![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2021/12/cover-3-1024x560.jpg)
Conrad Bangkok รีวิว – สำหรับใครที่กำลังมองหา Staycation ในกรุงเทพสักที่ เน้นอาหารอร่อย สระว่ายน้ำใหญ่ๆ มี Lounge รองรับ รีวิวนี้คุณผึ้งว่าตอบโจทย์ ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะพาไป Staycation ที่ Conrad Bangkok แบบ Executive
![Conrad Bangkok รีวิว อ่างอาบน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07622-722x1024.jpg)
Conrad Bangkok
ที่อยู่ : 87 ถนน วิทยุ แขวง ลุมพินี เขตปทุมวัน กรุงเทพมหานคร 10330
Check-in: 15:00
Check-out: ก่อน 12:00
การเดินทาง: รถยนต์ส่วนตัว หรือ Shuttle Bus รับส่งฟรีจาก BTS เพลินจิต
Website : http://www.conradbangkok.com/
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีเรื่องอะไรบ้าง
- Executive Lounge และสิทธิพิเศษ
- ห้อง Grand Premium Room
- สระว่ายน้ำ และ สนามเทนนิส
- Afternoon tea set 2 แบบ
- อาหารเช้าบน Lounge
- ติ่มซำ Dinner ที่ห้องอาหาร Liu
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_6118-768x1024.jpg)
[icon type=”fa-birthday-cake” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Executive Lounge และสิทธิพิเศษ
การเข้าพักครั้งนี้คุณผึ้งพักกับโปรโมชั่น Executive Stay เพื่อเข้าพักที่ห้อง Executive Room และเข้าไปใช้ชีวิตบน Lounge ได้ตั้งแต่ 06:00 – 20:00 ทานอาหารเช้า ทานแอลกฮอล์ในช่วงพิเศษไม่อั้น เราว่าแค่นี้ก็คุ้ม
![Conrad Bangkok รีวิว เลาจ์](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_5904-1024x768.jpg)
กดลิฟต์ไปที่ชั้น 29 ก็จะเจอ Lounge สวยๆเห็นวิวเมือง จัดสรรเวลาตัวเองให้ดี เพื่อมาใช้บริการ ตามนี้ค่ะซิสสส
06:00 – 10:30 Premium Breakfast
14:00 – 16:00 Afternoon tea
17:30 – 19:30 Evening Cocktail
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_5900-768x1024.jpg)
[icon type=”fa-hotel” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ห้อง Grand Premium Room
ห้องที่คุณผึ้งเลือกนอนวันนี้เป็นห้อง Grand Premium Room (ห้องแกรนด์ พรีเมี่ยม) อยู่ชั้น 21-27 พื้นที่ใช้สอย 53 ตร.ม. (จำนวน 28 ห้อง) บรรยากาศห้องตกแต่งออกมาได้อบอุ่น อยู่แล้วสบาย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_E6113-768x1024.jpg)
ห้องน้ำที่นี่มีดีเทลเป็นพิเศษในหลายๆ เรื่องสิ่งแรกที่ชอบคือ Bath Hub พร้อมวิวเมือง ที่เราสามารถอาบน้ำได้ แช่น้ำได้ และชมวิวเมืองไปด้วยได้ ถ้าอยากถ่ายรูปชิคๆ ต้องถ่ายรูปช่วงเช้า เพื่อไม่ให้แสงจัดเกินไป
![Conrad Bangkok รีวิว ห้องน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_6104-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page1-4-1024x512.jpg)
Amenity ในห้องน้ำที่นี่มีครบค่ะซิสสส แต่ที่ชอบสุดคือ ระบบน้ำอุ่นที่อาบแล้วสบาย ควบคุมง่าย มีป้ายอธิบายชัดเจน และ ชักโครกอัตโนมัติ ถือว่าเป็นห้องน้ำที่สะดวกสบายในทุกจุดมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page2-3-1024x512.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_E6234-711x1024.jpg)
ส่วนในห้องนอน หมอน ที่นอน ผ้าห่ม เนื้อสัมผัสสบายมาก ตามสไตล์เครือฮิลตัน แผงควบคุมไฟในห้องก็ควบคุมง่าย เพราะมี Master Control ข้างที่นอนพอดี ส่วนมินิบาร์ในห้องต้องชื่นชม มีน้ำแร่ให้ในห้องด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page3-1024x512.jpg)
[icon type=”fa-bicycle” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] สระว่ายน้ำ และ สนามเทนนิส
กดลิฟต์มาที่ชั้น 7 ค่ะซิสสส ถ้าอยากออกมาใช้ชีวิต Outdoor และ Spa ที่นี่การที่จะมาว่ายน้ำ ต้องมีการลงชื่อจองเพื่อเข้าใช้งานสระ เนื่องจากสถานการณ์โควิด เขาไม่อยากให้เราไปแออัดกันในนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page1-3-1024x576.jpg)
สระว่ายน้ำที่นี่คือใหญ่ แบบใหญ่มาก แล้วคืออุปกรณ์เล่นน้ำสำหรับเด็กพร้อมมาก โฟม ชูชีพ สามารถเดินไปขอได้หมด แถมบรรยากาศก็ร่มรื่นมากด้วยค่ะซิสส ชิลมาก
![Conrad Bangkok รีวิว สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page2-2-1024x576.jpg)
อีกอย่างที่น่าสนุกของที่นี่คือสนามเทนนิส มาตรการเหมือนกับสระว่ายน้ำ อยากเล่นต้องจอง นำไม้มาเองก็ได้ ถ้าไม่มีไม้ที่นี่มีบริการให้เช่า คิดเป็นชั่วโมง เผื่อใครอยากออกกำลังเรียกเหงื่อ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07350-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-coffee” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Afternoon tea set 2 แบบ
Afternoon Tea X Diplomat Bar (Conrad BKK) เป็น Afternoon tea ที่อลังการมากแม่ มาพร้อมอาหารคาว และ อาหารหวาน สไตล์เมดิเตอริเนี่ยน มีเครื่องดื่มให้เลือก 2 แบบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/03-1-1024x768.jpg)
แบบแรกเสริฟพร้อม G.H. Mumm Grand Cordon แชมเปญ โดยราคาจะเป็นแบบนี้
G.H. Mumm Grand Cordon แชมเปญ 2 แก้ว THB 2,500 ++
G.H. Mumm Grand Cordon แชมเปญ 1 ขวด THB 5,000 ++
G.H. Mumm Grand Cordon Rose แชมเปญ 1 ขวด THB 5,500 ++
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/04-1-819x1024.jpg)
โดยในชุด Afternoon tea จะมี ของคาว 4 อย่าง และ ขนมหวาน 6 อย่าง วิธีทานก็ง่ายค่อยๆไล่ทานจากชั้นล่างขึ้นข้างบนรับรองถึงความอร่อยของเซตนี้เพราะมีเชฟ ไซม่อน (Simone) ชาวอิตาลี และคุณแอชลีย์ (Ashley) เป็นผู้สร้างสรรค์เมนูนี้ขึ้นมา
![Conrad Bangkok รีวิว Afternoon tea](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/02-1-819x1024.jpg)
เมนูของคาวจะมี
1. หอยนางรมจากฝรั่งเศส ฟิน เดอ แคลร์
2. สลัดแอ๊ปเปิ้ลกับเนื้อปู ท็อปอัพด้วยไข่ปลาแซลม่อน
3. ซุปกัซปาโช ที่ส่วนผสมเป็นมะเขือเทศ ผสมเข้ากับกุ้งลายเสือ น้ำสลัดซีอิ๊วญี่ปุ่น และอะโวคาโด้หั่นเต๋า
4. หอยเชลล์ย่าง พันด้วยพาร์ม่าแฮม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07459-682x1024.jpg)
ของหวานจะมี
1. มาการองสอดไส้สตอเบอร์รี่ผสมแชมเปญ Mumm
2. Crème Brulee : แครมบรูว์เล
3. มูสช็อคโกแล็ตผสมกาแฟ
4. Mille Feuille with Raspberries
5. ทาร์ตแบล็คเบอร์รี่พิตาชิโอ
6. Baked Scones with Strawberry Jam and Clotted Cream
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหารเช้าบน Lounge
ถ้าเรามาพักด้วยโปร Executive Stay เราก็สามารถขึ้นมาทานอาหารเช้าแบบพรีเมี่ยมได้ค่ะซิสส หลายเมนูเป็นบุฟเฟต์ที่เราสามารถเดินตักเองได้ แต่คุณผึ้งจะเล่าถึงเมนูพรีเมี่ยมที่เราสั่งได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07592-1024x682.jpg)
โดยทั้ง 8 จานที่เห็นเป็นเมนูที่เราสั่ง และ พนักงานจะเอามาเสริฟ ไข่พะโล้ ไข่ตุ๋น ไข่ลูกเขย ไข่เบเนดิคคือมาหมด แต่ที่โดนใจคุณผึ้งขอยกให้เป็นเมนู ข้าวเหนียวไก่ย่างน้ำจิ้มแจ๋ว แนะนำให้ลอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page3-1-1024x576.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07591-1024x682.jpg)
และสุดท้ายความเป็นพรีเมียม คือเครื่องดื่มที่เราสามารถเดินไปหยิบได้อย่างไม่จำกัด น้ำผลไม้ ชากาแฟ สามารถเดินไปรับได้สบายๆ ถือเป็นวันที่ แฮปปี้ไปอีกวันค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07587-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ติ่มซำ Dinner ที่ห้องอาหาร Liu
อันนี่เผื่อสำหรับใครที่มาพัก และ เป็น follower ของเพจ 6 August Journey ตั้งแต่วันนี้ถึงวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2565 จะได้เครดิตโรงแรม 1,000 บาทสุทธิ เลยแนะนำแหล่งของความอร่อย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_6145-768x1024.jpg)
เมนูแรกออเดิร์ฟ ไก่แช่เหล้าจีน เสิร์ฟพร้อมยำแมงกะพรุน ราคา 180++ บาท อร่อยมากโดยเฉพาะยำแมงกะพรุน คือเป็นอาหารจีนที่ดี ไม่มันเกิน ไม่เค็ม รสชาติเป๊ะมากสำหรับห้องอาหารจีน Liu ของที่นี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page9-1024x640.jpg)
ถัดมาไหนๆมาแล้วก็ต้องลอง อาจจะเกินวงเงินเครดิตไปสำหรับ เป็ดปักกิ่งทั้งตัวแบบดั้งเดิม ราคา 1,620++ บาท (เนื้อเป็ด นำไปทำเมี่ยง เสิร์ฟพร้อมผักกาดแก้ว) เป็ดปักกิ่งที่นี่หนังคือร่อนมาก เนื้อก็เอามาทำเมี่ยงอร่อยๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page10-1024x512.jpg)
เมนูนี้ก็แนะนำ ซุปเสฉวน ปรุงรสด้วยน้ำมันพริกและต้นหอม ราคา 280++ บาท เสริฟร้อนๆ ตักทานกันได้ทั้งโต๊ะ เปรี้ยวหวานตามสไตล์เสฉวน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07528-682x1024.jpg)
เมนูถัดไปหาทานยากสำหรับ ตงปอหยก – หมูตงปอเคี่ยวในเหล้าจีนและซีอิ๊วดำ เสิร์ฟพร้อมหมั่นโถว ราคา 380++ บาท เพราะต้องอาศัยความใจรักในการทำ กระบวนการเลือกหมู การใช้เวลาทำ ที่นี่คือไม่แพงไปเลยถ้าเทียบกับที่อื่น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07530-682x1024.jpg)
เมนูที่ไม่เคยทานที่ไหน รวมมิตรทะเลในหม้อร้อน ราดซอสฟักทอง ราคา 520++ บาท มาแบบเดือดๆเหมือนอาหารเกาหลีเลย คือเป็นซุปฟักทองที่ รสชาติไม่ได้จ๋าขนาดนั้นแต่ดีงาม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07539-682x1024.jpg)
สำหรับคนกลัวไม่อิ่มมี ข้าวผัดหมูแดงและกุ้งลายเสือสไตล์หยางโจว ราคา 360++ บาท เป็นข้าวผัดจานใหญ่ ที่เอาจริงต้องทานหลายคนค่ะซิสส อร่อยผัดออกมาได้มีกลิ่นอายของกะทะ กรุ่นๆดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07546-682x1024.jpg)
มาที่เมนูตกท้ายชอบสุดในมื้อนี้แล้วสำหรับ ข้าวเหนียวนึ่งเนื้อปูและกุ้งแห้ง ราคา 480 ++ บาท ความดีงามก็ตั้งแต่เนื้อปูชิ้นใหญ่ ข้าวเหนียวที่ผัดออกมาดีงามมาก กลิ่นหอม ร้อนๆ ถือว่าเป็นเรื่องดีถ้าจะใช้เครดิตสั่งจานนี้ !!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/01-2-1024x1024.jpg)
ตกท้ายด้วยขนมหวาน วอแป๋งไส้พุทราจีน และ พุดดิ้งมะม่วงสดราดนมข้น อ้วนแค่ไหนก็ไม่เกี่ยงอร่อยจริง คุณพ่อคุณแม่ชอบมาก ใดๆแล้ว ขอบคุณตัวเองที่ได้มา Staycation ครั้งนี้รู้สึกเหมือนได้ชาร์ตแบตกับอาหารอร่อย และ เปลี่ยนที่นอนสุดสบายในกรุงเทพอีกคืน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page11-1024x640.jpg)