Fountain of wealth (น้ำพุแห่งความมั่งคั่ง) [divider style=”dashed” height=”1px” color=”#ffed21″]
น้ำพุแห่งความมั่งคั่ง ถูกสร้างขึ้นตามหลักฮวงจุ้ยเลยก็ว่าได้ เพราะย่าน Suntec นั้นเป็นย่านเศรษฐกิจของสิงคโปร์เลยก็ว่าได้ แหล่งรับทรัพย์ ขับเคลื่อนเศรษฐกิจของประเทศ ตัวน้ำพุแห่งนี้เองสร้างมาจากรูปวงแหวนทองแดง ออกแบบตามความเชื่อของศาสนาฮินดู เป็นตัวแทนของจักรวาล และ เป็นศูนย์กลางของการหลอมรวม เชื้อชาติต่างๆของสิงคโปร์ให้อยู่กันได้ ส่วนความเชื่อแบบคนจีนนั้น เชื่อว่าน้ำพุแห่งนี้เป็นวงแหวนมีน้ำออกมาใจกลางน้ำพุ เป็นสัญลักษณ์ของความมั่งคั่ง คอยมีน้ำกักเก็บความมั่งคั่งจากตัวตึก เพราะตึกเหล่านี้ขึ้นชื่อว่ามีแต่ความมั่งคั่งนั้นเอง
![อลังการงานสร้างมาก แค่จอในตึกๆเดียวย่าน Suntec](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01967.jpg)
![ก่อนที่จะลงไปข้างล่าง](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01971.jpg)
![ส่งท้ายด้วยรูปนี้ค่ะ คำเตือน ควรมาถึงก่อน 3 ทุ่มครึ่ง เพราะไม่งั้นเขาจะปิดไม่ให้เข้าน่ะ](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01978-1.jpg)