![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/cover-1-1024x560.jpg)
Amethyst Hotel Pattaya รีวิว – โรงแรมน้องใหม่ย่านพัทยากลาง ที่ถนนเส้นนี้จะมีแหล่งเดินเล่นในยามค่ำคืน ร้านนวดราคาเป็นมิตร ที่เหนือไปกว่านั้นคือคุณภาพโรงแรมดีๆ แห่งนี้ที่ช่วยให้การมาใช้ชีวิตย่านนี้ สนุก สะดวก สบายขึ้นเยอะ ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะพาไปพักที่นี่กัน
![Amethyst Hotel Pattaya รีวิว สระว่ายน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08464-1024x682.jpg)
Amethyst Hotel Pattaya
Website: https://amethysthotelpattaya.com/
Facebook: https://www.facebook.com/amethysthotelpattaya
Call: 038 906 999
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08416-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง ?
- รีวิวห้องใหม่ คุณภาพอากาศดี และ ปลั๊กเพียบ
- ใช้ชีวิต Full board กับอาหารอร่อยๆ
- รีวิวอาหารเช้าที่นี่
- สระว่ายน้ำ และ กิจกรรมบน Rooftop
- คาเฟ่ เครื่องดื่ม และ ขนม
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08369-682x1024.jpg)
.
[icon type=”fa-comment-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวห้องใหม่ คุณภาพอากาศดี และ ปลั๊กเพียบ
ความที่โรงแรมสร้างใหม่เลย ทำให้เขารู้ว่าคนยุคสมัยนี้อะไรเป็นสิ่งจำเป็น เช่น Internet ที่แรง แหล่งพลังงาน หัวปลั๊ก, ช่อง USB , ช่อง USB-C Fast Charge มีครบจบในห้องเรา
![Amethyst Hotel Pattaya รีวิว ห้อง](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08301-1024x682.jpg)
อีกเรื่องคือ เทคโนโลยี เรื่องอากาศ โดยโรงแรมนี้เขามีระบบฟอกอากาศระดับโลกติดตั้งในโรงแรมค่ะ มันปังตรงนี้แหละ เพราะยุคโควิดวนเวียน ตรงนี้ช่วยสร้างความสบายใจได้เยอะ แถมที่จอดรถมีที่ชาร์ตแบตรถ EV ด้วยค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08317-682x1024.jpg)
โทนห้อง เครื่องนอนมาในแบบ Earth Tone ห้องน้ำคือทำออกมาดีค่ะมี Bath tub (เฉพาะห้อง type สูงกว่าเริ่มต้นเป็นต้นไป) และมีห้องน้ำแยกโซนเปียก โซนแห้ง ทำออกมาดีค่ะ ส่วนเรื่อง Amenity ในห้องความครบครันจะแยกตาม type ห้อง
![Amethyst Hotel Pattaya รีวิว ห้องน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08297-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08307-1024x682.jpg)
ความเก๋ของห้องที่คุณผึ้งพัก เขาจะมีกระจกที่สามารถมองเห็นข้างนอกได้ และ มีม่านเผื่อสำหรับใครที่ขี้เขิล แช่น้ำอุ่นตีฟอง ดู TV ข้างนอกได้ โดย TV ที่นี่เป็น Smart TV ค่ะ ดูพวก Youtube ได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08313-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08315-1024x682.jpg)
ห้องน้ำปรับง่ายค่ะ ปรับน้ำอุ่นง่าย แยกห้องอาบน้ำ และ ห้องน้ำชัดเจน ขนาดห้องอยู่แล้วไม่อึดอัด ทางด้านความทันสมัยที่นี่สอบผ่านค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08310-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08309-682x1024.jpg)
.
[icon type=”fa-comment-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ใช้ชีวิต Full board กับอาหารอร่อยๆ
จุดเด่นของที่นี่อีกเรื่องเลย ยกให้เป็นเรื่องอาหาร เพราะเขาก็มีแพ็กเกจสำหรับ Full board อยากทานอาหารเช้า กลางวัน เย็นก็ทำได้ โดยอาหารที่นี่อร่อยสไตล์ไทย อยู่แล้วเจริญอาหารมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/IMG_5083-682x1024.jpg)
แล้วเมนูที่เขาทำ สายสุขภาพต้องรักสิ่งนี้ เมี่ยงปลาแซลม่อน สเต็กอกไก่ซอสอร่อย หมูย่างลาบ ที่ต้องอวยฝีมือ เป็นเพราะพวกน้ำยำ น้ำจิ้มต่างๆ เชฟที่โรงแรมทำออกมาได้อร่อยเกินคาดจริงๆ
![Amethyst Hotel Pattaya รีวิว อาหาร](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08738-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08744-682x1024.jpg)
อย่างที่ผึ้งบอกไป สายเฮลตี้จะรัก เพราะอย่างข้าวที่เราทานเขาก็ทำเป็นข้าวไรซ์เบอรี่มาทำ แซลม่อน Grill มาแห้งๆ วางข้างผักสลัด แต่มีน้ำจิ้มรสชาติอร่อย ทำให้จานนี้คือดีไปเลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08746-1024x682.jpg)
อีกเมนูที่ไม่อยากให้พลาดคือเมี่ยงปลา ทานเพลินมากแม่ เห็นแบบนี้ห้ามพูดว่าจะไม่อิ่ม เพราะทานไปทานมาคืออิ่ม เน้นอีกว่าน้ำจิ้มอร่อยมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08749-1024x682.jpg)
.
[icon type=”fa-comment-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวอาหารเช้าที่นี่
มาที่อาหารเช้าที่นี่กันค่ะ คุณผึ้งจะพาไป Survey อาหารเช้าทั้งหมดในห้องอาหารสุดสวยของที่นี่ พร้อมบรรยากาศภายนอก เพราะห้องอาหารเป็นกระจกขนาดใหญ่เห็นวิว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08425-1024x682.jpg)
เริ่มที่เครื่องดื่ม ในหลายๆที่จะเป็นที่กด แต่ที่นี่จะเป็นน้ำในโหล แช่ในน้ำแข็งให้เราได้เทใส่แก้ว วางข้างๆผักสลัด และ ผลไม้ค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08427-682x1024.jpg)
ในส่วนของน้ำสลัดจะมีประมาณ 3 น้ำสลัดที่ฮอตฮิตค่ะ ผักสลัดสด สะอาด ทานแล้วรู้สึกถึงความกรอบได้ มีเติมตลอดเวลาค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08429-1024x682.jpg)
ผลไม้ที่นี่ก็มีประมาณ 4 อย่างที่เป็นมาตรฐานเหมือนโรงแรมทั่วไปค่ะ แต่ให้มาชิ้นใหญ่พอสมควร ใช้คุณภาพเกรดดีมีคุณภาพค่ะ ดูในรูปประกอบได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08432-1024x682.jpg)
สำหรับหลายๆคน ที่ทานสลัดแล้วชอบใส่พวกเนื้อสัตว์ ที่นี่มีแฮม หรือ โบโลน่าให้เราได้ใส่ด้วยค่ะ วางอยู่ข้างๆกันเลย จบไปสำหรับฝั่งสลัด
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08431-1024x682.jpg)
อีกสเตชั่นจะเป็นอาหารคาว ที่จะมี Standard ของพวก American breakfast ที่เราสามารถสั่งเมนูไข่ให้เขาทำให้ส่วนเครื่องเคียงที่เหลือก็ตักได้เองค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08433-1024x682.jpg)
สำหรับคนที่ไม่อินอาหารเช้าสไตล์ American breakfast ก็มีอาหารไทยให้เลือกกินนะคะ เมนูหมุนเวียนไปในแต่ละวันค่ะ แต่โดยรวมอาหารไทยที่นี่รสชาติอร่อยค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/page-2-1024x560.jpg)
สเตชั่นสุดท้ายจะเป็นพวกขนมปัง พร้อมเครื่องปิ้งขนมปังค่ะ มีเนย มีแยมหลากหลายรสชาติให้ได้ลองกันด้วยสำหรับที่นี่ ถือว่าเป็นอาหารเช้าตามมาตรฐานค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08435-1024x682.jpg)
.
[icon type=”fa-comment-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] สระว่ายน้ำ และ กิจกรรมบน Rooftop
ข้างบนนี้มีสระว่ายน้ำด้วยค่ะทุกคน โดยที่วิวสระเหมือนว่ายน้ำอยู่ในเมืองหลวงเลย แต่ที่นี่คือพัทยากลาง สระเป็นสระเกลือค่ะ มีโซนจากุชชี่ด้วย ปล่อยให้น้ำนวดตัวได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08525-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08487-1024x682.jpg)
มีโซนที่นั่งแห้งๆก็มีนะคะ สำหรับปาร์ตี้ยามค่ำคืน แถมมีโดมแก้วให้นั่งด้วย ถ่ายรูปเก๋ ดื่มได้ยามพระอาทิตย์ตกดิน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08577-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08284-682x1024.jpg)
.
[icon type=”fa-comment-o” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] คาเฟ่ เครื่องดื่ม และ ขนม
บริเวณเคาเตอร์เช็คจะมีโซนเครื่องดื่ม พร้อม เบเกอรี่บริการนะคะ เผื่อใครไม่มีอะไรทำ นัดเพื่อนมานั่งรอ ก็แวะมานั่งตรงนี้ได้ เขามีเครื่องดื่มบริการ พร้อมเบเกอรี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08633-1024x682.jpg)
โดยกาแฟที่นี่จะเป็น specialty coffee จาก black diamond แบรนด์คาเฟ่คุณภาพดีที่มีหลายสาขาในกรุงเทพฯ และที่นี่เป็นที่แรกในพัทยามาลองได้เลยไม่ผิดหวังแน่ !
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08643-682x1024.jpg)
ในส่วน Welcome drink ก็มีค่ะ ถือเป็นโรงแรมใหม่ที่ต้องมาลองให้ได้ค่ะ คุณภาพสุดๆ ถ้าใครมองหาที่พักที่นี่อยู่มาลองได้เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/11/DSC08249-682x1024.jpg)