![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/cover-web-1024x680.jpg)
Isaan-Isan รีวิว – ที่นี่เป็นอีกที่นึงที่เราชอบ ลองจิตนาการตามนะ ว่าที่แห่งนี้เขายกชีวิตอีสานมาให้เราได้ใช้ท่ามกลางเขาใหญ่ ตื่นมากินข้าวเหนียว กลางวันกินตำหลวงพระบาง ตกเย็นก็นั่งขันโตก พร้อมห้องนอนลายสก็อตจากผ้าขาวม้าด้วย ตามเรามา 6 August Journey จะพาไปพักผ่อนที่นี่กัน
[tdivider style=”fa-star” color=”#222222″]
รีวิวนี้มีอะไรบ้าง
- Welcome กันแบบไทยๆ
- บรรยากาศห้องพักทั้ง 3 แบบ
- ข้อมูลติดต่อที่พัก & จอง
- สดชื่นไปกับธรรมชาติในรีสอร์ท
- อาหารเช้าสไตล์อีสาน
- อาหารกลางวันอีสานแท้ แซ่บคัก คลิกที่นี่
[tdivider style=”fa-star” color=”#222222″]
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] Welcome กันแบบไทยๆ
วินาทีที่ก้าวเข้ามาที่นี่ คือแบบ งุ้ยเขาดึงความเป็นอีสานออกมาได้ดีนะ เครื่องสาน ผ้าขาวม้า ภาพตกแต่งที่แสดงวัฒนธรรมความเป็นอีสานจริงๆ พร้อมการต้อนรับที่เป็นกันเองของพนักงานที่นี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09071-1024x680.jpg)
Welcome Drink เป็นน้ำมะตูมหอมเย็นชื่นใจ มาเป็นขันเล็กๆ คือครั้งสุดท้ายที่จะกินน้ำผ่านขันนี่เมื่อ 10 ปีที่แล้วได้มั้ง ที่สำคัญงานผ้าขาวม้าในถาดต้องมางานนี้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09211-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] บรรยากาศห้องพักทั้ง 3 แบบ
ที่นี่มีห้อง 3 แบบโดยทุกแบบจะมีการตกแต่งสไตล์อีสาน นอนสบายพร้อมแอร์แน่นอน เริ่มต้นกันที่ห้องประเภท Suite Room ขนาด 42 ตร.ม. ที่ราคาเริ่มต้นที่ 4,000 บาทเท่านั้น
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09129-1024x680.jpg)
ชอบในความโซฟาลายผ้าขาวม้า และ เสื่อปลายเตียงนอนที่มีหมอนให้นั่งพิง ถือว่าทำออกมาได้ดีทีเดียว ที่สำคัญในห้องนี้จะมีเฟอร์นิเจอร์เอาไว้เก็บกระเป๋าเดินทางแถมมาด้วย ที่สำคัญระเบียงห้อง Suite เขาจะวิวเห็นทิวเขาดีงามแน่นอน
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09134-1024x680.jpg)
ห้องถัดมาจะเป็น Deluxe Room ที่จะเริ่มต้นที่ราคา 3,000 THB (ราคาไม่โปร) ซึ่งที่นี่จะมีห้อง Type นี้เพียง 14 ห้องเท่านั้น ด้วยขนาดห้อง 35 ตร.ม. ในระดับกลางๆ และวิวจากระเบียง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09149-1024x680.jpg)
โดยระเบียงของห้องนี้จะมองเห็นสระว่ายน้ำของรีสอร์ท ระเบียงค่อนข้างใหญ่และมีความเป็นส่วนตัว เผื่อใครอยากมีกิจกรรมนั่งดื่มชิลๆยามค่ำริมระเบียงท่ามกลางอากาศดีๆ ห้องนี้เหมาะ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09147-1024x680.jpg)
ห้องสุดท้ายเป็นห้องเริ่มต้นอย่างห้อง Superior ขนาดห้องจะอยู่ที่ 32 ตร.ม. ที่เริ่มต้นที่ 1,500 บาทโดยมีถึง 50 ห้องในรีสอร์ท ห้องเขาน่ารักดีนะ แต่สไตล์ลอฟต์ เพนต์ด้วยสี และขาดไม่ได้คือผ้าขาวม้า
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09098-1024x680.jpg)
โดยที่ตัวเขาเองก็มีระเบียงส่วนตัวเช่นกัน และมีหลากหลายวิว จะวิวสวน หรือ วิวภูเขาก็ได้แตกต่างที่ขนาดห้องเท่านั้น ขนาดนี้นึกถึงคอนโดห้องนึงได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09100-1024x680.jpg)
โดยทุก Room Type เขาก็จะมีห้องน้ำในสไตล์คล้ายๆกัน มีระบบน้ำอุ่นที่ดี และผ้าขนหนูบริการทุกคน พร้อมของใช้ที่สำคัญครบ มาแต่ตัวกับเสื้อผ้าเปลี่ยนก็ได้สำหรับที่นี่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09118-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09112-1024x680.jpg)
นอกจากนั้นในห้องนอนยังมีตู้เซฟ เครื่องทำน้ำร้อน และชุดชากาแฟสำหรับคนเข้าพักฟรี รวมทั้งน้ำเปล่า 2 ขวดด้วย สำหรับใครที่ต้องการมากกว่านั้นสามารถแจ้งล่วงหน้าได้
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09102-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] ข้อมูลติดต่อที่พัก & จอง
รายละเอียดห้องที่บริการ
Room type : มี 3 แบบ (Suites/Superior/Deluxe)
แผนที่นำทาง : คลิกที่นี่
Check-in : บ่าย 2 เป็นต้นไป
Check-out : ก่อน 12:00 (เที่ยง)
เบอร์ติดต่อสำรองห้องพัก : 044 011 888
Website : http://andacura.com/isaan-isan.html#
Facebook : https://www.facebook.com/isaanandacura/
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] สดชื่นไปกับธรรมชาติในรีสอร์ท
เห็นบรรยากาศไทยอีสานขนาดนี้ แต่เขามีสระว่ายน้ำท่ามกลางธรรมชาติอยู่ข้างในรีสอร์ทเลยนะ สระอยู่ในขนาดกลาง แต่รายล้อมด้วยธรรมชาติ ก็จะชิลๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09151-1024x680.jpg)
อีกจุดนึงของที่พัก เราแอบถามเจ้าหน้าที่มา เขาบอกจะมีฟิตเนสบริเวณนี้ คือเราจะสามารถเล่นฟิตเนสได้ท่ามกลางธรรมชาติด้วย บริเวณนี้ลมพัดตลอด เย็นสบายดี
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/P4060913-1024x768.jpg)
บรรยากาศภายในรีสอร์ทจะมีภูเขาลูกเล็กๆ มีหินใหญ่ๆ ตกแต่งริมสระน้ำที่จะไหลผ่าน แล้วช่วงที่เราไป (มีนาคม 2562) เป็นช่วงดอกไม้บานเต็มต้นไม้ ก็จะเห็นดอกไม้ล่วงเยอะอยู่
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09091-1024x680.jpg)
โซนหน้าๆของรีสอร์ทจะให้อารมณ์เหมือนเดินอยู่ท้องนา แล้วมีสะพานไม้ให้เดิน ซึ่งทางไม้เหล่านี้จะพาเราไปตามห้องต่างๆ แถมการตกแต่งที่นี่เขาก็เอาเครื่องใช้ของชาวนา และ ชาวประมงมาตกแต่งด้วย
![Isaan-Isan รีวิว](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09063-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09064-1024x680.jpg)
บรรยากาศชิลดี เหมือนที่นี่จะอยู่ในหุบเขา ที่แบบอากาศโอเคเลย คือยังเต็มไปด้วยธรรมชาติอยู่ ยิ่งถ้าอากาศหนาวคงหนาวมากแน่เลย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09055-1024x680.jpg)
[icon type=”fa-map-signs” color=”#999999″ size=”16px” style=”circle_thin” link=”” new_window=”true” ] อาหารเช้าสไตล์อีสาน
เริ่มเช้าวันสดใส ด้วยข้าวเหนียว และ ไส้กรอกอีสาน !!! เชื่อยังว่ามีความอีสานจริงๆ แล้วเขาก็ให้เราสั่งเมนูไข่ เช่น ไข่กะทะ ไข่คน ออมเล็ต ส่วนน้ำผลไม้ต่างๆก็บริการตัวเองสไตล์บุฟเฟต์
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09177-680x1024.jpg)
นอกจากนั้นเขายังมีอาหารเบาๆอย่าง ปาท่องโก๋น้ำเต้าหู้ ให้เราได้ตักเองอีกด้วยนะ ข้างๆกันจะมีข้าวต้ม และ เครื่องปรุงไว้บริการ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09170-1024x680.jpg)
ผลไม้สดๆไว้บริการก็มีประมาณ 4-5 ชนิดได้ มะละกอ แตงไทย แตงโม ข้าวต้มมัด เอาใจคนรักสุขภาพ ที่สำคัญหวานอร่อยด้วย
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09169-1024x680.jpg)
อีกมุมที่ชอบเลยคือ มุมขนมปังปิ้ง ที่เขาใช้ภาชนะเหมือนย้อนยุคมาใส่แยมต่างๆ และมีกาแฟให้ทานกับขนมปังด้วย ถือเป็นอาหารเช้าที่เข้ากับความอีสานจริงๆ
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09081-1024x680.jpg)
สุดท้ายเราว่าที่นี่ก็เป็นอีกที่ๆ ใครจะมาเขาใหญ่ก็แนะนำให้มากันได้ ด้วยราคาและการบริการที่คุ้มค่า และ เป็นที่ๆจะพักผ่อนกับอากาศดีๆได้จริง จึงขอคอนเฟิร์มว่าที่นี่เป็นที่ๆควรมาพักผ่อนใกล้กรุง
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/DSC09077-1024x680.jpg)
![](https://www.sixaugust.com/wp-content/uploads/2019/04/P4060906-1024x768.jpg)