Merlion (เมอร์ไลออน) [divider style=”dashed” height=”1px” color=”#daff1f”]
จุดนี้ขึ้นชื่อว่าเป็นแลนด์มาร์คของการมาสิงคโปร์ก็ว่าได้ เพราะ เมอร์ไลออนเป็นสัญลักษณ์ของสิงคโปร์นั้นเอง ใครหลายคนมาแล้วก็จะโพสต์ท่าแปลกๆ คุู่กับเจ้าสิงโตพ่นน้ำตัวนี้ และ หลายคนเช่นกันก็ตามล่าหาสิงโตพ่นน้ำจนครบทั่วเกาะ ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่จะบอกว่าตรงนี้คนเยอะน่ะ มาแล้วต้องแอบทำใจไว้ในระดับนึงเลยว่าคนเยอะ แล้วก็อย่าลืมแบ่งกันถ่ายรูป ทาง 6 August ก็ไม่พลาดที่จะเก็บบรรยากาศมาฝากเช่นกัน
![จิบสตาบัคแล้วชมวิวนี้](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01824.jpg)
![สวยงาม](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01829.jpg)
![ทุกอย่างจะดูโมเดินไปหมดย่านนี้](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01830.jpg)
![แล้วเราก็ต้องเดินผ่านน้ำแห่งนี้ไปเพื่อ ไปโซนเบย์นั้นเอง](http://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2015/12/DSC01835.jpg)