![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/page-1024x560.jpg)
Bayphere Hotel Pattaya รีวิว – ที่พักน้องใหม่ริมชายหาดนาจอมเทียน ที่มีสระว่ายน้ำที่ปังมาก อยู่บน Rooftop ของโรงแรม ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาวันนี้จะพาไปพักที่นี่กัน พร้อมพาเดินสำรวจทุกมุมของที่นี่
![Best Western Premier Bayphere Pattaya รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01482-1024x682.jpg)
Bayphere Hotel Pattaya
Reservation : 033 073 900
IG: Baypherepattaya
Website: Baypherehotel.com
FB: https://www.facebook.com/BayphereHotelPattaya
Line: https://lin.ee/nN7VNVB
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3469-1024x768.jpg)
รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- รีวิวห้อง Superior
- รีวิวห้อง Executive
- สระว่ายน้ำ
- พระอาทิตย์ตกดิน
- บาร์ใหม่ kaBARna beach bar
- Lunar Italian Restaurant
- Afternoon tea ที่ The Rocks Cafe
- อาหารเช้า
- Facility ในโรงแรม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3319-768x1024.jpg)
รีวิวห้อง Superior
ที่นี่เป็นอีก 1 ในมาตรฐานโรงแรม 5 ดาวที่ราคาจับต้องได้ เหมาะสำหรับวัยรุ่นแบบเรามากค่ะ เริ่มที่ห้องเริ่มต้นก็ดีงามเกินราคาแล้วค่ะ สำหรับห้อง Superior ที่นี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3183-1024x768.jpg)
Layout ของห้อง เมื่อเดินเข้ามาจะเจอโซนสำหรับแขวนเสื้อผ้า ตู้เซฟ โซนเก็บกระเป๋าเดินทาง ส่วนทางด้านขวามือจะเป็นโซนห้องน้ำ ซึ่งแยกโซนเปียกโซนแห้งอย่างชัดเจน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01292-1024x682.jpg)
เดินลึกเข้าไปหน่อยจะเป็นโซนเตียงนอน และ โซนโซฟานั่งเล่น พร้อมขนมที่วางไว้ต้อนรับแขกผู้เข้าพัก ระเบียงสามารถเดินออกไปได้ โดยที่ระบบเครื่องปรับอากาศในห้องจะ Auto ปิดเมื่อระเบียงมีการเปิดเกิน 5 นาที
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3179-1024x768.jpg)
สิ่งอำนวยความสะดวกในห้องมีครบ ในส่วนที่เราสามารถหยิบได้โดยไม่คิดเงินจะเป็น ชา กาแฟ พร้อมวางแก้ว และ เครื่องทำน้ำร้อนไว้ให้ค่ะซิส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01271-1024x682.jpg)
ในส่วนของ Snack และ เครื่องดื่มที่เสียเงิน ก็มีราคาที่ชัดเจน จากการพาสำรวจห้องที่นี่ พวกตู้เซฟ ของที่จำเป็นต่างๆ ตามมาตรฐานของโรงแรม 5 ดาวเลยค่ะ ถือว่าคุ้มค่ามากๆสำหรับการมาใช้บริการครั้งนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/page1-819x1024.jpg)
ในส่วนของห้องน้ำ น้ำอุ่น Rain shower มีครบ แก้วสำหรับแปรงฟัน น้ำดื่มสำหรับแปรงฟันก็วางไว้ให้ครบ ผ้าขนหนูผืนเล็ก ผืนใหญ่มีเพียงพอต่อการใช้งานสำหรับ 2 ท่านแน่นอน ข้อเสียอย่างหนึ่งคือ น้ำอุ่นปรับยากไปหน่อยค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/page2-819x1024.jpg)
รีวิวห้อง Executive
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08583-1024x682.jpg)
ความพิเศษของห้อง Executive คือ มีอ่างที่ระเบียงห้อง และ เราสามารถชมวิวทะเลได้ เพราะระเบียงห้องจะหันหน้าให้ทะเลค่ะ ที่สำคัญ สามารถทานอาหารเช้าได้ที่ห้องอาหาร Lunar เมนูจะเป็น A La cart ที่สามารถสั่งได้เรื่อยๆ และ อร่อยค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08482-1024x682.jpg)
Layout ของห้องคล้ายกับห้อง Deluxe / Superior เลยค่ะ แต่จะต่างกันตรง Facility ในห้องที่จะมีความ Luxury กว่า น้ำดื่ม Bubble bath
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08487_2-1024x682.jpg)
พื้นที่บริเวณห้องน้ำ ค่อนข้างที่จะกว้างใหญ่ สาวๆน่าจะชอบห้องนี้ เพราะสามารถแต่งตัว แต่งหน้าได้อยากสบาย วางของทุกอย่างบริเวณนี้ได้ แบบเพียงพอ ไม่เล็กเกินไป
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08492_1-1024x682.jpg)
ในส่วนของ Bath tub ถ้าอยากเล่นน้ำไปด้วยชมพระอาทิตย์ตกดินไปด้วยก็ให้เล่นช่วงเย็นค่ะ ถ้าไม่ชอบแดดก่อนควรเล่นน้ำก่อนช่วงสาย บรรยากาศชิลที่ระเบียงห้องมันดีมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08727-1024x682.jpg)
สระว่ายน้ำ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DJI_0608-1024x768.jpg)
ถือเป็นไฮไลต์ และ เป็นโมเมนต์ที่ดีสำหรับการมาพักที่นี่ เพราะสระว่ายน้ำที่นี่ ไม่มีใครเหมือน อยู่บน Rooftop ของโรงแรม สร้างออกมาสไตล์หินอ่อนทั้งสระ มีความสวยงามเมื่อเจอน้ำสีฟ้า
ความปังเรื่องแรกคือ เขาจะมีสระเล็กๆ ที่มีปุ่มกดข้างๆ โปรดรู้ไว้ว่าเมื่อกดปุ่มจะมีระบบน้ำวน เหมือนเป็น จากุชชี่ ลองไปนั่งเล่นให้กระแสน้ำนวดเราไปในตัวคือสบายมาก เอาไป 10 ดาวสำหรับสระจากุชชี่
![Best Western Premier Bayphere Pattaya รีวิว จากุชชี่](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3479-768x1024.jpg)
ความปังถัดมาของสระที่นี่ ถ้าลองถ่ายรูปดีๆ ที่นี่จะมีความเหมือน Infinity pool มากๆ สระว่ายน้ำจะตัดกับทะเล ทำให้เราได้ความรู้สึกเหมือนว่ายน้ำในทะเลเลย
![Best Western Premier Bayphere Pattaya รีวิว สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3489-768x1024.jpg)
ช่วงเวลาที่ดี ที่จะมาถ่ายรูปที่นี่ คือช่วงเวลาสาย เพราะเป็นช่วงที่แดดยังไม่แรงมาก สะท้อนผิวน้ำ หน้าเราจะไม่มืด สีน้ำก็จะสะท้อนมาสวย กับอีกช่วงคือช่วงเวลาพระอาทิตย์ตกดิน ถ่ายรูปเราเองจะไม่สวย แต่บรรยากาศจะดีเป็นพิเศษ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3478-1024x768.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3218-768x1024.jpg)
พระอาทิตย์ตกดิน
อย่างที่เล่าไป ว่าพระอาทิตย์ตกดินที่นี่คือสวยลืมเวลาไปเลย สวยมาก สวยแบบนั่งแช่จากุชชี่เฉยๆ ดื่มดำบรรยากาศก็ถือว่า Complete มากแล้ว ถือเป็นกำไรสำหรับการมาพักที่นี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01471-682x1024.jpg)
![Best Western Premier Bayphere Pattaya รีวิว พระอาทิตย์ตกดิน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01484-682x1024.jpg)
บาร์ใหม่ kaBARna beach bar
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08591-1024x682.jpg)
เป็นโซนเปิดใหม่ของโรงแรมเลย สำหรับที่นี่ เป็น Beach bar เล็กๆ แต่คุณภาพเครื่องดื่ม และ อาหารมาตรฐานโรงแรม และ ความปลอดภัยต่างๆค่อนข้างที่จะดี เหมาะสำหรับมานั่งดริ้ง ฟังเพลง พูดคุย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08596-1024x682.jpg)
ที่นั่งจะแบ่งเป็น 3 โซน คือโซนบาร์ โซนที่นั่งแบบมีหลังตาคล้ายๆ บาหลี และ โซนหน้าหาดที่ฝรั่งส่วนใหญ่นิยม เพราะสามารถนอนอาบแดดได้ แถมยังมีพวกเรือให้ได้พายเล่น เป็นกิจกรรมทางน้ำได้ด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08597_1-1024x682.jpg)
ส่วนของอาหารที่ได้ลอง จะเป็นหอยแมลงภู่นิวซีแลนด์อบเนย หมูปิ้ง และ ถุงเงินถุงทองทอด และ สั่งเครื่องดื่มทานค่ะ ก็ชิวไปอีกแบบ เพราะชายหาดตรงนี้คนไม่ได้เยอะมาก ค่อนข้างที่จะชิลๆ
@Lunar Italian Restaurant
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08648_1-1024x682.jpg)
ชั้นบนสุดของโรงแรมมีห้องอาหารอิตาเลี่ยนที่ดีมากๆ ร้านนึงเลยค่ะ มาตรฐานการบริการดีสมกับความเป็นโรงแรม 5 ดาวค่ะ มีความเรียบหรู มาดินเนอร์คือบรรยากาศดีแน่นอนค่ะ ส่วนรสชาติ ส่วนตัวชอบที่นี่ค่ะ ของสด
เมนูแรกที่ลองคือ Crispy Fried Calamari ส่วนตัวของปลาหมึกสดอยู่แล้วค่ะ เพราะที่นี่ คือดินแดนของทะเล ที่เหลือจะเป็นฝีมือเชฟค่ะ ทอดออกมาได้ดี พวกแป้งที่ใช้ห่อทอดก็ดีค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08631_1-1024x682.jpg)
เมนูถัดไปจะเป็น Italian burrata เป็นชีสนำเข้าแท้ๆ เสริฟพร้อมซอส และ ผักที่ใช้สำหรับมิกซ์กับชีสโดยเฉพาะค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08633_2-1024x682.jpg)
ถัดมาจะเป็น Maid dish ที่แสนจะอลังการ เริ่มต้นที่ Chicken Breast Skewers ทานอกไก่แล้วไม่อ้วน แต่เซตที่เขาเสริฟคือไม่เหมือนที่ไหนแน่นอนค่ะ นึกว่านั่งทานเนื้ออยู่ที่บราซิล
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08640-1024x682.jpg)
Main dish ถัดมาจะเป็น Pan Fried Sea Bass ปลาทอดออกมาได้กรอบนอกนุ่มในค่ะ ส่วนตัวซอสก็อร่อยเมื่อทานคู่กับผัก และ เนื้อปลา ส่วนตัวชอบจานนี้ค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08647-1024x682.jpg)
ตบท้ายด้วยขนมหวานอย่าง Profiteroles ที่มาพร้อมกับไอศครีม และ ช็อคโกแลต ทานเพลินดีค่ะ คนละคำ กำลังพอดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08674-1024x682.jpg)
และตัวเด็ดที่ไม่อยากให้พลาดอย่าง Lunar: Affogato เป็นไอศครีมที่เราเทกาแฟลงไป และ ตามมาด้วยเหล้า โอ้โห้ !! รสชาติที่นี่มันนัวมากค่ะ ต้องลองให้ได้ถ้ามาทาน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/AAA-1024x408.jpg)
Afternoon Tea @The Rocks Cafe
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/344222176_624621019518227_5912768553189939389_n-1024x682.jpg)
อัพเดทใหม่ล่าสุดค่ะ สาวๆต้องถูกใจสิ่งนี้สำหรับเซต Afternoon tea ที่เขามีบริการในคาเฟ่ของโรงแรมที่ชั้น 1
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08504_2-1024x682.jpg)
แล้วชุดชาที่นี่คือน่ารักมาก ฟีลเจ้าหญิงสุดๆ ที่สำคัญอาหาร และ ขนมที่อยู่ในเซตก็อร่อยค่ะ ทานแล้วมีพลังงานมากๆเลย หรือจะให้ซื้อทานเองก็คุ้มอยู่ดีค่ะ เพราะราคาน่ารักมาก เทียบกับที่กรุงเทพ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DSC08500-1024x682.jpg)
นี่เป็นเมนูในเซตนี้ค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/page-1-1024x819.jpg)
อาหารเช้า
อาหารเช้าที่นี่เป็นบุฟเฟต์ ที่มีครบตามมาตรฐานทุกโรงแรม โดยเราสามารถนั่งทานโซน Outdoor ก็ได้สำหรับใครอยากฟังเสียงธรรมชาติ เพราะบริเวณนั้นเป็นป่าโกงกาง หรือจะนั่งในห้องแอร์ก็ได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3328-1024x768.jpg)
พูดถึงไลน์อาหารเมนูให้เลือกทานหลากหลายพอสมควร จะเป็น American Breakfast ก็ได้ หรือ จะเป็น อาหารไทย อาหารจีน จะมีอย่างละเล็กละน้อย เน้นความหลากหลาย
![Best Western Premier Bayphere Pattaya รีวิว อาหารเช้า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01528-1024x682.jpg)
เครื่องดื่มในไลน์อาหารก็มีเยอะพอสมควร เครื่องทำชา กาแฟ น้ำเก็กฮวย นม ต่างๆ ซีเรียวต่างๆมีครบ ตามมาตรฐานโรงแรม ไม่มีเมนูไหนที่จะเป็น Signature เป็นพิเศษ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01526-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/DSC01535-1024x682.jpg)
Facility ในโรงแรม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/05/DJI_0589-1024x768.jpg)
ต้องขอชื่นชมสำหรับการบริหารพื้นที่ของโรงแรม นอกจากจะบริหารได้ดีแล้ว ยังจะโซน บริหารที่ต่างๆได้ดี โซนนั่งเล่นก็ดีงาม แถมที่นี่เขายังมีห้องประชุมด้วย จองก่อนการใช้บริการได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/04/IMG_3322-1024x768.jpg)
เดินออกไปที่ริมทะเล ก็จะเจอคลอง และ ป่าโกงกางของที่นี่ ถือว่าเป็นโรงแรมที่เข้ามาสร้างให้กลมกลื่นกับธรรมชาติ เน้นอนุรักษ์ธรรมชาติได้อย่างดี ส่วนชายหาดตรงนี้มีร้านอาหารหลายร้าน แนะนำให้เดินเลือกดูได้ค่ะซิสส ถือเป็นอีกที่พักที่คุ้มค่า และ อยากแนะนำสุดๆ