Clarke Quay [divider style=”dashed” height=”2px” color=”#ebff14″]
Clarke Quay – หลายคนรู้จักที่นี่เพราะเป็นแหล่งบันเทิงยามค่ำคืน ซึ่งเป็นเรื่องจริงค่ะ แต่เดียวก่อนแล้วสำหรับคนไม่ดื่มหล่ะ จะมาทำอะไรได้อีก แล้วยิ่งเด็กอายุไม่ถึง 18 ก็หมดสิทธิเที่ยวเลยสิ ไม่ใช่อย่างที่คิดเลยค่ะ เพราะที่นี่มีหลายอย่างให้ทำไม่ใช่แค่ดื่มแน่นอน วันนี้ 6 August ขอเก็บเกี่ยวกิจกรรมอื่นๆ นอกจากดื่มมาให้ผู้อ่านลองทำกันจ้า ตามมา
[icon type=”fa-send” color=”#999999″ size=”28px”] To do [divider style=”solid” height=”1px” color=”#eeff33″]
[icon type=”fa-slack” color=”#999999″ size=”16px”] ล่องเรือรอบอ่าวสิงคโปร์
![เรือที่เราจะล่องกัน](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01573.jpg)
อย่างที่บอกไปแต่แรกว่าถ้าเราไม่ดื่ม อายุไม่ถึง อะไรก็แล้วแต่ เราควรจะมาที่นี่หรือไม่ ยังขอยืนยันคำตอบเดิมเลยค่ะว่าควรมาอย่างยิ่ง เพราะที่นี่จะมีเรือราคา 20 USS บริการพาเที่ยวทั่วอ่าวเลยในระยะเวลาครึ่งชั่วโมง แล้ว กลับมาส่งเราที่เดิม สิ่งสำคัญสุดของการล่องเรือที่นี่คือ บรรยากาศสุดแสนโรแมนติค ที่คู่รักไม่ควรพลาด เพราะที่นี่ขึ้นชื่อว่าเป็นเมืองที่ตึกระฟ้าเยอะ ทำให้ยามค่ำคืนเราจะเห็นแสงไฟจากตึกเหล่านี้ พูดไปก็ไม่เห็นภาพ ไปชมภาพกันค่ะ
![อย่าเพิ่งรีบขึ้นเรือเวลาที่ฟ้ายังสว่าง แต่ควรขึ้นช่วงแบบนี้แหละ แปลว่ากำลังจะมืด](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01590.jpg)
![ตอนนี้เราอยู่ในเรือแล้ว เราจะเห็นร้านเต็มไปหมด](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01593.jpg)
![แสงไฟกระทบน้ำ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01599.jpg)
![สัญลักษณ์ของที่นี่](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01603.jpg)
![สวยงาม](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01609.jpg)
![ตึกระฟ้าที่บอกไปแต่ต้นค่ะ ซึ่งมองได้จากบนเรือ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01628.jpg)
![มุมนี้สังเกตเห็นจาก ซิงเกิลสุดท้ายเลยแหละ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01629-2.jpg)
![อีกมุมที่ปิดท้ายตรงนี้ค่ะ ถ่ายจากบนเรือเลยแหละ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01643.jpg)
คิดว่าน่าจะถูกใจใครหลายคนที่ไม่ใช่นักดื่ม สามารถแวะมาล่องเรือที่นี่กันได้น่ะ ส่วนนักดื่มหลายคนจะกินเพื่อเมานี่ต้องกระเป๋าหนักพอควรค่ะ นั่งนานๆ อย่าลืมน่ะว่า MRT มีเวลาปิด ถ้ามาไม่ทัน MRT ใช้บริการบัสแทนก็ได้จ้า ส่วนการมาที่นี่ก็นั่ง MRT มาลง Clarke Quay ได้เลยสะดวกมาก นอกจากการดื่ม การล่องเรือแล้ว ที่นี่ก็มีจุดเด่นเรื่องกีฬาสร้างความหวาดเสี่ยวริมน้ำด้วยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นเครื่องเหวี่ยงเราขึ้นลงไปมา แต่ราคาสูงใช่ได้เลยแหละ ใครสนใจก็แวะมาเยือนกันได้