![Centre Point Prime Hotel Pattaya รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/cover-1024x560.jpg)
Centre Point Prime Hotel Pattaya รีวิว – กลายเป็นอีกหนึ่งใน Top destination แห่งใหม่ในพัทยาสำหรับคนมีครอบครัว (Family Hotel) เพิ่งเปิดใหม่หมาดๆ สำหรับที่นี่ ที่มีทั้งสวนน้ำ และ โรงแรมสวยๆในที่เดี่ยว แถม facility ครบครัน ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะมารีวิวที่นี่ทุกจุดให้ตามรอยกัน
![Centre Point Prime Hotel Pattaya รีวิว สวนน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/10-1024x768.jpg)
Centre Point Prime Hotel Pattaya
Website: www.centrepoint.com/pattaya/promotion
Facebook: https://www.facebook.com/CentrePointHotelPattaya
Call: 038 186 888
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/27-1024x768.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- รีวิวห้อง Grand Suite ขนาด 56 ตรม
- รีวิวห้อง Deluxe ขนาด 28 ตรม
- รีวิวสวนน้ำ The Wave
- รีวิว Facility ที่ทุกคนห้ามพลาด
- รีวิวอาหารเช้าบุฟเฟต์
![Centre Point Prime Hotel Pattaya รีวิว เช็คอิน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/28-682x1024.jpg)
[icon type=”fa-hotel” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวห้อง Grand Suite ขนาด 56 ตรม
ห้อง type นี้เป็นห้องที่คุณผึ้งเข้าพักครั้งนี้ค่ะ เบอร์ 3209 ขนาด 56 ตร.ม ราคาเพียง 4,xxx ขึ้นอยู่กับช่วงเวลา และ วันเข้าพักค่ะ เปิดประตูห้องเข้าไปจะเจอพื้นที่ขนาดใหญ่สำหรับรับแขก และ พื้นที่ทำครัว
![Centre Point Prime Hotel Pattaya รีวิว ห้อง](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/00-1024x819.jpg)
ห้องที่นี่จะมีไมโครเวฟให้ทุกห้องค่ะ ไม่ว่า type ไหน ความพิเศษของห้องนี้มีหลายอย่างค่ะ เช่นมีขนมให้ทานในห้อง มีเครื่องชงกาแฟแคปซูล โดยกาแฟเป็นสตาบัค มีน้ำเปล่าให้หลายขวด รวมทั้งมีน้ำมะพร้าวสดแช่ให้เราได้ดื่ม แค่นี้ก็คุ้มราคาจ่ายแล้ว
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/05-819x1024.jpg)
ขยับเข้าไปอีกนิดจะเป็นห้องนอน และ ตู้เสื้อผ้า ที่นอนที่นี่ใหญ่มากนะคะ ขนาดเกิน King size ไปแล้ว มีหมอนให้ 4 ใบ หมอนค่อนข้างนิ่มมากค่ะ สำหรับใครไม่ชอบหมอนนิ่มมาก แนะนำให้เตรียมาเอง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/01-1024x682.jpg)
ถัดเข้าไปจะเป็นห้องน้ำ มี Bath tub และ Bath bomb แถมให้ด้วยค่ะ และมีห้องน้ำที่แยกโซนแห้งเปียกอีกห้อง โดยชักโครกที่นี่เป็นชักโครกอัตโนมัติสไตล์ญี่ปุ่นทุกห้องค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/02-2-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/03-1024x682.jpg)
พวก Amenity ในห้องนี้ครบครันค่ะ ดีเกินราคาไปมาก ตู้เย็น ไดร์เป่าผมมีครบ แถมอุปกรณ์ในห้องค่อนข้างไฮเทค มีที่ชาร์ตหัวต่างๆให้ด้วย และ Smart TV ถือว่าครบมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/04-1024x819.jpg)
.
[icon type=”fa-hotel” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวห้อง Deluxe ขนาด 28 ตรม
มาที่ห้อง Deluxe ของที่นี่ที่เริ่มต้น 2,xxx บาท แต่เขาก็แบ่งโซน คล้ายๆคอนโดเลยค่ะ เข้าห้องมาจะเจอโซนครัว ตรงไปเป็นระเบียง และ โซฟารับแขก และแยกห้องน้ำ ห้องนอนให้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/08-1024x682.jpg)
ทุกห้องของที่นี่จะมีระเบียงค่ะ และ ของที่เป็นมาตรฐานโรงแรม อาจจะไม่ครบครันเหมือนห้อง type สูงกว่า แต่บอกเลยว่าที่นี่ก็อยู่ได้สบายค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/06-1024x682.jpg)
คุณผึ้งเอาวิว 2 แบบมาให้ชมค่ะ แบบมองเห็นทะเล และ มองเห็นเมือง สวยทั้งคู่ โดยในห้องนี้พวกห้องน้ำจะไม่มี Bath tub และพวก Amenity จะมีเท่าที่จำเป็นค่ะ แต่ยังสะดวกสบายค่ะ
![Centre Point Prime Hotel Pattaya รีวิว deluxe room](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/07-1024x682.jpg)
.
[icon type=”fa-life-buoy” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวสวนน้ำ The Wave
มาที่ไฮไลต์ของการเข้าพักครั้งนี้ เวลาเช็คอินทางโรงแรมจะให้ ริสแบนด์ กับเราเท่ากับจำนวนผู้เข้าพัก โดยห้ามทำให้ค่ะ เพราะเราต้องใช้ริสแบนด์เข้าสวนน้ำ เวลาเช็คเอาท์ต้องคืนให้ครบ มิเช่นนั้นจะโดนปรับเส้นละ 100 บาท
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/12-1024x682.jpg)
ความปังของที่นี่ขอยกให้เป็น คลื่นขนาดใหญ่ ที่สวนน้ำแห่งนี้ปล่อยออกมาให้ทุกคนได้โต้คลื่นกันอย่างสนุกสนาน คลื่นใหญ่จนต้องร้องขอชีวิต เพราะไม่เคยเล่นอะไรสนุกเท่านี้มาก่อน เพราะตัวเราจะลอยขึ้นลงไปกับคลื่น จะกระโดดโต้คลื่นก็ได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/13-1024x682.jpg)
ช่วงกลางวันมีการแสดง พาเหรดต้อนรับพวกเราด้วย ให้ความรู้สึกถึงความเป็นฮาวาย มีตัวมาสคอตมาเต้นๆ สร้างความสนุกให้เด็กๆ เด็กๆทุกคนชอบมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/15-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/19-1024x819.jpg)
นอกจากคลื่น ที่นี่ยังมีสไลเดอร์ ที่เล่นพอสนุกค่ะ มีทั้งขนาดเล็ก และ ขนาดใหญ่ ที่เอาเข้าจริงก็แรงพอสร้างความตื่นเต้นได้ไม่ยาก และมีโซนหาดทรายเทียมด้วย เพราะเด็กหลายคนชอบเล่นทราย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/17-1024x682.jpg)
นอกจากความสนุกสนานที่นี่เขาก็มีขนมแจกเด็กๆด้วยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นป็อปคอน หรือ สายไหม ที่เล่นน้ำเหนื่อยๆ ก็เดินไปรับได้ค่ะ ตรงนี้เด็กๆก็ชอบเช่นกัน บอกเลยว่าป็อปคอนอร่อยมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/14-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/16-819x1024.jpg)
สำหรับคนที่สงสัยว่าน้ำลึกไหม แนะนำแบบนี้ค่ะ แนะนำให้เด็กอายุมากกว่า 9 ขวบเล่นสระใหญ่ได้ ที่นี่เขาจะมี Security Guard คอยจับตาดูพวกเรานะคะ ถ้าหนูน้อยจริงๆแนะนำให้ลงสระเต่า และ สไลเดอร์เล็กที่น้ำสูงประมาณเข่าเราค่ะ
![Centre Point Prime Hotel Pattaya รีวิว ดำน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/18-575x1024.jpg)
สุดท้ายที่ Wave เขาจะมีโซน Rooftop ด้วยนะคะเผื่อใครอยากชิว หลีกหนีคนวุ่นวาย ที่ตอนไปยังพัฒนาไม่แล้วเสร็จค่ะ แต่เป็นทางเชื่อมตัวกับตัวโรงแรมค่ะ ซึ่งกำลังจะเปิดให้บริการ
![Centre Point Prime Hotel Pattaya รีวิว ชั้นดาดฟ้า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/20-1024x682.jpg)
.
[icon type=”fa-life-buoy” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิว Facility ที่ทุกคนห้ามพลาด
จุดแรกที่ไม่อยากให้พลาดคือ Welcome drink ของที่นี่ เราสามารถกดเองได้ อยากทานกี่แก้วก็ได้ มาในรูปแบบตู้กดของ Nescafe และ น้ำผลไม้ 3 รสชาติของทางโรงแรมสดชื่นมากค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/22-1-1024x819.jpg)
โซนที่ 2 ที่ไม่อยากให้พลาดเป็นชั้น 22 ที่จะมีห้อง Seaview lounge และ City view โดยเราสามารถไปนั่งชมวิวเมืองได้ ยิ่งกลางคืนจะยิ่งสวยค่ะ ไฟสวยมาก
![Centre Point Prime Hotel Pattaya รีวิว ฟิตเนส](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/23-1024x682.jpg)
ถัดมาจะเป็นชั้น 3 ที่มีกิจกรรมให้เด็กๆทำเพียบ ไม่ว่าจะเป็นสระเกลือ ฟิตเนส Kid’s club โดยในฟิตเนสจะมีโต๊ะ Pool ให้เล่นด้วยค่ะ เราสามารถลงมาจองคิวได้ ห้องละ 30 นาทีค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/24-1024x819.jpg)
นอกจากนั้นยังมีพวก Machine ต่างๆให้เล่นค่ะ แจ้งเจ้าหน้าที่บริเวณนั้นได้ว่าอยากเล่น เขาก็จะเปิดเครื่อง หรือมีลูกบอลต่างๆให้เราได้เล่น สนุกมากค่ะโดยเฉพาะ Pool
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/25-1024x682.jpg)
กลับไปที่ชั้น 22 ที่นี่เขามีพวกสปาให้บริการด้วยค่ะ โดยตรงนี้จะเป็นสปาแอร์ ส่วนตรงสวนน้ำจะเป็นสปาแบบ Open air ก็สบายต่างกันค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/26-819x1024.jpg)
ไปที่สนามเด็กเล่นเล็กๆ ข้างหน้าโรงแรมกันค่ะ เป็นโซนที่ไม่ใหญ่ แต่ของเล่นครบครันมากๆค่ะ มีตั้งแต่หมากรุกยักษ์ ให้ได้เล่นกันเป็นทีม ตัวใหญ่กว่าเด็กๆอีกค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/29-682x1024.jpg)
และจะมีโซนยกสูง มีพื้น Slope เด็กๆสามารถขับรถลงมาได้ ทุกคนสนุกมากค่ะ หรือจะจำลอง ภูเขาเตี้ยๆให้ได้ปีนก็มีค่ะ ถือเป็นพื้นที่เล็กๆที่สนุกสำหรับเด็กๆค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/30-1024x682.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/31-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/32-1024x682.jpg)
.
[icon type=”fa-cutlery” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] รีวิวอาหารเช้าบุฟเฟต์
ที่นี่มีห้องอาหาร 2 ที่ โดยอยู่ชั้น L ทั้งคู่ค่ะ อยู่ที่เราอยากทานที่ห้องไหนค่ะ โดยต้องยอมรับค่ะว่าคนเข้าพักที่นี่เยอะมาก ทางโรงแรมจะมีเครื่องเรียกคิวให้เราด้วยค่ะ เวลาถึงคิวเราเครื่องดังกล่าวก็จะดังค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/34-1024x682.jpg)
ในส่วนของไลน์อาหาร เป็นสไตล์ American breakfast มาตรฐานค่ะ และจะมีพวกอาหารไทย สุกี้ อาหารญี่ปุ่น เกาหลี แซมเล็กๆน้อยๆค่ะ ที่ชอบจะมีเครื่องทำแพนเค้กให้เล่นค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/36-1024x819.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/37-1024x819.jpg)
ตกท้ายด้วยเซต Afternoon tea ที่ใครชอบที่นี่ก็มีให้สั่งนะคะ ถือเป็นการมาพักผ่อนที่เด็กก็สนุก ผู้ใหญ่ก็สนุกสุดๆค่ะสำหรับการมาพักผ่อนครั้งนี้ และ ราคาไม่แพงด้วย แนะนำสำหรับทุกคนที่มีเด็กๆในครอบครัวค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/38-682x1024.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2022/12/39-682x1024.jpg)