![Mercure Bangkok Sukhumvit 24 รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/cover-1-1024x560.jpg)
Mercure Bangkok Sukhumvit 24 รีวิว – อีกหนึ่งโรงแรมที่อยู่ในซอยสุขุมวิท 24 แบบเกือบหน้าปากซอย ห่างจาก Emporium 50 เมตร เข้าถึง BTS ได้สะดวกมาก ครบมากใน Location แต่พอเข้าพักจริงๆ จะรู้เลยว่าที่นี่มีดีกว่านั้นเยอะมาก สระว่ายน้ำ Rooftop หรืออาหารเช้าที่ดีมากๆ ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะพาไปพักผ่อนที่นี่กัน
![Mercure Bangkok Sukhumvit 24 รีวิว เช็คอิน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/IMG_7896-1024x768.jpg)
Mercure Bangkok Sukhumvit 24
Website: https://mercuresukhumvit24.com-bangkok.com/th/
Facebook: https://www.facebook.com/mercurebangkoksukhumvit24
Call: 02 659 2888
Instagram: https://www.instagram.com/mercurebangkoksukhumvit/
![Mercure Bangkok Sukhumvit 24 รีวิว สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02990-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- รีวิวห้องพัก 2 โรงแรมในตึกเดียวตอบโจทย์ 2 Lifestyle
- ฟิตเนส และ สระว่ายน้ำ
- Rooftop Bar และ Free flow
- อาหารเช้าดีมาก ไม่เหมือนโรงแรมอื่นเลย
[tdivider style=”fa-star” color=”#222222″]
[icon type=”fa-hotel” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวห้องพัก 2 โรงแรมในตึกเดียวตอบโจทย์ 2 Lifestyle
เคยสังเกตไหมคะ โรงแรม Mercure มักจะอยู่คู่กับโรงแรม Ibis ซึ่งแนวความคิดนี้คุณผึ้งว่าเป็นอะไรที่ตอบโจทย์มาก คือ การที่โรงแรมทั้ง 2 ตั้งอยู่บน Location เดียวกัน แต่ราคาต่างกัน เพราะ Facility บางอย่างหลายคนคือไม่ได้สะดวกใช้ ทำไมต้องจ่ายแพงด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02888-1024x682.jpg)
แนวความคิดนี้คล้ายๆกับสายการบิน Full Service กับ Low Cost Airlines ที่หลายคนไม่ได้อยากทานข้าวบนเครื่องบินก็ไม่จำเป็นต้องจ่ายแพงนั่ง Full Service ความเป็น Mercure เขาก็จะมีห้องที่ใหญ่กว่า Amenity ต่างๆจะครบกว่ามากๆ ความสะดวกสบายจะมีมากกว่า Facility ส่วนกลางจะแยกชัดว่าส่วนไหนสำหรับ Mercure
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/IMG_7842-768x1024.jpg)
ห้องของ Mercure เขาจะมี Space แบบที่สำหรับแขวนเสื้อผ้า เตารีด เครื่องทำน้ำร้อนสำหรับชงชา ที่นอนคุณภาพที่ดีกว่า แต่สำหรับใครที่แทบจะไม่ได้ใช้ Facility ในโรงแรมเลย เที่ยว ช็อปปิ้ง หมดวันก็กลับมานอนคือเลือก Ibis ได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02890-682x1024.jpg)
ในส่วนของตึก Mercure จะสูงกว่า Ibis ทำให้เห็น City View สวยงาม โดยลิฟต์ที่นี่คือจะแยกชัด คุณจะมาใช้บัตร Ibis กดไปชั้นต่างๆ หรือชั้นสระว่ายน้ำของ Mercure ไม่ได้
![Mercure Bangkok Sukhumvit 24 รีวิว วิวห้อง](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC03068-682x1024.jpg)
แต่คุณผึ้งก็เก็บภาพห้อง Ibis มาฝาก 2 ภาพด้านล่าง ดูดี ห้องนอน ห้องน้ำ มีของที่จำเป็นให้ใช้ครบ แต่ขนาดห้องแค่เล็กกว่าเท่านั้น หน้าต่างคือจะบานเล็กกว่า นึกถึงโรงแรมที่นักท่องเที่ยวชาว Backpack ชอบมาพักกันประมาณนั้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02861-HDR-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02868-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-bicycle” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ฟิตเนส และ สระว่ายน้ำ
ฟิตเนส และ สระว่ายน้ำที่นี่ตั้งอยู่บนชั้น 29 ต้องใช้คีย์การ์ดแตะขึ้นมาถึงขึ้นมาใช้บริการได้ค่ะ วิวสระว่ายน้ำที่นี่จะเป็น City View ที่มองเห็นอาณาจักร Emporium และ Emquitier
![Mercure Bangkok Sukhumvit 24 สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02880-1024x682.jpg)
จะมีโซน Vue Bar ที่เราสามารถไปนั่งเล่น และ สั่งเครื่องดื่มได้ ฝรั่งหลายคนก็นิยมมานั่งชิว นอนอาบแดด และ สั่งเครื่องดื่มมา มีดนตรีเบาๆ พอสร้างความสนุกในการเล่นน้ำ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02999-1024x682.jpg)
ทุก day bed จะมีผ้าเช็ดตัวจัดเตรียมไว้ให้เราใช้อย่างดีเลย เรารู้สึกได้ถึงความใส่ใจของพนักงานบน Rooftop แห่งนี้ จะเช้าขนาดไหน เดินขึ้นมาคือผ้าเช็ดตัวจะเตรียมพร้อมมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC03008-1024x682.jpg)
สระว่ายน้ำที่นี่จะค่อนข้างยาว ทำให้ยามเช้าจะเห็นคนมาว่ายน้ำไป ว่ายน้ำกลับเพื่อเป็นการออกกำลังกายได้ หรือ สาวๆ ก็นิยมมาถ่ายรูปบนนี้กัน เพราะจะมีโครงเหล็กที่เป็น Signature ของที่นี่ สำหรับถ่ายรูป
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC03016-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-glass” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Rooftop Bar และ Free flow
ชั้นเดียวกับสระว่ายน้ำ ยามเย็นที่ Vue Bar จะเปิดเป็นพื้นที่สำหรับสายดื่ม สายทานข้าวโรแมนติค โดย Rooftop ที่นี่จะเห็นวิว Emquatier ชัดๆเลยค่ะซิสสส และ มองเห็นตึกโซนอโศก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02976-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02985-682x1024.jpg)
ในส่วนของอาหาร และ เครื่องดื่มเขามีโปรโมชั่นแบบ Free flow สามารถดื่มแอลกฮอล์ไม่อั้น Cocktail / Beer / Wine (799 บาทสุทธิ) มาพร้อมกับชุด คานาเป้ มาให้ทาน ตามรูปคือถาดยาวๆ มีอาหาร 3 อย่าง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02961-682x1024.jpg)
ส่วนที่เหลือจะเป็นเมนูที่เราสั่งแยกมาลองทาน Seafood ทอดคลุกมากับผงบาร์บีคิว หรือจะเป็นลาบทอดที่เสริฟพร้อมผักสด อีกอย่างจะเป็นซี่โครงหมูอบอย่างดี รู้สึกชอบอาหารที่นี่ค่ะ รสชาติไทยแท้ แซ่บมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/page-1024x512.jpg)
ใช้เวลาชั่ว 1 ชั่วโมงให้คุ้มค่าค่ะซิสสส เพราะถ้าเมาก็เดินกลับห้องได้สบาย จึงขอเชียร์ถ้ามาพักที่นี่ทั้งที สำหรับสายดริ้งค์ แนะนำซื้อ free flow คุ้ม!!
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC02906-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหารเช้าดีมาก ไม่เหมือนโรงแรมอื่นเลย
กล้าพูดเลยว่า อาหารเช้าที่นี่ไม่เหมือนที่อื่น ที่นี่มีเหมือนโรงแรมอื่นทั่วไป เช่น มี Egg benedict มี American Breakfast แต่ที่นี่มีมากกว่านั้น วันนั้นคุณผึ้งไป คือมีราดหน้าหมี่กรอบ มีข้าวแกงใต้ที่รสชาติใต้แท้ๆเลย มีน้ำเต้าหู้ปาท่องโก๋
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC03047-1024x682.jpg)
ที่ชอบสุดคือวิวตอนทานข้าว เพราะห้องอาหารที่นี่คือเป็นกระจกมองเห็นวิวเมืองแบบ Panoroma อาหารเช้าวันนี้เลยชิวเป็นพิเศษ ชอบมากๆ ค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/05/DSC03041-682x1024.jpg)