![Stock.Room รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page-9-1024x560.jpg)
Stock.Room รีวิว – คุณผึ้งได้มีโอกาสไปพักผ่อนที่ Kimpton Maa-Lai แล้วทางโรงแรมก็แถมเครดิตมาให้เราใช้ คุณผึ้งเลยเลือกมาทาน Sunday Bruch ของที่นี่ แค่ครั้งแรกก็ประทับใจ เพราะบรรยากศเหมือนร้านขายของชำเล็กๆ ที่เราทานแล้วอร่อย เราสามารถซื้อวัตถุดิบกลับบ้านได้ด้วย รวมทั้งมีอาณาจักรให้เด็กๆ ได้ลอง cooking เบาๆ เป็นการทานที่มีความสุขมาก ถ้ามาพร้อมครอบครัว
![Stock.Room รีวิว สำหรับครอบครัว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08080-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ข้อมูลติดต่อร้านอาหาร
ห้องอาหาร: Stock.Room ชั้น 5 (โรงแรม Kimpton Maa-Lai)
เวลา: 12:00 – 15.00 น. (วันอาทิตย์)
Facebook: https://www.facebook.com/stock.roombkk
Website: https://www.kimptonmaalaibangkok.com/th/bangkok-restaurants/stock-room/
Package:
- ราคา 1,950++ บาท สำหรับผู้ใหญ่หนึ่งท่าน รวมอาหารและ Soft Drink
- ราคา 2,800++ บาท สำหรับแพ็คเกจรวมอาหาร, Soft Drink และเครื่องดื่มแอลกอฮอล์
- ราคา 4,288++ บาท สำหรับแพ็คเกจรวมอาหาร และแชมเปญเสิร์ฟไม่อั้น
- ราคา 888++ บาท สำหรับเด็กอายุตั้งแต่ 6-12 ปีหนึ่งท่าน เด็กอายุต่ำกว่า 6 ปีรับประทานฟรี
การเดินทาง: รถยนต์ส่วนตัว หรือ BTS สถานีเพลินจิต
มีที่จอดรถ: มี
ช่องทางชำระเงิน: ทุกช่องทาง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7824-1024x768.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- รีวิวสเตชั่น Butcher ขึ้นชื่อว่าเนื้อ Dry aged
- รีวิวสเตชั่น Seafood ที่มีครบจบในจุดเดียว
- รีวิวสเตชั่น Pasta Kitchen
- รีวิวห้อง Bakery ที่แสนลึกลับ
- รีวิว Special Menu สุดแสน Create
- รีวิว Coffee Roastery and Juicery
- รีวิว อื่นๆในห้องอาหาร
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวสเตชั่น Butcher ขึ้นชื่อว่าเนื้อ Dry aged
เริ่มต้นที่สเตชั่นนี้ ดึงดูดมากกับคำว่า Dry Aged Beef ชอบมาก พอเดินเข้าไปเล็ง เราจะเห็นว่า Station นี้มีมากกว่าเนื้อ เพราะเป็น Station ที่รวมความ Grill ไว้ด้วยกัน มีตั้งแต่ไส้อั่วแซ่บๆ จนถึงขาแกะ ซึ่งล้วนแล้วแต่ผ่านการ Grill มาด้วยความสุกที่กำลังพอดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08091-1024x682.jpg)
คุณผึ้งแอบถ่ายเนื้อที่ย่างมาในระดับ Medium Rare ที่ข้างนอกจากสุก แต่ข้างในจะยังคงความเป็นเนื้อชั้นดี หอมหวาน ละลายในปาก แบบไม่ต้องย่างเอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08093-682x1024.jpg)
ส่วนซี่โครงแกะที่นี่บอกเลยว่าห้ามพลาด กินกี่อันก็ได้ มี 4-5 ซอสให้เลือก แต่ทานแล้วรู้เลยว่าคุณภาพ กลิ่นดี ย่างดี เดินไปตักวนหลายรอบ คุ้มค่าเกินราคาบุฟเฟต์
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08094-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวสเตชั่น Seafood ที่มีครบจบในจุดเดียว
มาถึงซีฟู้ด ที่หลายคนโหยหาเวลามาทานซีฟู้ดในโรงแรม แอบกระซิบว่าน้ำจิ้มที่นีเด็ด คือเป็นน้ำจิ้มซีฟู้ดที่ถูกใจมาก ส่วนไลน์ซีฟู้ดจะมี หอย หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ ปู ขาปูอลาสก้า กั้ง กุ้งแม่น้ำหัวโตๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08053-1024x682.jpg)
ความเป็นเมนู On Ice ก็จริงแต่ก็มีเชฟ Stand By คอย Cooking ทำให้ร้อน เผื่อสำหรับใครที่ชอบทานร้อนๆ ตัวกั้ง และ กุ้งคือคุณภาพจริง เพราะแค่จับส้อมจิ้มที่เนื้อ ก็รูดออกมาเป็นชิ้นสวยๆได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08054-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08055-1024x682.jpg)
ในส่วนของหอยนางรมที่นี่แล้ว ตัวใหญ่แงะฝากันสดๆร้อนๆ เป็นหอยนางรม Fine de claire มีเครื่องเคียงเป็นพริกเผา มะนาว น้ำจิ้มซีฟู้ด สำหรับใครชอบทานแบบฝรั่ง เชฟก็ปรุงให้สดๆร้อนๆเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08056-1024x682.jpg)
![Stock.Room รีวิว หอยนางรม](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08130-682x1024.jpg)
มาที่ ขาปู King Crab กันบ้าง ไม่ต้องโฆษณาเวอร์วัง ให้ภาพมันเล่าเรื่องค่ะซิสสส ชิ้นใหญ่เบิ่ม มาเป็นข้อๆ เนื้อแน่นทุกข้อไม่เสียดายเวลาแกะ ถือว่าเป็นอีกเมนูที่คุ้มค่าที่อยู่ในไลน์อาหารครั้งนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08058-1024x682.jpg)
สำหรับใครที่ขี้เกียจลุกไปตัก กลัวตักไม่ครบ บอกพนักงานได้ค่ะซิสสส ขอ Sea food Plate จานนึงแน่นๆ พนักงานจะจัดให้เราครบแน่นอน ไม่ต้องห่วง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08108-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวสเตชั่น Pasta Kitchen
มั่นใจในความอร่อยของเส้นที่นี่ ทานเสร็จ แล้ววิญญาณ Iron Chef เข้าสิงก็จัดเส้นพาสต้าสักถุง เนี่ยทำให้รู้สึกหลงรักที่นี่มาก ไม่ต้องไปเหนื่อยตามหาวัตถุดิบ แถมได้ลองทานในไลน์อาหารแล้วด้วย
![Stock.Room รีวิว พาสต้า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08090-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวห้อง Bakery ที่แสนลึกลับ
ถ้าเทียบกับงาน Fashion Show คุณผึ้งขอเลือกให้ของหวานที่นี่ คือชุดฟินาเล่ ตั้งแต่ความลึกลับของโซน พอเดินเข้าไปคือ ตรึงตา ตรึงใจมาก นี่มันโลกของ Candy และ ขนมหวานชัดๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7803-1024x768.jpg)
ความสนุกของโซนนี้คือ เขาทำที่นี่ให้เหมือน Cooking Class สำหรับเด็กๆ และ ผู้ใหญ่อย่างเรา เพราะเราสามารถ DIY Cup Cake ให้สวย และ ทานได้ตามใจฝัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08068-682x1024.jpg)
ขอแอบชมที่นี่ ขนมหวานอร่อยมาก แบบบางเมนูแอบใส่กลิ่นตะไคร้ลงไป แล้วไม่เคยทานขนมแบบนี้มีกลิ่นตะไคร้ แต่อันนี้เข้ากันได้ไม่มีที่ติเลยค่ะซิสสส งงมาก ครีเอทสุด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08074-682x1024.jpg)
ส่วนที่เหลือ คุณผึ้งเก็บภาพความหลากหลาย ของเมนูขนมหวานมาให้มีประมาณ 10-20 อย่างได้ ถ้าใครพูดถึงไลน์บุฟเฟต์ที่เน้นขนมหวาน แน่นอนว่าเราจะส่งบุฟเฟต์ที่นี่เข้าประกวดแน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page1-5-819x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/page2-4-819x1024.jpg)
พาโฉบเข้าในห้องช็อคโกแลต 1 กรุ๊บ ที่นี่มีห้องช็อคโกแลตเลตเล็กๆ ที่เดินเข้าไปเราจะเหมือนอยู่ในโลกช็อคโกแลค มีทั้ง Dark Choc และ White Choc และทำออกมาได้หลายรูปแบบมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/IMG_7806-1-768x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08122-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Special Menu สุดแสน Create
ห้ามพลาด เพราะสั่งได้ไม่อั้นสำหรับ Special Menu ที่นี่ พนักงานจะไปทำให้ร้อนๆแล้วมาเสริฟที่โต๊ะ โดยเมนูแรกแนะนำให้สั่ง Mexican Spanish Paella (ปาเอยา) เป็นอาหารสเปนที่ใช้เวลาในการทำถึง 45 นาทีกว่าจะออกมาเป็นจานนี้ เครื่องเทศจัดจ้าน อร่อยดี
![Stock.Room รีวิว คาเวียร์](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08119-682x1024.jpg)
ถัดมาจะเป็น Lobster Caviar Egg Benedict ที่ขึ้นชื่อว่าเป็นเมนู Signature ของที่นี่ โดยเป็นเมนูไข่เบเนดิกท์ ที่โรยด้วยไข่ปลาคาเวียร์ และ เสริฟพร้อมเนื้อล็อบสเตอร์ร้อนๆ กลิ่นหอมมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08099-682x1024.jpg)
เมนูถัดไปสำหรับสาวกเนื้อ Tenderloin สำหรับเมนู Country Style Steak & Eggs เสริฟพร้อมไข่ดาวร้อนๆ พร้อมเซตผักเครื่องเคียง คุ้มจัด คุ้มไม่ไหว ลำพังแค่ Special Menu ก็คุ้มแล้ว
![Stock.Room รีวิว วากิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08097-682x1024.jpg)
และสำหรับคนที่ชอบเนื้อสไตล์ละลายในปาก อย่าลืมสั่งเมนู Grilled Kobe Beef เนื้อโกเบไม่อั้น เสริฟพร้อมมันม่วงและ น้ำราด ขอเชียร์จานนี้ดีมาก ดีสุด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08096-682x1024.jpg)
มาที่เมนูสุดท้าย ไม่พูดถึงไม่ได้สำหรับ Fresh Canadian Lobster ที่ทำออกมาทีละครึ่งตัว ราดด้วยชีส และ เห็ด Truffle ทานพร้อมผักเพลินมาก
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Coffee Roasting and Juicery
ชอบที่นี่อีกเรื่อง คือ ความจัดเต็มของเครื่องดื่ม อย่างน้ำผลไม้ เขาก็ทำใส่ขวดออกมาดูคูล ราวกับนั่งอยู่คาเฟ่สักที่ อย่างกาแฟก็จะมี Cold Brew มีนมให้เราได้ลองผสม คือวิญญาณบาริสต้าต้องเข้าแล้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08133-590x1024.jpg)
อยากทาน Mock tail ก็ได้เพราะรวมอยู่ในราคาบุฟเฟต์อยู่แล้ว เพราะไม่ได้ผสมแอลกฮอล์ ตกแต่งแก้ว ทำออกมาอย่างดี สดชื่นมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08088-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08110-682x1024.jpg)
และสำหรับอีกราคา ก็จะเป็นราคาไวน์เลย เลยถ่ายไวน์มาให้ดูค่ะซิสสส ว่าการสังสรรค์ครั้งนี้เราจะทานไวน์ยี่ห้อไหนกันบ้าง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08086-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว อื่นๆในห้องอาหาร
สำหรับคุณพ่อคุณแม่ที่มีน้องเล็กๆ แล้วกังวลกลัวจะทานอาหารไม่สนุก พาน้องเข้าสู่โซนนี้ได้เลยค่ะซิสสส มีพนักงานจะช่วยดูแลน้อง Entertain น้องได้เก่ง ลูกโป่งเอย ขนมเอย ตุ๊กตาเอย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08078-1024x682.jpg)
มีอีกโซนที่ชอบคือ Cold Cut ที่มาพร้อมอร่อยมาก และ สเตชั่นอาหารเม็กซิกัน ที่มี Taco ปลา เนื้อ หมู รอทุกคนอยู่ สำหรับในใจคุณผึ้งให้คะแนนเต็มสำหรับ Sunday Brunch ที่นี่ค่ะซิสสส ลองดูแล้วจะไม่ผิดหวัง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/01/DSC08128-682x1024.jpg)