![Movenpick Sukhumvit 15 รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/Cover-1024x560.jpg)
Movenpick Sukhumvit 15 รีวิว – ช่วงสถานการณ์โควิด 19 เดี่ยวร้านปิด ร้านเปิด ร้านห้องแอร์แพร่เชื้อได้ คุณผึ้งเลยมองหาร้านที่ได้กินของดี กับบรรยากาศ Open Air มาเจอ Rooftop Shabu ของที่นี่ เลย Staycation ไปในตัวด้วยเลย ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะพาไปพัก และ กินที่นี่กัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07846-1024x682.jpg)
Movenpick Bangkok Sukhumvit 15
ที่อยู่ : ซอยสุขุมวิท 15 ถนนสุขุมวิท คลองเตยเหนือ เขตวัฒนา กทม. 10110
Check-in: 14:00
Check-out: ก่อน 12:00
การเดินทาง: มีที่จอดรถยนต์ หรือ BTS สถานีอโศก (มีรถรับ-ส่ง terminal 21 ฟรี)
Website: https://www.movenpick.com/
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีเรื่องอะไรบ้าง
- Rooftop Shabu
- ห้อง Executive Suite
- Pink High Tea อาฟเตอร์นูนที สายหวาน
- Facility ในโรงแรม และ สภาพแวดล้อม
- อาหารเช้าบุฟเฟต์
![Movenpick Sukhumvit 15 สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7304-768x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Rooftop Shabu
เรื่องกินเรื่องใหญ่ค่ะซิสสส ตั้งแต่วันที่เห็นโฆษณาว่าที่นี่มี Rooftop Shabu ขายนี่รีบหาวันเข้าไปพักเลย เพราะรู้สึกอุ่นใจอย่างที่จะได้นั่งทานในบรรยากาศ Open Air บน Rooftop สะดวกใจจะเปิดปากทานข้าวขึ้นเยอะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07883-682x1024.jpg)
โดยราคาเซตชาบูที่นี่จะมี 2 เซต
- 799 บาท เป็นชุดเอาใจคนรักเนื้อ สำหรับเซตทาน 2 ท่าน มีเบคอน เนื้อหมู เนื้อไก่ หมู 3 ชั้นสไลด์ และเนื้อ รวมทั้งชุดผักต่างๆ
- 1,599 บาท เป็นชุดสุดคุ้ม สำหรับเซตทานได้ 4 ท่าน จะมีซีฟู๊ดเพิ่มเติมมาจากชุดเอาใจคนรักเนื้อ โดยจะมี ปลากระพงขาว กุ้งแม่น้ำ หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ แซลมอน ปลาหมึก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07880-682x1024.jpg)
ครั้งนี้คุณผึ้งเลือกทานแบบ 1,599 บาท เพราะมีซีฟู้ดให้ทาน หอยแมลงภู่ใหญ่ ปลาหมึก กุ้ง ปลา มีครบ น้ำซุปมี 2 แบบคือน้ำนำ และ น้ำหมาล่า ทางโรงแรมมีเตาแบบ 2 in 1 อยากปิ้งย่างก็ได้ อยากจุ่มเป็น Hot pot ก็ได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07879-682x1024.jpg)
ถ้าพูดถึงปริมาณของที่ได้ ความคุ้มค่า คุณภาพถือว่าเกินราคาค่ะซิสสส รู้สึกว่าของทุกอย่างคุณภาพมาตรฐานโรงแรม น้ำจิ้ม เครื่องเคียง คือครบ แนะนำให้มาลอง เสริฟน้ำจิ้ม 2 แบบให้เราด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07917-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ห้อง Executive Suite
เมื่อมาถึงโรงแรม สามารถขับรถลงไปชั้นใต้ดินเพื่อจอดรถ และขึ้นมาชั้น G เพื่อทำการเช็คอินห้องนอน ครั้งนี้คุณผึ้งเลือกพักห้อง Executive Suite โดยบรรยากาศของที่นี่มีความเรียบหรู Black & White มาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07803-682x1024.jpg)
ตึกแยกเป็น 2 ตึกโดยตึกที่คุณผึ้งนอนด้านบนจะเป็นสระว่ายน้ำ และ Rooftop เลยค่ะซิสสส กดลิฟต์ไปที่ชั้น 6 จะเจอ Lounge โดยห้องที่พักครั้งนี้ก็อยู่ชั้น 6 เช่นกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7291-813x1024.jpg)
เปิดประตูเข้าห้องไป จะสัมผัสได้ถึงความร่มรื่นของวิวจากห้อง เพราะห้องที่คุณผึ้งนอนจะหันไปทางคอนโด Noble และสถานรับเลี้ยงเด็กคริสตจักรวัฒนา ซึ่งเป็นสนามหญ้ากว้าง ต้นไม้ใหญ่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07778-HDR-1024x682.jpg)
ห้องจะมีการแบ่งโซนอย่างชัดเจน ห้องนอน ห้องน้ำ ห้องนั่งเล่น และมีโซนบาร์มีเครื่องชงกาแฟ พร้อมกาแฟแคปซูลของ Movenpick เอาใจคนรักแบรนด์นี้โดยเฉพาะค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07758-682x1024.jpg)
ในห้องมีตู้เย็น และ แอร์แยกกันระหว่างห้องนอน และ ห้องนั่งเล่น ในส่วนของ TV ยังไม่ได้เป็น Smart TV ที่สามารถ Cast จากโทรศัพท์มือถือได้ แต่มีช่อง HD ต่างๆทั้งไทยและต่างประเทศครบ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7259-1024x768.jpg)
เดินไปอีกห้องจะเจอห้องนอน ขอชื่นชมเรื่อง เครื่องนอนของที่นี่ คือสบายมากๆ สบายตั้งแต่สัมผัสแรก หมอน ที่นอนคือหลับสบายสมกับความเป็นเครือ Movenpick แนะนำให้ลองดูค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7255-1024x768.jpg)
สุดท้ายห้องน้ำ ที่นี่ การตกแต่งของที่นี่มีความ Black & White สวยงาม แบรนด์ Amenity ก็ดีงาม ให้ห้องน้ำมี Bath Hub และห้องอาบน้ำ น้ำแรง อุ่นปรับง่าย ชักโครกเป็นชักโครกอัตโนมัติ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page-2-1-1024x448.jpg)
[icon type=”fa-coffee” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Pink High Tea อาฟเตอร์นูนที สายหวาน
ตามจริงคุณผึ้งทาน Afternoon tea มาหลายที่มาก ที่นี่มีความโดดเด่นสมชื่อความเป็น Pink High tea คือมีความสีชมพูหวานแหวว ราคาเพียง 599 เท่านั้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07828-1024x682.jpg)
ส่วนอีกเซตเป็นเซตทดแทน Chocolate Hour ที่ไม่ได้จัดเนื่องจากสถานการณ์โควิด ทางโรงแรมก็จัดเซตน่ารักมีช็อคโกแลตครบๆมาให้ โดยที่เมนูจะเวียนไปไม่ซ้ำกันในทุกๆวัน
![Movenpick Sukhumvit 15 Afternoon tea](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07850-682x1024.jpg)
[icon type=”” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Facility ในโรงแรม และ สภาพแวดล้อม
จุดเด่นของที่นี่ขอยกให้ Rooftop ของโรงแรม ที่เป็นสถานที่ผ่อนคลายให้คนทุกคนที่ได้เข้าพัก เพราะบน Rooftop จะมีที่นั่งรายล้อมไปด้วยสระบัว ที่ให้ความรู้สึกเหมือนนั่งอยู่ในเรือนไทยสักที่
![Movenpick Sukhumvit 15 สระบัว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07824-682x1024.jpg)
นอกจากนั้นยังมี สระว่ายน้ำที่อยู่บน Rooftop ที่เราสามารถมานั่งเล่น มาว่ายน้ำได้เพื่อคลายร้อน โดยสระว่ายน้ำที่นี่จะได้อารมว่ายน้ำ City View มากๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page-7-1024x448.jpg)
![Movenpick Sukhumvit 15 สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7322-785x1024.jpg)
ตรงบริเวณสระว่ายน้ำ จะมีบันไดวนเพื่อลงไปห้องฟิตเนส ตรงนี้ก็ถ่ายรูปได้เช่นกัน ชิลๆตามสไตล์โรงแรมในเมือง ที่หน้าปากซอยจะเจอ Terminal 21 เท่านี้เราว่าก็มีอะไรให้ทำเยอะแล้วค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7337-768x1024.jpg)
ด้วยความว่าที่นี่เป็นที่นิยมสำหรับชาวต่างชาติ โดยเฉพาะชาวสวิสเซอแลนด์ เขาจะมีโซน Cabana ให้เราได้ไปอาบแดดกันด้วย คุณผึ้งเลยเลือกสั่ง Afternoon tea มาทานที่บริเวณนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7406-768x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหารเช้าบุฟเฟต์
อาหารเช้าที่นี่เป็นสไตล์ American Breakfast มากันแบบบุฟเฟต์ โซนเมนูไข่ และอาหารไทยประมาณ 2 อย่าง ที่เหลือคือจะเป็นพวกอาหารฝรั่งเลยค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7436-1024x768.jpg)
มีข้าวต้มทรงเครื่องให้ มีผลไม้ครบรสชาติ เปรี้ยวหวาน และมีโซน Bakery โดยโซนนี้จะคึกคักมากเพราะฝรั่งที่นี่ส่วนใหญ่จะทาน ขนมปังเป็นมื้อเช้ากัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7434-768x1024.jpg)
สั่ง Chocolate เย็นมาพร้อมน้ำไซรัปเพื่อเลือกเติมความหวานได้ จบแล้วการ Staycation พร้อม Rooftop Shabu เป็นอีกที่ๆแนะนำให้มาค่ะซิสสส ถ้าต้องมาย่านอโศกที่นี่คือตอบโจทย์มาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC07981-682x1024.jpg)