![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/cover-1024x560.jpg)
Hyatt Regency Bangkok Sukhumvit รีวิว – อีก 1 โรงแรมในดวงใจ พรีเมี่ยมในเรื่องการพักผ่อน และ อาหารอร่อย ขอยกให้ที่นี่ติด 1 ในลิสต์โรงแรมที่มีองค์ประกอบเหล่านี้ครบค่ะซิส ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะมารีวิว Staycation ที่นี่ให้ตามรอยกัน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/3-1024x682.jpg)
Hyatt Regency Bangkok Sukhumvit
Website: https://www.hyatt.com/en-US/hotel/thailand/hyatt-regency-bangkok-sukhumvit/bkkhr/home/
Facebook: https://www.facebook.com/HyattRegencyBangkokSukhumvit/
Call: 02 098 1234
Line: @hyattregencybkk
Instagram: https://www.instagram.com/hyattregencybangkoksukhumvit/
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- รีวิวห้อง Deluxe Club
- รีวิวคลับเลาจน์ พิเศษสุดสำหรับคนชอบเลาจน์
- รีวิว Spectrum Rooftop ชมพระอาทิตย์ตกดิน
- รีวิวอาหารเย็นที่ห้องอาหาร Market Cafe by Khao
- รีวิวอาหารเช้า บุฟเฟต์ที่ปังมาก
- รีวิว สระว่ายน้ำ และ ฟิตเนส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/31-683x1024.jpg)
[icon type=”fa-hotel” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวห้อง Deluxe Club
ห้องที่ผึ้งเข้าพักวันนี้คือห้อง 2614 ประเภท Club deluxe ค่ะ ขนาด 57 ตร.ม โดยห้องข้างในจะแบ่ง Space เป็นห้องน้ำ ห้องนอน และ โซนสำหรับเก็บของ แขวนเสื้อผ้า หรือแต่งตัวได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/5-1024x682.jpg)
ในห้องจะมีโซฟาสำหรับนั่งเล่น และ มีผลมไม้เป็น Complimentary ให้พร้อมการ์ดเขียนด้วยลายมือน่ารัก ถัดไปจะเป็นเตียงนอนขนาด King Size ชุดเครื่องนอน หมอน นอนสบายมากค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/7-1024x682.jpg)
ความน่ารักของห้องนี้ คือวิวที่มองเห็นเมือง ย่านสุขุมวิทแบบสุดลูกหูลูกตา แนวยาวไปตามเส้นรถไฟฟ้าบีทีเอส นอกจากนั้นแล้วยังมี โต๊ะ และ เก้าอี้สำหรับนั่งเล่นบริเวณหน้าต่างด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/6-1024x682.jpg)
มาที่ฝั่งห้องน้ำกันบ้าง ความโดดเด่นของห้องนี้อีกอย่างคือ Bath tub ที่อาบน้ำทีเสมือนว่าอาบน้ำให้คนทั้งเมืองมองเห็นเรา แต่อย่าตกใจค่ะซิส ม่านของห้องน้ำสามารถเปิดปิดได้แค่กดปุ่มขึ้นลง ไม่ต้องรูดให้เมื่อยมือ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/8-1024x682.jpg)
ในส่วนของ Amenity ที่ใช้ในห้องน้ำจะเป็นแบรนด์ Portico ที่มีใช้สำหรับโรงแรมในเครือ Hyatt มีมาให้ครบ ทั้ง Body Wash และ เซตดูแลผม แชมพู และ ครีมนวดค่ะ และให้สบู่มาเป็นก้อนด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/10-1024x682.jpg)
ห้องน้ำจะมีโซนแห้ง และ โซนเปียก สำหรับใครที่ไม่สะดวกแช่ Bath tub สามารถเข้ามาอาบในโซนเปียกได้ ระบบน้ำที่นี่ปรับง่าย ที่บิดด้านบนใช้เลือกว่าจะให้น้ำไหลจากตรงไหน และ หัวบิดล่างใช้สำหรับปรับอุณหภูมิน้ำ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/19-682x1024.jpg)
การอาบน้ำกลางคืน ชมวิวเมืองที่นี่ห้องนี้มันก็ดีไม่เบานะ รู้สึกชอบมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/13-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-glass” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวคลับเลาจน์ พิเศษสุดสำหรับคนชอบเลาจน์
เวลาเปิดเลาจน์ที่นี่คือ 17:30 – 19:30 เป็น Happy Hour ที่เราสามารถจิบแอลกฮอล์ลในเลาจน์ได้อย่างชิวๆ ความสวยงามของเลาจน์ที่นี่ต้องยกให้เป็น Interior ที่เขาดีไซน์ออกมา ประกอบกับวิวเมืองที่มองผ่านกระจกใส
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/21-1024x682.jpg)
มาที่ส่วนของอาหาร และ เครื่องดื่มของที่นี่บ้างค่ะ ไวน์ แอลกฮอล์ ซอฟต์ดริ้งค์ต่างๆ สามารถเรียกพนักงานในเลาจน์เสริฟได้เลยค่ะ น้องๆบริการดีทุกคน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/23-1024x682.jpg)
ในส่วนของอาหาร เมนูจะเวียนไม่ซ้ำกันในแต่ละวัน เพราะคุณผึ้งมาที่นี่ 2 ครั้งเมนูอาหารไม่ซ้ำกันเลย แต่อร่อยทุกวันค่ะ เรื่องนี้คอนเฟิร์ม โดยรวมอาหารจะแบ่งเป็นสไตล์ฝรั่งทานกัน เช่น ชีส Cold cut
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/25-1024x682.jpg)
ในส่วนของขนมหวาน จะมีขนมปัง แยมรสชาติต่างๆ ขนมเค้ก และ ขนมไทย หันหลังมาก็จะเป็น ผลไม้ 4 ชนิด ให้เราสามารถเดินตักทานได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/26-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/28-1024x682.jpg)
มาที่อาหารไทยกันบ้าง วันแรกที่ไปมีข้าวมันไก่ และ ก๋วยเตี๋ยว ส่วนวันที่สองที่ไป จะมีเมนูผัดไทย ข้าวเหนียวไก่ย่าง เต้าหู้ทอด อาหารสไตล์ไทยๆ ที่ทำออกมาได้อร่อย ทานง่าย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/27-2-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-birthday-cake” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Spectrum Rooftop ชมพระอาทิตย์ตกดิน
ก้าวสู่ความเป็น Nightlife กันบ้าง ที่นี่ก็ทำได้ดี เพราะเขามี Rooftop ดัง อย่าง Spectrum ที่ชั้น 29 จะมีโซน นั่งดริงค์ชิวๆ และ โซนสายแดนซ์อยู่ชั้นบนอีกทีจะมีเวลาเปิด 20:00 น.
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/37-1024x682.jpg)
ช่วงเย็นๆ ก็พามาชมที่โซนข้างล่างก่อน เขาจะมีทั้ง Indoor และ Outdoor โดยในส่วน Outdoor แนะนำว่าต้องจอง เพราะคนส่วนใหญ่นิยมมานั่งโซนข้างนอกเพื่อมาชมพระอาทิตย์ตกดิน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/38-682x1024.jpg)
ในแพ็คเก็จ Staycation เขาจะแถมเครื่องดื่ม 2 แก้ว เราสามารถขึ้นมาเลือกได้เลย แอบมานั่งที่บาร์ตรงนี้เล็กน้อย เห็นบาร์เทนเดอร์ทำแต่ละเมนู เพลินๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/33-1024x682.jpg)
ลองเดินขึ้นมาด้านบนสักเล็กน้อย ก็จะเจอมุมเมืองอีกมุมนึง โดยมุมถ่ายรูปของที่นี่ แนะนำให้ถ่ายตรงบันได ทางขึ้นลง จะได้รูปประมาณนี้ (รูปข้างล่าง)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/30-682x1024.jpg)
ส่วนสายแดนซ์ รอสัก 2 ทุ่มค่อยขึ้นมาด้านบน จะมีโซนบนสุดที่สามารถเดินขึ้นมาด้วยบันไดวนก็ได้ หรือ จะขึ้นลิฟต์มาอีกทีก็ได้ แต่ที่นี่คือชิวมากๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/35-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/36-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวอาหารเย็นที่ห้องอาหาร Market Cafe by Khao
ถือเป็นไฮไลต์ของที่นี่เลยก็ว่าได้ แต่ต้องยอมรับว่าอาหารที่นี่ อร่อยทุกมื้อ แต่ชอบมื้อนี้ที่สุด เพราะไม่ต้องไปเสียเวลาจองมิชลิน เพราะที่นี่เขามีเซตอาหารดินเนอร์ ที่เมนู และ อาหารดูแลโดยร้าน Khao (เอกมัย) รีวิวฉบับเต็ม คลิก
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวอาหารเช้า บุฟเฟต์ที่ปังมาก
อีกหนึ่งในจุดที่ชอบมากๆ ของการ Staycation ครั้งนี้ คืออาหารเช้าที่ไม่เหมือนใคร คือเมนูพื้นฐานที่โรงแรมควรมี เขามีหมด แต่เขามีเหนือกว่าที่อื่นๆ ที่ไม่เคยเจอ เช่น ก๋วยเตี๋ยวเนื้อวากิว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/48-1024x682.jpg)
มุมของย่าง ของทอด ที่เขามีไม่เหมือนที่ไหน คือจะมีพวกเมนู หมูสะเต๊ะ ไก่สะเต๊ะ อย่างไก่ย่างก็จะมีไก่เทอริยากิ มีน้ำซอสราดอร่อยๆเลย มาในไลน์บุฟเฟต์
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/49-1024x682.jpg)
สำหรับสาย เฮลตี้ สายมัง เขาก็มีสเตชั่น พวกผักทอด แป้งทอดให้บริการเหมือนกันค่ะ สำหรับคนหลีกเลี่ยงการทานเนื้อสัตว์
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/44-1024x682.jpg)
แวะไปสเตชั่นอาหารญี่ปุ่นนิดนึง เพราะเดินไปตักซุปมิโซะ เขาจะมีเมนูพวก ไข่หวาน เต้าหู้ สไตล์ญี่ปุ่นให้ด้วย ถ้าจำไม่ผิดเหมือนจะมีซูชิ แซลม่อนรมควันด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/50-1024x682.jpg)
มาที่ โซนผลไม้ ของหวานกันบ้าง เป็นจุดที่คนต่อคิวเยอะมาก ผลไม้แน่น น้ำผมไม้ก็ทำกันสดๆตรงนั้น แต่ที่ชอบใจเลยคือ น้ำมะพร้าวน้ำหอมเป็นลูกๆ เจาะแล้วมาวางให้เราได้หยิบไปทานสดๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/45-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/46-1024x682.jpg)
และที่เขาต่อคิวกันเยอะๆ ก็คือ ผมไม้ตามฤดูกาล อย่างมะม่วง ที่เขาเสริฟได้น่าทานมากๆ สร้างความว้าวให้ต่างชาติมากๆ และ รวมทั้งเราเอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/47-682x1024.jpg)
มาอีกมุมที่ไม่อยากให้พลาด เป็นมุมเบเกอรี่ นม ซีเรียล โดยความปังของที่นี่ คือชนิดของนมที่หลากหลายให้เราได้เลือกทาน สำหรับคนรักสุขภาพ นมอัลมอนด์ที่นี่ก็มี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/53-682x1024.jpg)
เบเกอรี่เป็นเมนูที่มีให้สั่ง 4-5 อย่าง เช่น Honey Toast , French toast เสริฟกันเป๊ะมาก บางเมนูต้องมีไอศรีมวนิลา มีวิ๊ปครีมประกบ เขาก็เสริฟแบบนั้นเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/54-1024x682.jpg)
เมนูที่ไม่อยากให้พลาดคือ ครัวซองส์ เพราะของที่นี่ มาจากเชฟชื่อดัง เอาจริงๆแค่อาหารเช้าก็ประทับใจแล้ว รู้สึกคุ้มค่ามากๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/55-1024x682.jpg)
[icon type=”fa-bicycle” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว สระว่ายน้ำ และ ฟิตเนส
มาที่ Facility อย่างสระว่ายน้ำ และ ฟิตเนสที่นี่กันบ้าง ที่นี่ก็มีสระว่ายน้ำวิวเมือง ให้เราได้ว่ายน้ำ และ ครึ่งนึงจะเป็นสวนหย่อมเล็กๆ ให้ได้นั่งชิวๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/40-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/42-1024x584.jpg)
ชั้นเดียวกับสระว่ายน้ำ จะเป็นฟิตเนส อุปกรณ์ครบเลยค่ะ และ เครื่องเล่นต่างๆ จะมีอย่างละ 2-3 เครื่อง พวกลู่วิ่งจะมีมากหน่อย ถือเป็นการมาพักผ่อนที่ชิวมาก กินดี อยู่ดี ถ้าใครชอบทานแนะนำที่นี่เลย สำหรับการ Staycation
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/08/39-1024x682.jpg)