![Sofitel Bangkok Sukhumvit รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/00-1024x560.jpg)
Sofitel Bangkok Sukhumvit รีวิว – อีกหนึ่งโรงแรมที่ปังมาก ตอนแรกคิดว่าดีแค่ Location แต่พอลองไปใช้บริการจริงๆ มันดีมาก สมราคา สมความเป็นแบรนด์ Amenity แบรนด์ดังมีมาให้ใช้ บริการ Turn down service พร้อม ชาคาโมมายล์ที่หัวเตียง ใส่ใจเหมือนคนในครอบครัว ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะไปพักที่นี่กัน
![Sofitel Bangkok Sukhumvit รีวิว belga rooftop](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09788-682x1024.jpg)
Sofitel Bangkok Sukhumvit
ที่อยู่ : 189 ถนนสุขุมวิท ซอย 13-15 คลองเตยเหนือ เขตวัฒนา กทม 10110
Website: https://www.sofitel-bangkok-sukhumvit.com/th/
Facebook: https://www.facebook.com/SofitelBKKSukhumvit/
Call: 02-126-9999
Instagram: sofitelbangkoksukhumvit
Line: https://bit.ly/3fNvuYI
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- ห้อง Luxury Club Millesime
- Afternoon tea บน คลับเลาจ์
- Rooftop Belga สุดโรแมนติค
- อาหารเช้าบุฟเฟต์
- สระว่ายน้ำ และ Activity อื่นๆ
[tdivider style=”fa-star” color=”#222222″]
[icon type=”fa-bed” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ห้อง Luxury Club Millesime
คุณผึ้งมา Staycation ที่นี่ด้วยแพ็คเก็จ Belga Club Night เลยได้นอนห้อง Luxury Club Millesime โดยพักห้องนี้สามารถใช้บริการคลับเลาจ์ได้ค่ะซิสสส ในส่วนของห้องนอนคือมาตรฐาน Sofitel โลกจริงๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09654-1024x682.jpg)
เพราะเตียงนอน และ ชุดเครื่องนอนที่นี่คือ Sofitel Mybed ปลายเตียงนอนจะมีขนม และ ผลไม้วางไว้ให้อย่างน่ารัก และ มีเครื่องชงกาแฟ โต๊ะทำงาน โดยห้องนี้มีขนาด 43 ตร.ม. ใหญ๋เลยค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09684-682x1024.jpg)
ข้างในจะเป็นห้องน้ำ ที่มี Bath tub และ มีห้องอาบน้ำ และ ห้องน้ำที่แยกโซนเปียก และ แห้งอย่างชัดเจน ความดีงามของห้องน้ำที่นี่คือ ระบบน้ำอุ่น ความแรงของน้ำคืออาบสบายมาก เหนือสิ่งอื่นใด Amenity ที่ใช้คือนัมเบอร์วัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09658-1024x682.jpg)
เพราะ Sofitel บางที่ก็ใช้ Hermes บางที่ใช้ Balmain ส่วนวันที่คุณผึ้งพักได้ใช้ L’Occitant เป็นแบรนด์ที่เราใช้ประจำอยู่แล้ว ความหอมเอย ความชุ่มชื้นที่ผิวเอย ดีงามสุด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09721-1024x682.jpg)
ในแพ็คเกจที่ผึ้งซื้อมา สามารถขอ Bubble Bath โดยไม่มีค่าใช้จ่าย จะมีเจ้าหน้าที่เข้ามาผสมน้ำอุ่น และ ตีฟองให้ สบายสุดๆ จากนั้นก็เตรียมดื่ม ชาคาโมมายล์ แล้วเข้านอนได้ ที่นี่เขาจัดให้เพื่อความหลับสบาย ดีงามใส่ใจ เริ่ดดดด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/page2-1024x560.jpg)
[icon type=”fa-coffee” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Afternoon tea บน คลับเลาจ์
ด้วยความที่แพ็คเกจที่เข้าพัก สามารถเข้าคลับได้ด้วย เขาก็มีเวลาจะมาให้ เช่น Afternoon tea (14:00 – 16:00 น.) และ ช่วง Cocktail และ คานาเป้ (17:00 – 19:00 น.) อาจเมากลับห้องได้ค่ะซิสสส
![Sofitel Bangkok Sukhumvit รีวิว Afternoon tea](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09560-682x1024.jpg)
โดยเมนู Afternoon tea จะเป็นโซนให้เราสามารถเดินตักอาหารได้ เลขขอทางโรงแรมจัดเซตน่ารักๆให้หน่อย พร้อมเครื่องดื่มที่สามารถเลือกได้ด้วย อยากทานร้อน ทานเย็น Soft drink มีบริการหมด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09579-682x1024.jpg)
ส่วนคานาเป้ยามเย็นที่นี่ขอบอกว่าแซ่บมาก แซ่บไม่ไหว เพราะแต่ละเมนูคือถูกใจคนชอบทานอาหารไทย เช่น ไก่แซ่บ สลัด ลาบไก่ หรือจะเป็นไส้กรอกน่ารักคล้ายไส้กรอกอีสาน เสริฟพร้อมค็อคเทลด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/page1-1024x560.jpg)
[icon type=”fa-glass” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Rooftop Belga สุดโรแมนติค
แพ็คเกจ Belga Club Night มาพร้อมกับการที่เราจะสามารถขึ้นมานั่งทานข้าว พร้อมชมพระอาทิตย์ตกดินได้ โดยเขาจะจัด 3 คอร์สดินเนอร์ให้เรา สามารถเลือกเมนูได้ เป็น Appetise > Main > Dessert
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09739-682x1024.jpg)
คำเตือน ถ้าอยากนั่งโซน Outdoor ต้องจอง เพราะที่นี่คนเต็มแทบทุกวัน ถ้าไม่จองอาจจะไม่ได้โต๊ะช่วง Prime time แล้วที่นี่คือชิล เห็นพระอาทิตย์ตกดินพร้อมวิวเมือง
![Belga](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/NMDC8674-900x1024.jpg)
ทางโรงแรมมีแถมเบียร์เบลเยี่ยมให้เราด้วย และแน่นอน ความเป็น Belga ก็คือ เราจะได้สัมผัสอาหารสไตล์เบลเยี่ยม เช่น หอยแมลงภู่อบซอสเบียร์ฮูการ์เดน ที่เขาบอกว่าหอยแต่ละที่บนโลกใบนี้จะมีความหวานแตกต่างกันออกไปตามฤดูกาล เขาก็เลือกนำเข้าตามช่วงเวลา
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09747-1024x682.jpg)
โดยเราสามารถเลือกได้รสชาติได้ 4 รสชาติ ซอสไวน์ขาว / ซอสต้มยำ / ซอสเบียร์ และซอสประจำวัน ที่เชฟจะคิดค้นรสชาติสุดพิเศษให้เราได้ลิ้มลองในแต่ละวัน แต่ทานเพลินมาก เหมือนที่เบลเยี่ยมมาก
![Sofitel Bangkok Sukhumvit รีวิว หอยแมลงภู่เบลเยี่ยม](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09773-682x1024.jpg)
ส่วนเมนู Appetiser ที่คุณผึ้งสั่งจะมี รีซอตโต้ เห็ดทรัฟเฟิล และ อาร์ทิซานชีส เพราะไปกัน 2 คนเลยสั่งมา 2 แบบแล้วมาแชร์กันทานกับเพื่อนค่ะซิส อร่อยทั้งคู่ แนะนำให้สั่ง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09768-1024x682.jpg)
ในส่วนของ Main Course ทางคุณผึ้งสั่ง Waterzooi, Chef Nico’s way เป็น อกไก่อบซอสไวน์ขาว และเห็ตแชมปิงยองสูตรพิเศษของเชฟนิโค ที่เชฟได้นำอกไก่ไปอบจนเนื้อนุ่มได้ที่ เรียกได้ว่าเป็นเมนูที่คนไม่ชอบทานอกไก่จะต้องหลงรัก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09778-1024x682.jpg)
และ Belga Burger เหมาะสำหรับคนที่ชอบทานเนื้อ เพราะเบอร์เกอร์ของที่นี่มีส่วนผสมของเนื้อแกะและเนื้อออสเตรเลียบด เสิร์ฟพร้อมขนมปังยี่หร่า และซอสมะเขือเทศเข้มข้นสูตรพิเศษของทางร้าน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09780-1024x682.jpg)
ตกท้ายด้วยขนมหวานที่นี่ เทใจให้เมนูนี้หมดใจ Belgian Chocolate Mousse เป็นเมนูที่ เสิร์ฟคู่กับเมอแรงค์โกโก้รสเข้มข้น อร่อยมาก ให้ทานคนเดียว 5 ถ้วยก็จะไม่เบื่อ อยากสั่งกลับบ้านมากค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09783-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหารเช้าบุฟเฟต์
อาหารเช้าที่นี่ทานที่ห้องอาหารวัวล่า เป็นบุฟเฟต์ให้เราสามารถตักทานได้ตามที่อยากทาน โดดเด่นสุดๆยกให้เป็นเมนู Cold Cut คือมีห้องสวยๆ สำหรับเมนูเหล่านี้เลย แล้วตามมาด้วยเมนูไข่ต่างๆ เสริฟตามสั่ง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09853-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/page3-1024x560.jpg)
ที่ชอบอีกอย่างคือ เครื่องดื่ม Green Juice ที่เขาจะมีสูตรผสม ผัก และ ผลไม้ เมื่อทานแล้วรู้สึกเหมือนน้ำบูสเตอร์ขึ้นมาทันที อร่อย สดชื่น ไม่ได้หวานเวอร์ รสชาติ คุณค่าอยู่ครบมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_1344-768x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09858-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/page4-1024x560.jpg)
[icon type=”fa-modx” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] สระว่ายน้ำ และ Activity อื่นๆ
สำหรับสระว่ายน้ำที่นี่จะอยู่ที่ชั้น 9 ถ้าอยากเห็นพระอาทิตย์ขึ้น แนะนำให้มาตั้งแต่เช้าค่ะซิสส แดดจะไม่แรงจนเกินไป คนจะไม่เยอะ แต่มีเจ้าหน้าที่จัดเตรียมผ้าเช็ดตัวให้เรียบร้อย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_E1358-768x1024.jpg)
นอกจากสระว่ายน้ำแล้ว ชั้น 9 ก็มีสปา ในส่วนของชั้นล่างสุดจะมีร้าน Le Macaron เป็นร้านเทสต์ดีที่สามารถมานั่งจิบชา ทานขนมหวานกันได้ค่ะซิสสส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09700-682x1024.jpg)
ทั้งหมดที่เล่ามา บอกเลยประทับใจ และ เชื่อว่าใครหลายคนถ้าได้มีโอกาสมาพักต้องประทับใจมากค่ะซิสสส แนะนำ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/03/DSC09710-1024x682.jpg)