![Siam at Siam Pattaya รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/page-1024x560.jpg)
Siam at Siam Pattaya รีวิว – เป็นหนึ่งในโรงแรมที่เมื่อเข้าพักจะไม่มีทางเหงา เพราะมีอะไรให้ทำทั้งวันในโรงแรม เข้าคาเฟ่ ทานบุฟเฟต์ ปาร์ตี้ริมสระว่ายน้ำ หรือจะมองวิวโค้งหาดพัทยา ที่นี่ก็อยู่ในตำแหน่งที่มองแล้วสวยมากค่ะ ยิ่งพระอาทิตย์ตกดินยิ่งสวย ตามคุณผึ้ง 6 August Journey มาจะพาไปพักที่นี่กันค่ะ
![Siam at Siam Pattaya รีวิว พระอาทิตย์ตกดิน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04784-1024x682.jpg)
Siam@Siam Design Hotels Pattaya
Website: https://www.siamatsiam.com/pattaya/
Facebook: https://www.facebook.com/siamatsiampattaya
Line: https://lin.ee/qZ08BRp
Call: 038-930600
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04628-1024x682.jpg)
ห้อง Deluxe Room
![Siam at Siam Pattaya ล็อบบี้](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04631-1024x682.jpg)
เมื่อมาถึงโรงแรม ทำการเช็คอินเรียบร้อย โรงแรมจะให้การ์ดสำหรับขึ้นไปบนห้อง และ แนบคูปองสำหรับทาน Welcome drink มาให้ทุกท่านที่เข้าพัก โดยลิฟต์ที่นี่ค่อนข้างเยอะ และ มีดีไซน์สมกับเป็น Hotel Design
![Siam at Siam Pattaya ลิฟท์](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04643-1024x682.jpg)
ห้อง Deluxe ที่นี่ขนาด 30 ตร.ม. ค่อนข้างกว้างขวางอยู่สบายค่ะ ห้องถูกแต่งให้สวยงาม บนเพดานมีงานเพนท์เก๋ๆ ปลายเท้าจะมีโทรทัศน์ซึ่งเป็น Smart TV สามารถดู Youtube และ สามารถ Cast ผ่านมือถือเราได้ค่ะ
![Siam at Siam Pattaya ห้องน้ำ](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04650-1024x682.jpg)
ในส่วนของห้องน้ำ จะแบ่งเป็นโซนเปียกและแห้ง ส่วนที่เป็นที่อาบน้ำจะมี Amenity ของแบรนด์ Malin Goetz ห้องน้ำสามารถปรับน้ำอุ่น และ Rain Shower ให้ใช้งานครบค่ะ
![Siam at Siam Pattaya](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04658-1024x682.jpg)
![Siam at Siam Pattaya Amenity](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04663-1024x682.jpg)
ในห้องมีตู้เสื้อผ้า Slipper , เสื้อคลุม (Bathrobe), ไดร์เป่าผม, ตู้เซฟ คอยอำนวยความสะดวก ความเก๋ของที่นี่คือตู้เสื้อผ้าสามารถเปิดได้ 2 ทางค่ะจากในห้องน้ำ และ นอกห้องน้ำ
![Siam at Siam Pattaya ตู้เสื้อผ้า](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04660-1024x682.jpg)
ในส่วนของทาน พวก มินิบาร์ เราสามารถใช้บริการได้ มีเครื่องต้มน้ำร้อนให้ด้วย ชา กาแฟ น้ำตาล พร้อมน้ำเปล่าให้ห้องละ 2 ขวด มีตู้เย็นบริการด้วย
![Siam at Siam Pattaya ทานฟรี](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04662-1024x682.jpg)
On the road คาเฟ่ใหม่ของพัทยา
![Siam at Siam Pattaya On the road](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04629-1024x682.jpg)
มาที่ On the road เป็นคาเฟ่เปิดใหม่ของทางโรงแรม ที่มีดีไซน์เก๋ๆ มีมุมให้ถ่ายรูปเพียบ และ ขนาดกว้างใหญ่ค่ะ เลือกมุมที่ชอบ รักมุมที่ใช่ก็เข้าไปนั่งและสั่งอาหารได้เลย ทำออกมาดีมาก
![Siam at Siam Pattaya on the road](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04674-1024x682.jpg)
ดีไซน์แต่ละจุดไม่เหมือนกันด้วย ทางเข้าคือเหมือนนั่งริมชายหาด สีสันสดใส พร้อมเก้าอี้ไม้สวยๆ ความสูงประมาณเก้าอี้ชายหาด พอเดินเข้าไปข้างในอีกระดับก็จะเจอชิงช้าเก๋ๆ ให้นั่งเล่น
![Siam at Siam Pattaya on the road 3](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04690-1024x682.jpg)
เมนูที่ได้ลองหลายเมนูเลยค่ะ แต่ที่นี่เขาโดดเด่นเรื่องการนำวัตถุดิบจากทะเลย่านนั้นมาทำเป็นเมนูเก๋ๆ ฟิวชั่นให้ถูกปากคนไทยอย่าง Crab Roll (320 บาท) ที่เป็นขนมปังเนื้อปูล้นๆ พร้อมไข่ปลาแซลม่อนแบบอิ่มจุกๆเลย
![อาหาร On the road](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04759-1024x682.jpg)
Chicken Quesadillas (300 บาท) รสชาติเครื่องเทศเข้มข้นมากค่ะ แต่อร่อย และ อิ่มมากตัวแป้งสร้างความแตกต่างรวมทั้ง ตัวน้ำพริกที่จิ้มด้วยค่ะที่ทำให้เรารู้สึกแปลกใหม่ นอกจากนั้นยังมีเมนู New Fashioned-Buck Rogers Bagel (300 บาท) ที่อยากแนะนำให้ลองค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04722-1024x682.jpg)
ข้างในมีที่นั่งเก๋ๆ สร้างความรู้สึกเหมือนนั่งในซาฟารี่ ต้นไม้ แต่โซฟาสีฉูดฉาดใช้ได้เลยค่ะ แต่แอร์เย็นๆก็ทำให้รู้สึกสบายไปด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04738-1024x682.jpg)
ชมพระอาทิตย์ตกดิน พร้อมโชว์เก๋ๆ
![Siam at Siam Pattaya พระอาทิตย์ตกดิน](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04793-1024x682.jpg)
ความแตกต่างที่ไม่เหมือนโรงแรมไหนในพัทยาคือ กิจกรรมที่เขา Complimentary เราบน Rooftop ที่มีสระว่ายน้ำค่ะ เริ่มตั้งแต่การมี Live DJ ในหลายๆช่วงของวันค่ะ เพราะผู้เข้าพักส่วนใหญ่เป็นต่างชาติที่เข้ามา Enjoy การอาบแดดที่นี่ ก็ฟังเพลงสนุกๆไปด้วย ขอเพลงได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04803-1024x682.jpg)
ช่วงวันศุกร์-เสาร์ ก่อนพระอาทิตย์ตกดินจะมีการแสดง อย่างวันที่เราไปมีการแสดง Aerial Hoop ซึ่งหาดูได้ยากนะคะ แต่ได้มาชมแบบฟรีๆในโรงแรมนี้ ช่วงเวลาเดียวกับพระอาทิตย์ตกดิน
จุดเด่นอีกเรื่องของที่นี่ แม้ไม่ติดทะเล แต่ก็มองเห็นโค้งชายหาดของเจ้าพระยาได้ชัดมาก และ เอื้อต่อการชมพลุพัทยาได้ไม่ยากด้วย วันไหนที่พระอาทิตย์ตกดินสวย ก็คือสวยมากเลยค่ะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04843-1024x682.jpg)
ระหว่างนั่งชมพระอาทิตย์ตกดิน สามารถสั่ง Cocktail สวยๆมานั่งจิบ หรือ สั่งอาหารมานั่งทานได้นะคะ ราคาน่ารักค่ะ เผื่อใครไปพักแล้วใช้เครดิต ก็สั่งอาหารตรงนี้ได้ค่ะ บรรยากาศดีมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/page-1-1024x655.jpg)
Dinner Buffet ที่ Big Fish (ชั้น 6)
![Siam at Siam Pattaya ห้องอาหาร](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC05010-1024x682.jpg)
เอาใจคนชอบ บุฟเฟต์โรงแรมค่ะ ทานได้ครบจบใน 1 มื้อพร้อมความสะอาดได้มาตรฐานระดับโรงแรม ที่นี่ก็มี บุฟเฟต์ดินเนอร์นะคะ มีเมนูหลักๆอย่าง ซีฟู้ด ของย่าง อาหารญี่ปุ่น และ ขนมหวานค่ะ ถือว่าครบจบใน 1 มื้อ
ส่วนของซีฟู้ดที่นี่จะมี กุ้งแม่น้ำ กั้ง หอยลายเสือ ปลาหมึก ปูที่เสริฟแบบ On ice แต่เราสามารถตักแล้วเดินไปให้เขาย่างให้ได้นะคะ ทานร้อนๆจะอร่อยกว่าค่ะ จุดเดียวกับของ Grill เมนูห้ามพลาดคือหอยนางรมค่ะ ที่นี่คุณภาพมาก
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC04966-1024x682.jpg)
นอกจากอาหารทะเลแล้ว จะมีปลาแซลม่อน เนื้อ หมู ไก่ ที่เขาย่างสไตล์สเต็กมีซอสหลากหลายให้ทานอย่างดีเลยค่ะ สำหรับใครที่งดทานแป้ง มุมนี้ตอบโจทย์สุดๆค่ะ โปรตีนล้วนๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/page1-1024x655.jpg)
ปิดท้ายด้วยขนมหวาน ที่นี่มีเยอะเลยค่ะ ทั้งตรงฟองดูว และ เค้กหลากหลายรสชาติ รวมทั้งไอศครีมผัดด้วย รสชาติอร่อยได้มาตรฐานขนมหวาน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/page2-1024x655.jpg)
สระว่ายน้ำ และ อาหารเช้า
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC05135-1024x682.jpg)
อาหารเช้าที่นี่เป็นบุฟเฟต์สไตล์ American Breakfast ค่ะ แต่จะมีอาหารไทย อาหารต่างชาติแจมสัก 2-3 เมนูของแต่ละชาติ สามารถเลือกตักได้อย่างอิสระเลย ทานอาหารเช้าอิ่มแล้ว อย่าลืมไปว่ายน้ำก่อนกลับนะคะ ช่วงเช้าแดดจะยังไม่แรง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2023/04/DSC05128-copy-1024x683.jpg)
สุดท้ายแล้วคุณผึ้งมุ่งหวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ต่อทุกคนนะคะ Siam at Siam Pattaya รีวิวครั้งนี้ไปในช่วงเดือนมีนาคมปี 2023 นะคะ แสงแดด สายลม สบายมากค่ะ ถือเป็นอีก Hotel Design ที่มองข้ามไม่ได้ค่ะสำหรับที่นี่