งทานเรียบ มีมาการองที่แบบอร่อยติดใจมาก ขนมต่างๆทานได้ ส่วนในถุงขาวๆเล็กๆ ก็จะเป็นหน้ากากอนามัย แอลกฮอล์ เอาไว้พกในยุคโควิด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/page1-1024x560.jpg)
[icon type=”fa-coffee” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Afternoon tea in the forest
หลังจากติดใจในรสชาติมาการองในห้อง เลยอยากลองชุด Afternoon Tea ที่นี่พุ่งลงมาที่ Dusit Gourmet คาเฟ่ตัลล้าก ที่มีระเบียงยื่นออกมาที่ป่า นั่งจิบชา ทานขนม ฟังเสียงน้ำตก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/01-1024x682.jpg)
ขนมหวาน ของคาวคือดีทุกตรง ไม่มีที่ติ อาจเป็นเพราะบรรยากาศตรงนั้นชิลมาก แนะนำให้ทาน 3 คนค่ะซิส เครื่องดื่มสามารถเลือกได้ อยากทานร้อนทานเย็น ราคามีส่วนลดสำหรับคนเข้าพักค่ะซิส
![Afternoon tea Dusit Thani Pattaya](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/02-1024x682.jpg)
ดูป่าตรงนี้ค่ะซิส มันดีมาก มันธรรมชาติมาก แต่คืออยู่ในห้องแอร์ค่ะซิส มันดีแบบนี้แหละ เสมือนอยู่สิงคโปร์ ป่าในเรือนแก้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/IMG_2795-768x1024.jpg)
[icon type=”fa-thumbs-up” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] สระไหว้น้ำวิวเดียวในพัทยา
ที่กล้าพูดว่า ว่าวิวเดียวในพัทยา เพราะตำแหน่งนี้เป็นเหมือนแหลมที่ยื่นออกไปที่ทะเล มองออกไปจะเห็นป้ายที่เป็นสัญลักษณ์ของพัทยา เรื่องความชิล คือ ชิลมาก ไปนั่งเล่นที่เบาะนั่งเล่น ลมพัดทั้งวัน ฟังเสียงทะเล
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/04-1-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/05-1024x682.jpg)
ส่วนสระว่ายน้ำที่นี่มี 2 ความชิล มุมวิวต่างกัน โดนส่วนตัวคุณผึ้งชอบสระว่ายน้ำที่มองเห็นทะเลแบบ Panorama ค่ะซิสสส เวลาพระอาทิตย์ตกดิน มันจะระยิบระยับสุดๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/01-1-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/02-1-682x1024.jpg)
ส่วนอีกฝั่งจะเป็นมุมที่เห็นชายหาด พัทยาในสระจะมีรูปดอกไม้ เด็กๆที่เข้าพักส่วนใหญ่มาเล่นสระนี้กันค่ะซิส เอาแบบที่เราสะดวก แต่สระว่ายน้ำกว้างใหญ่ถูกใจ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/03-1-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-coffee” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Dinner in room
ไม่พูดถึงไม่ได้ ด้วยความที่ห้องคุณผึ้ง มีระเบียงที่มองเห็นแนวชายหาดของพัทยา พร้อมถนน ได้ feel ทานข้าวที่ไมอามี่ บีช เลยสั่ง Dinner เข้ามทานที่ระเบียงค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/page-1024x560.jpg)
ความน้ำจิ้มซีฟู้ด แซ่บมาก ไทยแท้ อาหารทะเลสดอร่อยมาก โดยเฉพาะปลาหมึก ย่างมากำลังดี ไม่แข็งไป น้องๆพนักงานน่ารักขึ้นมาจัดโต๊ะให้น่ารัก ในเซตแถมเบียร์สิงห์มาด้วย 55+
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05473-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-coffee” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Breakfast มีไข่ออนเซน
ชอบห้องทานอาหารเช้าที่นี่มาก เหมือนนั่งทานข้าวท่ามกลางธรรมชาติเลย แต่คือเรานั่งอยู่ในห้องแอร์ ความดูแลต้นไม้ในห้องแอร์แบบนี้ไม่ใช่เรื่องง่าย แต่ที่นี่ทำเหมือนเป็นเรื่องง่าย เพราะสวยทุกต้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05512-1024x682.jpg)
ในส่วนของ Food Station ขอเทใจให้ไข่ออนเซน !! กินไปเยอะมาก อร่อยมาก ความซอส ความสาหร่าย คือญี่ปุ่นดี แล้วไม่เหมือนโรงแรมไหน ส่วนคนชอบทานเมนูไข่อื่นก็มี สั่งได้ที่ Egg Station ได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05513-1024x682.jpg)
นอกจากไข่ ก็มีสเตชั่นอาหารไทย สลัด และ ผลไม้ รวมทั้ง American Breakfast มีครบ สำหรับใครอยากไปนั่งทานที่ระเบียงท่ามกลางน้ำตก ก็รีบตื่นไปจองที่หน่อยค่ะซิสสส ฮอตฮิตมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05516-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05521-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-comment-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Facility ในโรงแรม
อีกจุดนึงที่ชอบที่นี่เลย คือทุกชั้นของโรงแรมจะมีจุด Panorama เชื่อมต่อระหว่างตึก 2 ตึกแล้ววิวคือปังมาก ปังไม่ไหว ให้ภาพมันเล่าเรื่องค่ะซิสสส ทุกคนมานั่งกันตรงนี้ได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_Dusit-Pattaya_๒๑๑๑๑๒_0-1024x682.jpg)
ฟิตเนสที่นี่ก็มีค่ะซิสสส น่ารักตรงที่มีคลาสให้เล่นแบบจริงจังเลย มีโยคะ มีพิลาทิส ดังนั้นอย่าลืมเตรียมชุดออกกำลังกาย มาออกกำลังกายมองทะลุกระจกไป เสมือนออกกำลังกายท่ามกลางธรรมชาติ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05306-1024x682.jpg)
ก่อนกลับ คุณผึ้งไม่พลาดที่จะชิมไอศครีม และ ครัวซองที่นี่ค่ะซิสส อร่อย ทานเพลินมาก และนี่คือทั้งหมดที่คุณผึ้งได้รับ กับการเข้าพักครั้งนี้ มันดีทุกอย่างจริงๆ ไม่เสียดายเงินที่เสียไปสักบาท เพราะรู้สึกคุ้มค่ามากค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/DSC05555-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_Dusit-Pattaya_๒๑๑๑๑๒_4-1.jpg)